Chi phí bảo dưỡng Honda CB650F tại Honda Moto

su béo béo
19/10/2018 4:39Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giangsh5001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn đắt hơn bảo dưỡng 1 chiếc Toyota Camry nữa.

Mình bảo dưỡng 1000km đầu tiên của chiếc Camry chỉ ngót nghét 550k :|

Vá lốp 50k ở đâu chả vậy. Phân khối lớn chắc mất công tháo lắp hơn là ô tô nên tính tiền công đắt. Vả lại muốn mở được chiếc PKL cũng cần có đồ nghề riêng chứ ko dễ như ô tô.

Nhớt đắt thiệt. Castrol tổng hợp toàn phần mà cũng chỉ có 700k/ can 4 lít. :| Lọc dầu còn đắt hơn lọc dầu của Camry nữa :|
Máy chém honda à
Hy hy mình hem có tìn :3
Gớm, vào hãng thì k có chuyện rẻ. Chỉ làm người sử dụng "rút ví mà không hề suy nghĩ" thôi.
Dầu 3,6L thì giá 900k. Hơn 200k 1 lít có lẽ là tổng hợp. Xịt sên 25k cái này tự làm đc, bảo thằng quản lý khỏi xịt. 25k đc cốc cafe + hướng dương
Còn vụ lọc dầu thì vào hãng thay là chuẩn, nhưng thay như thế nào cho rẻ, tốt và đc lâu thì là chuyện khác.
kythu95
CAO CẤP
6 năm
Nhớt hãng, vừa cùi, vừa mắc (các bác tham khảo TDS của nó so với các hãng lớn khác). Người có chút đam mê với xe chả ai mang xe vào hãng thay nhớt 😆
Số tiền 1 lần bảo dưỡng kia thì có tâm rồi
@Manhtoan112 Thằng chủ xe thì có tâm khi không tiếc tiền bảo dưỡng xe còn tiệm honda thì chém ác quá
Ghé Luân L rửa thêm tầm 1tr nữa cho đẹp 😁
Bởi có tiền rước em nó thì cũng phải chơi cho đáng đồng tiền bát gạo, thủng lốp thôi ra Hãng vá hẳn 230K 😁
đất mũi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào đó cho yên tâm nếu không rành , mình có lần cũng vá cả 2 vỏ ở đường 3/2 xong chạy xe bị đảo quá trời . Bữa sau ra Lí thái tổ vá lại bị mấy anh chửi quá trời.
@đất mũi mà trong honda moto không có vá nha bác ơi, chỉ hỗ trợ mang vá cho khách thôi
đất mũi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@su béo béo Ok bạn , ý mình nói bạn nào chơi xe mà không rành về kĩ thuật hay dịch vụ thì vô hãng cho chắc. Mà xe họ vá mắc chắc cũng cân bằng đầy đủ . Cảm ơn bạn đã trải nghiệm và cho anh em biết.
@đất mũi Ok bác. Em cũng không rành nên vào Honda để hỏi cho rõ luôn hehe
Monk3y579
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vá lốp ô tô có 50k xe sedan vs 7 chỗ cũng vậy. đây 2 bánh chơi gấp 4. ác nhỉ?
@Monk3y579 Chắc tiệm honda thấy thanh niên non tơ mới sắm con xe nên chém đây mà
squall_x2x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ra Express Center Lê Quang Định rửa sên và xịt 1 lớp duõng 25k mấy bác nhé
@squall_x2x Cám ơn bác nhiều 😁
1.dưỡng sên 25k thì hơi chua .bồ sắp xếp đc thgian thì ghé tiệm của
-Anywhereman ,đang khai trương ,free dưỡng sên khi tới buổi sáng
-anh Việt Tuấn GC ,rửa +free dưỡng sên .qua bên đó bắn súng nước bao zui : )))
2.tháo ốc có thể dùng súng hơi ,siết ốc mà vẫn dùng thì đừng quay lại .tiệm nào dùng torque wrench là 1 điểm cộng
3.nên đầu tư dụng cụ để sau này tự bảo dưỡng ,hiểu xe ,yêu xe và đỡ tốn tiền công :lọc nhớt K&N ,thay nhớt ,vệ sinh NSD ,dưỡng sên ,sonax ,máy rửa xe.. 😁
..
@kixx Cám ơn bác nhiều. Mình sẽ lưu ý những vấn đề đó. Có tiệm cf vui như vậy thì chắc chắn mình sẽ ghé :D
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@su béo béo Máy rửa xe quá rẻ cho 1 cuộc tình, tự rửa xe, rửa sên quá xá đã ?. Nên mua máy dạng cuộn từ vừa êm vừa mạnh hơn máy chổi than, lutian lt210g 1600 là 1 ví dụ, thay nhớt thì nên thay ở ngoài, thay trong hãng tổ bị chặt chém và nhớt thừa thì thợ hãng ỉm luôn,
kythu95
CAO CẤP
6 năm
@kixx ?nói vụ súng hơi siết ốc thì hơi quá, lỡ tiệm xịn xài súng có giới hạn lực bắn thì ngon vl hé hé
marklost
TÍCH CỰC
6 năm
@kixx 😃 còn máy rửa xe nào khác nữa không bác, hình như em trên máy china có bền ko ạ.
3 năm trc em zô yamaha cmt8 thay 1 nhớt, 1 lốp trc, 1 nhông xích, 1 cặp gương hậu, 1 bố thắng cho con sirius ghẻ cũng 800 mấy. Mơ 1 hạnh phúc ấm áp nơi...con xe hơi 😁
Chưa có xe moto nên...thanks cho bài viết
Tốn kém quá, có vá xe cũng mắc, giờ muốn mua pkl chắc phải kiếm thêm tiền bảo dưỡng nữa 😔
Trời ơi xe zo hãng làm còn bảo hành mà lại có tiền công là như thế nào thế nhỉ 😆)
B4nhMj
ĐẠI BÀNG
6 năm
cảm ơn chủ topic chia sẻ . nhờ đọc dc những chia sẻ này và phản hồi của anh em . nên chắc bỏ giấc mơ pkl vậy . 😁 chua .
Xe PKL nên giá cả cũng rát ha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019