Chi phí nuôi một chiếc xe phân khối nhỏ mỗi tháng

13/11/2017 8:7Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luisvuiton
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cặp phuộc tfx bác mua bao nhiêu vậy
@luisvuiton mình mua khoảng 10 tr đó bạn
luisvuiton
ĐẠI BÀNG
6 năm
@IELTSVUIVE Tks bạn nhé....
Nhông sên đĩa bugi sao rẻ thế nhỉ. Mình đi nouvo rc hôm bữa đi thay lọc gió với bugi ở yamaha 3s mất 300k lận.
Mà bác mod ở bẩn quá, đi xe tháng ko rửa đc 1 lần.
@AZwarrior Tự rửa mỗi ngày nhoa 😁
oe oe
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thay lốp khác vậy tốc độ và cây số đâu còn chính xác nữa?
nói chung là cũng không khác gì xe bình thường, chi phí vận hành tương ứng với giá trị chiếc xe
tính kỹ nhỉ
dream của mình
😆 thay nhớt tổng + 5 lần từ ngày mua mà hiện giờ nó lên khoảng 8 vạn 4 cây số rồi mới 4 năm
😃)
cuongnm11
TÍCH CỰC
6 năm
😔 chân ngắn thấy các bác chạy xe mà ham
Mình đi Sirius cùi bắp thôi -_-
Cơ mà anh em cho hỏi là mua đồ chính hãng ở đâu Tp.HCM vậy ạ?
Chỗ đó có thay luôn không?
Mình nghe nói rất nhiều hãng - đại lý toàn mua đồ dõm về bọc vào bọc nylon yamaha làm đồ chính hãng để tăng thu nhập nên cũng rất sợ vào hãng, anh em chia sẻ nơi bảo dưỡng, sửa xe chính hãng tốt cho mọi người với ạ.
Thanks.
chưa bao giờ tính 1 tháng chi phí bao nhiêu cả.
tieulong6316
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn chạy ít nhỉ 😃 mình thì mỗi tháng cứ đều ga 1500km. Jupiter Fi bình 4L, hết bình là 160km (đều ở vận tốc 60km/h). Thay nhớt Top 1 Action Plus 10w40 0.8L/lần/tháng. Ít ra mỗi tháng đã ngót (1500:40) x 19k + 120k = 832.5k 😔 xe tự rửa, lốp tự bơm, xích tự tăng nên cũng bớt đi kha khá
khoa_ha
TÍCH CỰC
6 năm
Bác quên một cái quan trọng nhất là cái xe của bác tính sẽ sử dụng trong bao nhiêu năm chia ra nữa nhé bác.
@khoa_ha Làm sao tính dc bác chỉ mình với?
khoa_ha
TÍCH CỰC
6 năm
@IELTSVUIVE Con xe 75t bạn sử dụng 10 năm bán đi hoặc đổi xe mới giá trị bán có 10t chẳng hạn thì khấu hao 65t trong 10 năm tính ra mỗi tháng 520 nghìn(65t:10:12)
@khoa_ha Mình xài cho nát luôn xem thử xe Yamaha độ bền thế nào làm bài tiếp haha
Nuôi con YaZ đã đuối rồi huống chi ae chơi PKL 😁
Hồi trước Làm ở củ chi đi về 60km. Đi pcx. Tháng 650k đến 700k xăng....tính luôn chủ nhật....
Có 3 điểm khác mod. Ngoài cái hao mòn tự nhiên như xăng và lốp.
Thì dầu máy mình sài Shell Ultra 10w-40 giá 250k. Tổng hợp nên đi 4000km mới thay. Còn nhớt 2000km mà thay rồi thì mình thay loại 100k như Shell AX5, Idemitsu 10w-40 đa cấp cũng ngon chán.
Về má phanh thì mình đi 18000km mới thay má trước, má sau giờ vẫn ngon. Chẳng hiểu bạn đi kiểu gì năm 2 bộ. 1 là xe bẩn k rửa, 2 là kẹt má.
Về đĩa phanh thì trừ tai nạn thì thay chứ đi 3 năm chẳng hề hấn gì với cái đĩa đó. Chắc đi suốt ngày dí phanh mới vênh đc.
Ngoài ra còn nhông xích thì 2 vạn là thay.
Xe mình Exciter 150.
@Evolution X Đời làm sao bik dc khi nào đồ nó hư bạn ơi 😁
@IELTSVUIVE Vì thế việc bảo dưỡng xe theo chu kì là rất quan trọng. Kịp thời phát hiện hư hỏng và dấu hiệu hư hỏng để sửa chữa, khắc phục và thay thế. Nhằm duy trì tình trạng tốt nhất của xe.
@Evolution X Yêu quá <3
.Ma Lem.
ĐẠI BÀNG
6 năm
Exciter 350k/ tháng 😁
spy179
TÍCH CỰC
6 năm
thiếu chi phí gửi xe trung bình hàng tuần nữa bác 😁
biencuong86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phần quan trọng nhất chưa thấy nêu: Chi phí nuôi người mẫu ở bức hình cuối.
@biencuong86 Vợ em đó bác, chi phí là vô cực =))
nerdyL
ĐẠI BÀNG
6 năm
@IELTSVUIVE Bài của bạn vô cùng hay và hữu ích
Kaka, đang cày bằng wave S110 đời 2009, mỗi ngày 40k xăng (tháng x26 ngày=1 củ). Tuần thay dầu 1 lần 70k mỗi 1k km (tháng 280k). Rửa xe ở nhà, lâu lâu thay lốp, xăm (ruột) cũng thi thoảng phải thay.
Sale chạy thị trường khổ lắm í
Quchuyhunh
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn chưa tính tiền bị ' cò vàng' móc túi nữa, mỗi lần cho nó ăn cũng 2- 3 xị nữa
bugi 6 năm, 40 000 km chưa thay vẫn thấy bình thường 😃
@Triệu La Bách Theo hãng NGK thì bugi thay ở 8000-10.000km với loại thường. Bạch kim và Iridium sẽ lâu hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019