Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chi Tiết Cước Viettel - Tra cứu chi tiết cước di động trả trước Viettel

21/9/2015 13:23Phản hồi: 37
Chi Tiết Cước Viettel - Tra cứu chi tiết cước di động trả trước Viettel
Chào các bạn!

Mời các bạn tải về và sử dụng ứng dụng Chi Tiết Cước Viettel trên các thiết bị iOS.

Tải ứng dụng Chi Tiết Cước Viettel tại: https://itunes.apple.com/vn/app/id1039228393
hoặc các bạn có thể sử dụng iPhone, iPad truy cập vào AppStore và search: Chi Tiết Cước Viettel.

Một vài hình ảnh của ứng dụng:

=================================================================

Update 1:
Các bạn lưu ý khi sử dụng app sẽ có bạn dùng bình thường, có bạn thì bị lỗi crash app (văng ra). Mặc dù tỉ lệ bị lỗi crash app chỉ khoảng 1-2% số lượng người cài đặt nhưng cũng gây nhiều khó chịu. Nguyên nhân là do kết nối mạng của các bạn. Nếu bị lỗi như văng ra thì thử reset modem (wifi) hoặc chuyển sang dùng 3G. Lỗi này phụ thuộc vào mạng nên có người bị, có người không. Bản thân mình thì không bị, nên không biết làm sao để bắt được cái lỗi đó để fix. Mình vẫn đang tìm giải pháp. Mong các bạn ủng hộ.

- Bản thân Apple khi review app, điều kiện tiên quyết nó phải dùng được app nó mới cho lên AppStore. Nếu crash từ vòng gửi xe thì Apple đã cho tạch.
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyphuongth
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có ai thử chưa?
@duyphuongth Yên tâm mà dùng bạn ơi 😁
find2nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cứ log vào là văng ra ngay
@find2nd bạn đang dùng iOS 9 phải không?
find2nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kidonline123 8.1.2 bạn ạ
@find2nd Có thể lúc đó mạng đang có vấn đề. Bây giờ bạn đã vào được app chưa?
ckh0nda
ĐẠI BÀNG
8 năm
phải log vào số điện thoại có bị lấy thông tin không
@ckh0nda Mình hoàn toàn không lấy bất cứ thông tin gì của bạn. Apple đã review kỹ. Yên tâm mà dùng 😁 Còn băn khoăn thì inbox cho mình.
Vãi thật. Đăng ký xong out ra lun. Chẳng vào dc gì cả. Thử nhiều lần rùi. Đang dùng ios 8.2
@nguyenbacdong Nếu bạn đang dùng wifi, thử chuyển sang 3G và ngược lại xem còn còn bị văng ra không?
ductoan79t
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng ngon má
@ductoan79t Cảm ơn bạn nhé. Mình đang nâng cấp để tương thích với iOS 9. Chắc vài ngày nữa sẽ có bản cập nhật 😁
Maxxo
ĐẠI BÀNG
8 năm
cảm ơn bạn. rất hữu ích. vt hay trừ tiền khó hiểu.
@Maxxo Cảm ơn bản đã ủng hộ 😁
Các bạn lưu ý khi sử dụng app sẽ có bạn dùng bình thường, có bạn thì bị lỗi crash app (văng ra). Mặc dù tỉ lệ bị lỗi crash app chỉ khoảng 1-2% số lượng người cài đặt nhưng cũng gây nhiều khó chịu. Nguyên nhân là do kết nối mạng của các bạn. Nếu bị lỗi như văng ra thì thử reset modem (wifi) hoặc chuyển sang dùng 3G. Lỗi này phụ thuộc vào mạng nên có người bị, có người không. Bản thân mình thì không bị, nên không biết làm sao để bắt được cái lỗi đó để fix. Mình vẫn đang tìm giải pháp. Mong các bạn ủng hộ.

- Bản thân Apple khi review app, điều kiện tiên quyết nó phải dùng được app nó mới cho lên AppStore. Nếu crash từ vòng gửi xe thì Apple đã cho tạch.

yakdmax33
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không chính xác
Tại vừa đăng kí mimax lúc sáng mà ko thấy liệt kê ở đây
Với cả có gọi cho ai đâu mà nó ghi 10h57 bla bla
yakdmax33
ĐẠI BÀNG
8 năm
Check lại những thứ cũ như chuyển tiền , tin nhắn dịch vụ từ chục ngày trước
Đều ko thấy liệt kê
Chào bạn. Mình xin giải đáp thắc mắc của bạn như sau:
- Vì hệ thống không cập nhật liên tục mà cập nhật theo khoảng thời gian 1 giờ, 2 giờ, 5 giờ...(tuỳ viettel) nên bạn chưa xem được đăng kí mimax. Ví dụ bạn đăng kí mimax lúc 7h sáng, mà hệ thống cập nhật lúc 6h sáng, chu kì cập nhật 5 giờ, thì bạn phải đợi tới 11h mới có thông tin về việc đăng kí mimax. Đây là ví dụ, còn chu kì cập nhật bao nhiêu giờ thì tuỳ vào viettel.
- Không gọi cho ai lúc 10h57 mà nó ghi vậy. Đây là do mình viết "cứng" chữ Số máy gọi. Thực ra, nguyên nhân phát sinh cước đều được đưa vào chữ "Số máy gọi". Ví dụ bạn nhắn tin cho XXX, XXX cũng được đưa vào Số máy gọi. Bạn đăng kí mimax, thì chữ MIMAX_FEE cũng được đưa vào Số máy gọi. Do mình không lọc ra từng kiểu dịch vụ nên làm bạn nhầm lẫn.
Cụ thể, ở trường hợp của bạn là: AIRTIME_CHARGE_FEE, đây là dịch vụ ứng tiền tự động (mình gửi kèm link bên dưới). Bạn xem lại có sử dụng dịch vụ này không kẻo lại mất tiền một cách oan ức.

https://www.facebook.com/vienthongviettelhanoi/posts/564779190278492
http://vietteltelecom.vn/index.php/chi-tiet-gtgt/dich-vu-ung-tien-tu-dong-airtime-credit

- Về việc chuyển tiền, mình không rõ là có được liệt kê hay không. Mình sẽ xem lại.
- Ngoài tin nhắn dịch vụ không được liệt kê ra, những cuộc gọi hay tin nhắn của bạn ứng dụng có liệt kê ra hay không? Bạn có thể nói chi tiết hơn được không?
yakdmax33
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kidonline123 Cũng chỉ được 1 phần thôi bạn ah , ko chuẩn đc 100% nhá
Nhắn tin + gọi điện check chỉ báo đc 50% thôi
@yakdmax33 chưa chuẩn theo ý của bạn là báo sai hay báo thiếu?
phần tổng cộng số tiền bị trừ có chuẩn không?
yakdmax33
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kidonline123 Báo thiếu bạn ah
@yakdmax33 mình nghĩ hệ thống chưa cập nhật thôi.
bạn kiểm tra theo từng ngày để tránh nhầm lẫn và sai sót, ví dụ như hôm nay thì kiểm tra ngày hôm qua xem có thiếu không.
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thank chủ thớt, app dùng cũng khá ngon, nhưng rất nhiều lần bị out liên tục

@Viettel2929
@CNTT-Viet mình cũng đang mong mình bị out 1 lần để có thể bắt được cái lỗi đó bị chỗ nào để fix 😔
// Bạn thử reset modem hoặc chuyển qua 3G (và ngược lại) thử nhé
hung160990
ĐẠI BÀNG
8 năm
không có ios7 à bác 😔
@hung160990 iphone 4 ios 7 phải không? mình cũng đang dùng iphone 4 đây :(
hung160990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kidonline123 ip5 ios7 mới đau :(
@hung160990 ip5 thì lên 9.0 đi. dùng ios 7 làm gì. hay máy lock
hung160990
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kidonline123 máy qt
tại 9.0 chưa có jb, với lại dùng 7 quen r
máy chạy nhanh như ngựa nên sợ lên 9 k nhanh bằng
@hung160990 không 9 thì cũng 8. dùng vài năm thay máy khác. chứ có dùng mãi đâu mà lo. mà nếu dùng mãi thì mấy app mới ra cũng không support ios 7 nữa. cứ công nghệ mới mà xài 😁
😁
Down về thế nào vậy bạn
@nguyenthanhtrunglx bạn vào appstore, search Chi Tiết Cước Viettel
ductoan79t
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenthanhtrunglx . viettel dícovery app này tiện hơn
Mình down về nhưng đăng nhập bị out
@nguyenthanhtrunglx bạn thử chuyển sang 3G và đăng nhập lại.
mondaykid
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko có pm nào đki dc 3g trên ipad cho ios 6 hết. Chỉ có ios8 thôi =.=

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019