Chi tiết A11 Bionic: con chip có nhiều thành phần Apple "tự trồng" nhất từ trước đến nay

Duy Luân
12/9/2017 20:3Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra tận 2 phân khúc mất chất apple
botykpt
TÍCH CỰC
7 năm
vượt ngoài sự mong đợi ;)
K có xiền nên vẫn lumia dùng. Mục đích chỉ xem kết quả.net và đọc báo hết. Game các kiểu có máy tính lo.
vietrich09
TÍCH CỰC
7 năm
Hihi, năm nào cũng dùng những ngôn ngữ rất mạnh để giới thiệu. Giờ nghĩ lại xem cái đống chip kia vòng đời 2 năm mạnh như thế để làm gì. Hihi.
Bỏ tiền ra mua cái chip mạnh chỉ để nghe nhạc, chụp ảnh, xem phim. Hihi.
À, còn vụ force touch thì thế nào rồi nhỉ. Vân tay 1 chạm thế nào nhỉ. Nói chung vui.
Dùng apple được mỗi cái chụp ảnh ko phải lăn tăn. Còn các khoản khác. Mình ko có nhu cầu lắm. Hihi.

A10X: https://tinhte.vn/threads/ki-hon-ve-a10x-fusion-chip-6-nhan-dau-tien-cua-apple-cung-la-soc-ipad-nho-nhat-tu-truoc-den-nay.2707800/
A9X: https://tinhte.vn/threads/ben-trong-soc-apple-a9x-dien-tich-lon-hon-ca-cpu-skylake-desktop-12-nhan-gpu-tuy-bien.2532029/
A7X: https://tinhte.vn/threads/apple-a7-mang-dang-cap-cua-cpu-desktop-khong-nhieu-app-khai-thac-het-suc-manh-cua-chip.2278545/
vietrich09
TÍCH CỰC
7 năm
@kimsonvnus Bây giờ, phần cứng quăng chạm các kiểu đt nó vẫn ko hỏng (xác suất hỏng thấp). Mình đổi điện thoại chủ yếu là do ham thích cái mới mà thôi.
Bình thường, chúng ta kinh doanh theo nhu cầu của khách hàng. Tuy nhiên, ông Steven Job ông ấy lại đi tạo ra nhu cầu cho khách hàng. Đó là lý do 1 thời Apple tạo ra những xu hướng dẫn đầu thị trường. Hiện tại, các hãng đã phải cật lực làm nhiều hơn để tạo ra nhu cầu mới. Và người dùng thì bị luẩn quẩn trong cái mớ bòng bòng nhu cầu đó.
Ví dụ như có bạn giải thích ở trên, load fb trên cái iphone 5 nó mất cỡ 30s. Hãy xem, fb 5 năm trước và bây giờ, nó có thay đổi chức năng người dùng gì ko. Hay đơn thuần nó vẫn chỉ là mạng xã hội, và data nó nhiều hơn thôi. Và 5 năm trước, load fb trong mấy giây.
Hôm trước có đọc được comment của 1 bạn nào đó nói rằng người Việt đang dần chi tiêu đúng đắn khi không bỏ tiền mua thương hiệu, trong sự kiện ra mắt Xiaomi. Thực sự thì bạn ấy đã nhầm. Hihi. Mình vẫn còn nặng nề kiểu đẳng cấp khác với Mec S600 lắm.
À nói thêm rằng, ham thích công nghệ với tín đồ công nghệ khác nhau. Thích công nghệ chỉ đơn thuần muốn tìm hiểu xem con người làm được gì. Còn việc mua nó hay ko là việc khác, nên các bạn đừng cmt kiểu thế thì mua samsung đi, thế thì mua xiaomi đi, thế thì mua LG đi,...
vietrich09
TÍCH CỰC
7 năm
@vietrich09 Giao diện này muốn sửa cmt cũng khó nhỉ. Hình như ko sửa được?
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietrich09 IP mà chụp hình thì tui cũng chịu ông rồi đó chẳng thà ông nói cầm sony dòng xz chụp tui còn tin chém cũng nên có trình , còn chuyện nó nâng cấp phàn cứng là theo nhu cầu thị trường có gì ông lăn tăn nếu ông thích hàng yếu thì săn con 3G mà xài ai cấm có việc nó nâng cấp cũng kêu ca rõ khổ 😁 :D :D , khối người cầm S8 S8+ V20 v...v cũng nghe nhạc xem phim lướt face đó ông không riêng Apple IP đâu ra mấy quán cafe như viva Nhật Nguyệt mà xem cho có kinh nghiệm
vietrich09
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangtien88 Hihi, các "chuyên gia" tính lấy điện thoại chụp hình đi kiếm tiền à? Đi mua DLSR mà chụp nhé.
Chỉ cầm lên và chụp xem có thằng nào nó làm tốt hơn Apple?
ONE NO!
TÍCH CỰC
7 năm
cái này là tự thiết kế mới đúng chứ
Lí do duy nhất gắn bó là do hệ sinh thái thôi
DAVIDHUY08
TÍCH CỰC
7 năm
Hỏi sao giá iPhone X không đắt sao được. ♥ Apple ở chỗ đó 😁
Hornet600
TÍCH CỰC
7 năm
Đợi 1 ,5 năm nữa thì mua con này. Gía con này bi đắt bằng con MacBook Air /Sony a 6300 . Đắt kinh khủng
H mới biết màn tràn nó có lợi thế chơi game tn
Aduckuba
Hendrik
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn chỉ là quảng cáo, điểm benmarck chưa nói lên điều gì
strypper
TÍCH CỰC
7 năm
@Hendrik Uk nhưng mà nó đập mấy con android sml là đc rồi 😆
Qua A10 fushion rồi hãy mới ngước nhìn lên vua 😃)
@Hendrik Mấy con android đầu bảng hiện nay như note 8, v30 thì đã sml với ip 7/7plus. Chứ đừng nói với ip 8/8plus/X làm gì nữa cho đám android lại mang nhục 😁
Trình vẫn còn non lam
nokishock
TÍCH CỰC
7 năm
Nghe có gì đó kỳ kỳ. Phải là 3 CPU và 6 GPU mới đúng chứ. IOS có ngốn CPU như đám Android đâu.
Dùng iOs thì ko quan tâm nhiều đến cấu hình vì hđh dc tối ưu khá tốt (ko bàn đến các sp quá cũ).
Tuy nhiên công nhận là nếu đặt lên bàn cân, thông tin về sức mạnh của chip A11 này thực sự quá đáng sợ.
Theo em nhớ là con Note7 tai tiếng của Samsung cháy cũng do pin tự làm. Hy vọng không có phốt gì với hàng nhà trồng được của Apple. Hic hic
kimsonvnus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@druid1792 Đây không phải là lần đầu nha bạn ơi, Apple có truyền thống tự tin với mấy con Chip này rồi. Trc đó Duy Luân đã viết bài phân tích về chip A10X Fusion khi mà Apple mạnh tay đưa dòng 10nm vào sản phẩm mà không cần qua bất kỳ spham phụ hay thgian thử nghiệm thực tế công khai nào hết....
RobiPro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cãi, chê, chửi nhau cho nhiều mà không biết có được 50 mem của tinhte mua con IPX này ko?
RobiPro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@RobiPro Uh, mình nhận sai, mem tinh tế giàu + sẵn sàng mua IPX; số lượng đông hơn mình nghĩ.
kimsonvnus
ĐẠI BÀNG
7 năm
@RobiPro Có vẻ coi thg nhau ghê nhợ 😁
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
@RobiPro sống trong cái thế giới nhỏ bé của mình mãi. ở ngoài kia lớn lắm bạn oi
RobiPro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Học Còi Chuẩn đấy Học Còi. 1k like
1 bài quá hay và rất đầy đủ
k biết ae có để ý không , khi iphone X có được trang bị 1 cpu 2 nhân chuyên về AI , theo những bộ film sci-fi thì thiết bị cầm tay bây giờ có thể suy nghĩ và có khẳ năng tự tổ chức hoạt động . Vì Apple đang phủ rộng tầm hoạt động của nó đến mức cá thể ( cá nhân , người dùng )
nam_luna
TÍCH CỰC
7 năm
làm lại cái cụm camera là ngon gấp 42 lần con S8 rồi
Hendrik
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giá đó đầu tư máy tính làm nhiều việc hơn, đt thì cũng chỉ là đt chỉ mua theo nhu cầu
@Hendrik Những người có máy tính rồi thì người ta mua thôi ^^ đt bây giờ là chiếc smartphone đích thực và giới trẻ bây giờ có thể sử dụng >12 tiếng/ngày đó bạn ...dt bây giờ làm cả được cả tá công việc chứ ko phải như bạn nói đâu
PinkFriday
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hendrik vậy thì vác cái máy tính vô toilet ị, vác đi chụp hình, vác đi coi bản đồ dọc đường nhe
@Hendrik bạn mua cái máy tính làm việc đi, thằng xài iPhoneX nó đưa việc cho bạn làm nhé hehe
@Hendrik Chứ con note 8 nhìn tởm và dai như remote thì làm được gì, yếu thù cũng yếu sl hơn ip x
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hendrik mình có con PC chuyên game max set game off 2k ok giờ mình thích đt mua được không bạn hay phải mua thêm con PC nữa
Hendrik
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các sheep nêu giùm những việc làm được trên X đi ;)
Apple ngày càng chán, benchmark mạnh hơn máy con chip android được gì đâu. Adroid fc vào dìm hàng cho chít hết bọn Apple nhiều tiền nào để em mua 1 con X đúng giá về review chửi bọn Apple nhà giàu ko yêu nước tiếp nhá 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019