Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chỉ riêng giao diện Light và bộ gõ TELEX mặc định là 2 lý do bạn nên lên Windows 10 May 2019 ngay

Duy Luân
22/5/2019 22:24Phản hồi: 504
504 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lúc được lúc không , comment trên này thì được , nhưng qua office , youtube , google thì bó tay . Có cách nào khắc phục ko xin chỉ giáo
@nhan_truong Chrome, firefox thì phải đợi rồi, dùng Edge đi bạn, ngon lắm đó
tuana1191
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Sao chrome của mình mượt thế nhỉ? Trừ Hotkey khi dùng PTS và Illus 😔
@Duy Luân thanks bạn ! Nhưng trên Office vẫn không được luôn .
@nhan_truong Chrome, Office, Google, Youtube mình gỏ được hết bạn, bạn remove Unikey ra luôn xem sao.
Vâng. Cũng chính vì nó và tin tưởng vào nó nêm xóa luôn file windows.old để giờ phải cài lại win vì lỗi máy ảo.
Tuyệt cú mèo
quangvinh_c4
ĐẠI BÀNG
5 năm
Làm sao xoá được cái vietnames keyboard kia vậy ad ơi? Trong cài đặt thì lại chỉ có 3 ngôn ngữ. Cái kia xuất hiện từ lúc dùng unikey, giờ tắt unikey cũng k tắt cái keyboard đấy.
@bsd insight Quay về danh sách ngôn ngữ tìm Tiếng Việt tải về đi bạn 😃
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thằng khôn Tìm nữa giờ đồng hồ không thấy đâu, thôi, quay về các máng lợn Unikey cho xong. Mất thời gian quá.
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@bsd insight bạn vào about xem có phải đang ở bản 1809 không nhé. của mình hôm qua cũng vậy, nay mới lên chính thức thì mới có telex trong list. ( đang cmt bằng telex trên windows 10) hehe
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sakuza199x Yes, chốt là vẫn 1809 nên chắc chưa làm được cái này rồi. Trở về với cái máng lợn của Unikey cho xong. Chờ tiếp
calvintien95
ĐẠI BÀNG
5 năm
Uả mình check update có thấy j đâu ?????
essa_eric
ĐẠI BÀNG
5 năm
@calvintien95 bạn down Update assistant của MS để chủ động update kg cần chờ bản push qua hệ thống update nhé:
https://www.microsoft.com/en-us/software-download/windows10
Download Windows 10
microsoft.com
Đã update nhưng không như kì vọng ( mình dùng win 10 pro bản quyền ) . Cpu đôi lúc đột ngột đẩy lên 100% (i7 6820HQ), bộ gõ tiếng việt chữ gạch chân khá khó chịu, chỉ tích hợp bảng mã Unicode, một số app ngoài bên thứ ba điển hình như mình dùng AutoCad vẫn chưa tốt. Nên đợi bản ổn định của Microsoft.
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
sao mà em cài lên thấy có VNE, US gì rồi mà gõ tiếng Việt không đươc nhẻ
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ Bấm vào dấu +, kiếm không thấy cái món Vietnamese Telex bác ui. Sao kỳ vậy nhẻ
bsd insight
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ Không thấy cái vietnamese telex nhẻ

@bsd insight Bạn kiểm tra có phải đúng bản 1903 không, nếu không phải thì không có telex đâu. Bấm tổ hợp Windows + R, gõ "winver" rồi enter, nếu ra giống tấm hình phía dưới thì mới đúng.
Screenshot 2019-05-24 13.47.08.png
@bsd insight bạn đã install Tiếng Việt chưa ?
HAY!
haidnacitt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dân coder nên hay dùng vs code và visual studio thì thấy nó có cái dở là ko ra intellisence ngay khi gõ chữ đầu tiên
nhimZim
ĐẠI BÀNG
5 năm
Update kiểu gì hả các bác? E update cho máy rồi mà ko thấy thay đổi gì
calvintien95
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhimZim Uh đúng r bạn, mà mình đang down cái Update Assistant, up lên trước luôn
nhimZim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@calvintien95 của e hiện tại máy đang sd là ThinkPad T440p, lên xem list danh sách trên trang chủ của Lenovo thì đúng là ko thấy tên thật. Chỉ thất từ T450 trở đi. Cũng làm quả Update Assistant như bác
calvintien95
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhimZim Rồi lên được k 😆)) ?
nhimZim
ĐẠI BÀNG
5 năm
@calvintien95 thôi chả lên nữa bác. Update qua assistant lâu quá
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
Bộ gõ tiếng việt quan trọng nhất là chuyển anh - việt, việt - anh bằng tổ hợp phím nóng.
sodacom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobubi thì vẫn chuyển được mà. Nhấn Alt + Shift là chuyển thôi chứ có vấn đề gì đâu
heobubi
TÍCH CỰC
5 năm
@sodacom Mình quen tay với 2 nút liền nhau Ctrl+Shift rồi. Dùng 1 ngón tay đập 2 phím luôn 😃
sodacom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@heobubi vẫn chỉnh được lại thành Ctrl+Shift như bạn mong muốn luôn mà
emon
ĐẠI BÀNG
5 năm
có bác nào biết cách tăng độ trong suốt trên taskbar vs startmenu ko ? thấy ảnh của bác @Duy Luân cũng ko trong suốt ?
ngghuyy
CAO CẤP
5 năm
Gõ bị mất chữ, viết code cực kì mệt vì cơ chế pretext rất giống bộ gõ ibus linux. Chữ bị ngậm cho đến khi type hết từ, và nó sẽ nhảy sang câu khác nếu chưa type xong mà click chỗ khá. Ngu muội...
lewisquar
ĐẠI BÀNG
5 năm
Duy Luân ơi, bộ gõ tiếng Việt không chỉ có Telex mà còn có cả VNI nữa nha
@lewisquar Add chỗ nào ta, để mình đi mò
khỏng tìm thấy Telex để gõ .
Trigon
ĐẠI BÀNG
5 năm
máy mình update xong thì night light không hoạt động phải restart mới được, chỗ bàn phím thì gõ bình thường nhưng có icon báo lỗi như vầy khó chịu upload_2019-5-24_2-16-46.png , ae nào biết cách khắc phục không
Đúng là đẹp thật, hôm qua lên rồi. Máy chạy mượt hơn, chơi game có cảm giác êm hơn, cấu hình máy mình: AMD Ryzen 2400G, MSI B350 Tomahawk, RX 570 ROG TRIX, 32GB Corsair, Samsung EVO 860 x 2, Case COUGAR full tower, PSU Cooler Master 650W. Chơi Mortal Kombat XL.
khanhjhr
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bị gạch chân khó chịu, ngay cả trong Chrome, nếu mình gõ chưa hết từ thì nó hiểu là chưa gõ hết, ví dụ như tìm kiếm Ctrl F thì phải gõ hết từ nó mới tìm khá ức chế; ngoài ra trong Onenote cứ bị nhảy chế độ gõ liên tục, thôi quay về Unikey vậy, đợi bản vá của Mic.
Cho mình xin link bản iso 64bit đi mod 😁
@caocaolatre199x Đây nha bạn, link trực tiếp từ Microsoft.
https://software-download.microsoft.com/pr/Win10_1903_V1_English_x64.iso?t=e6087940-4dd5-4cdd-a12c-143fdeae4bb8&e=1558758262&h=712c5b4da4713dc54d18382aeb5bc040
@caocaolatre199x Hổng có gì 😁
Mình thích nhất là bộ gõ Telex mặc định

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019