Chi tiết Honda City 2016: màu đỏ Ruby mới, thêm nhiều tính năng đáng giá

chuyengiaphaxe
9/9/2015 8:19Phản hồi: 145
145 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haigt11392
TÍCH CỰC
9 năm
tuy nó xấu nhưng nhiều côg nghệ an toàn. các bác thích chọn đẹp hay an toàn nào :<
Sao mình thấy cái fom toàn xe không đc đẹp lắm, ngắn quá và gầm hơi cao!
Duong2007
ĐẠI BÀNG
9 năm
xe hạng b đương nhiên nó phải nhỏ chứ k to như c hay d được. xe có 600tr mà trang bị thế này là tốt lắm rồi. có mấy xe 600tr có cân bằng đt? khóa thông minh? đc 1.5 118hp. hộp số có lẫy chuyển số sau vô lăng. toàn các ông tiền ít còn thích hít.... thơm.
Ko liên quan lắm, nhưng e mới làm 1 em civic coupe 2015 giá sale có 18k500 😁, bản ex max option luôn :D
image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
okono
TÍCH CỰC
9 năm
@twin snakes Ông này khoe suốt từ voz sang cả tinhte nữa.
@okono Một thanh niên gato bực bội cho biết 😁

Sent from my iPad using Tapatalk
okono
TÍCH CỰC
9 năm
@twin snakes Mình ko Gato hay bực gì cả chỉ thấy hơi buồn cười thôi
Dù sao thì xe bạn cũng rất đẹp, bạn khoe thì cũng giúp mình biết thêm về xe hơi bên Mỹ.
@okono Thực ra cái xe của e là chuếc gần như rẻ nhất trong bảng giá xe mẽo rồi bác ạ, cùng mâm với bọn mazda3 hoặc corolla này nọ, là xe cùi thôi, chẳng qa e muốn khoe cái giá sale, chứ xe này mà khoe j buồn cừoi lắm ạ 😁

Sent from my iPad using Tapatalk
tươi vui
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình là fan của Honda nhưng mình thấy em city đời này mẫu mã sến quá,nhìn quê quê sao ấy,mặc dù mình đang đi martin 107 hàng second hand
Phân khúc B thì nhìn tổng thể (ko kinh doanh) Mazda 2 là vô địch thiên hạ r. Các bác vào xem giá nhé: www.mazdasaigon.net.vn
quankyo
ĐẠI BÀNG
9 năm
quả mặt nạ chất đấy
dino_su
CAO CẤP
9 năm
cải lùi cái bộ đĩa sau. éo hiểu nổi cái bọn honda này làm ăn kiểu gì nữa, đang chạy 4 đĩa ngon lành oạch cái bản mới ra bỏ 2 đĩa sau qua tang trống. chính vì thế ông cậu mới quất con vios 😕
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
@dino_su Nói chung tt VN là nơi mà bọn oto NN tha hồ múa may hốt bạc, đem cả mấy thứ bên nước tụi nó đó họ vứt đi (như thắng đùm) và cấm (như ko túi khí) vào VN là tha hồ lắp

Tụi nó làm được vậy là nhờ ở ta các anh trên cũng tiếp tay cho chúng bằng cách làm lơ tuốt tuồn tuột, miễn sao có tiền đấm mõm mấy ảnh là OK hết, rốt cục rồi nó coi thường từ trên chí dưới xem như đám mọi này thằng có quyền thì chỉ biết ăn, thằng dân thì cũng chả có quyền gì mà nói
@Greycloud Hình như cái phanh này dùng chung cho toàn bộ xe City trên thế giới thì phải, thánh này ko biết lấy
thông tin từ đâu mà cái gì cũng cứ coi VN là bãi rác của thế giới ý.
@dino_su ủa đời trước sài 4 đĩa hả bạn. bạn nguy hiểm qá 😆)
@dino_su Vios động cơ cũng đã cũ,chưa thay đổi gì nhiều.Con city được cảm giác lái,CVT cộng thêm cái lẫy nữa thì nên thử bác ơi chứ mấy option như ghế da,thắng đĩa chỉ được thẩm mỹ,chắc đợi đợt cải tiến sau,nâng cấp từ từ nó mới thú vị 😁
kienvrg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lại báo trước một cái chết cho Honda thôi! Không có sự thay đổi về thiết kế thì lại tụt giảm về doanh số là cái chắc.
@kienvrg Ko hiểu sao bác này suy nghĩ ntn , chứ 1 cái xe vừa ra bản hoàn toàn mới vào năm ngoái thì năm nay làm sao có thay đổi nhiều về ngoại thất đc nhỉ?
Mọi ng toàn soi vào những cái rất khó để thay đổi như động cơ, phanh phiếc..mà ko nghĩ đến những điểm cải tiến hơn hẳn các xe cùng phân khúc khác.

Cứ nghĩ thế thì mua Vios là phải.
okono
TÍCH CỰC
9 năm
@Tsubaki88 Bạn ấy ko biết đây chỉ là bản cải tiến thôi, ko phải dòng xe hoàn toàn mới mà đòi thay thiết kế hay thay cái gì lớn.
kienvrg
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Tsubaki88 Bác hãy xem civic, cherolet lúc đầu khi ra đời đều chiếm thị phần lớn nhưng qua nhiều năm không có sự thay đổi nhiều về kiểu dáng nên doanh số cứ tụt dần. Ford, mazda, kia, huyndai thì luôn thay đổi qua các năm nên đã lấy được rất nhiều thị phần.
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kienvrg Có cái tiến nhưng mà cải tiến từ từ để đảm bảo không tăng giá quá nhanh với người xài, tới khi đó lại kêu ca. City mới có thêm cái SSE và ESP thì đã đảm bảo những tính năng cơ bản và an toàn rồi. Em thấy là bác nói hơi quá rồi.
@kienvrg City em thấy là ổn nhất trong các xe cùng phân khúc,cải tiến vậy mà giá chỉ tăng tầm hơn 5 củ so với phiên bản cũ có khi doanh số tăng chứ không giảm đâu bác,bác nói cứ như đúng rồi
kebipbom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ghế vẫn chỉnh cơm, bánh sau vẫn tang trống. Ko gắn được cái lcd cho khách nữa thời này còn mấy ai sài cd đâu
Bản Thái Mã full option thì cũng tang trống sau thôi, thêm được cái Cruise Control nữa. Mình đang đi bản 2014, chờ bản này ra nâng cấp thêm SSE, gương gập điện là ok. Động cơ mới Earthdream + hộp số CVT 7 cấp của City đi rất phê, hai lẫy chuyển số trên vô lăng cực hữu dụng khi đổ đèo, xuống dốc sâu. Túm lại là mình hài lòng khi chọn City để sử dụng
upcloselove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@futureneodo bác chơi luôn đèn xenon rùi
onlygem
ĐẠI BÀNG
9 năm
em hỏi ngu phát hệ thống ổn định thân xe điện tử VSA quan trọng thế mà lại có nút tắt đi để làm gì :eek:
Greycloud
TÍCH CỰC
9 năm
@onlygem Khi bạn đi đường tốt tốc độ cao nhưng cong lượn thì nó quản lý chống lật theo tốc độ và nếu bạn đi đường xấu (chủ yếu là nghiêng lệch) tốc độ không thể cao được nhưng cảm biến vẫn cứ tưởng là sắp lật thì nó khống chế tăng ga làm bạn khó điều khiển, lúc này cần phải tắt ESP đi

Trang bị loại này xe Honda Accord đời 90 bản Mỹ hoặc Nhật đã có rồi
@onlygem VSA sẽ ổn định xe bằng cách tự phanh để giảm tốc độ xe xuống mức an toàn khi vào cua hay nếu cảm biến phát hiện bánh xe bị mất độ bám. Trường hợp dùng xe để đua thì cái VSA sẽ can thiệp quá nhiều làm mất đi yếu tố vui vẻ nên cần phải tắt đi. Hay chưa cần đến đua nữa chỉ cần thử tăng tốc trên đường thẳng mà tắt hay bật VSA nó cũng khác nhau nhiều lắm. Tắt VSA đi xe tăng tốc dữ hơn nhiều (kinh nghiệm 1 ng test xe dạo cho biết).
upcloselove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@onlygem dành cho mấy ku thích drift xe! kiki
thêm đèn bixenon, và thắng đĩa sau thay vì tang trống, chắc chắn sẽ không có đối thủ trong phân khúc
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phindk nó là sedan hạng B, bác đừng kỳ vọng những thứ mà sedan hạng C còn chưa có
Suzuki Ciaz nhìn còn đẹp hơn Honda City

Suzuki Ciaz 2015 - đối thủ của Honda City giá 14.200 USD tại Thái Lan.
jupiter1368
ĐẠI BÀNG
9 năm
Những cái chưa đc hài lòng :
Phanh sau tang trống
Điều hoà cơ
Ghế chỉnh cơm.
dino_su
CAO CẤP
9 năm
thật ra thì em cũng có nghe nói đến lý do họ bỏ phanh đĩa sau thay vào đó là phanh tang trống. nhưng nhìn bộ phanh tang trống ghớm ko thể tả nổi. xấu cả cái xe đi. giá như nó trang bị trên 4 bánh
biết thì ậm ặc không biết thì ngậm.... mà nghe. xe có chưa? mà nói người khác nguy hiểm thế. có cần anh chụp cái ảnh con cyti 4 đĩa rồi gác cái coment tinhte này trên capo không 😁
@dino_su bạn cho mình xem city đời 2014 4 đĩa đi bạn
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@phindk tôi nói đời 2014 chỗ nào vậy bạn. tôi nói đời sau này " bỏ đĩa sau thành tang trống" chứ không nói đời 2014 nhé
@dino_su tôi cũng nói là đời trước thôi nhé bạn, đời này là đời 2016 vậy đời trước là 2012 hả pố, biết đếm ko
dino_su
CAO CẤP
9 năm
@phindk lời nói mâu thuẫn vl.lại còn bắt bẻ. tôi nói đời 2012 là đời trc đó. ông thấy sai ở đâu chỉ tôi phát. tôi chưa thấy ông nói đời 2014 chỗ nào cả. mà nói ngắn gọn ntn.đời 1-2-3. tôi nói đời trc ngĩa là đời đầu, ông éo hiểu ông tg tôi nói đời 2, trong khi ông éo biết tôi nói đời nào.ông cãi ko phải éo hiểu ông ăn gì nữa =)))))
upcloselove
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dino_su Các bác cứ cãi nhau chi mấy chiện nhỏ nhặt vậy! Nên dĩ hòa vi quý!

Thực tế là mẫu xe City thế hệ thứ 3 (từ 2009 đến 08-2014) là bốn bánh đều có thắng đĩa
và mẫu xe City hiện tại là thế hệ thứ 4 (từ 09-2014 cho tới hiện tại) là chỉ có thắng đĩa 2 bánh trước!

Như vậy là dễ hiểu nhất, và 2 bác ko còn phải tranh cãi nữa!
bdsanhnghiem
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe đẹp hộp số vô cấp có cửa gió sau,khởi động starstop ,có ổn định thân xe điện tử nhiều chức năng hơn artist 1.8.
Yếu điểm ko có ghế da- và chưa có giá bán nếu bằng giá vios thì mua em này ngon hơn vios nhiều.
ngocminh1212
ĐẠI BÀNG
9 năm
@bdsanhnghiem Không có ghế da nhưng mà vẫn đẹp. Ghế này là ghế nỉ cao cấp nên chỉ là hơi cực chút thôi chứ em thấy không vấn đề gì. Nếu thích thì bọc lại ghế cũng chả sao. Giá thì hình như là chốt 605tr rồi, trang bị thêm nhiều mà cũng chẳng có tăng bao nhiêu, hốt cũng ngon rồi.
Với tầm giá này người dùng có thể lựa chọn Cruze ltz đảm bảo chạy hơn hẳn em này từ tính năng cho đến cảm giác lái :p
@turquoise hôm nào trên tay em Chevrolet Cruze 2015 được không? Thấy em này mới ra mà không ai nói gì hết. Cảm ơn bạn
okono
TÍCH CỰC
9 năm
@hoanngongoc Con này vẫn là động cơ cũ rích
Chỉ cải tiến chút chút chứ ko phải All New nên nó cũng na ná bản cũ thôi
Bản cũ có nhiều cmt là hao xăng quá nên bán tệ hại nhất thị trường luôn.
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@okono này đúng là bản upgrade thôi nhưng hình như bác chưa lái xe 4 bánh bao giờ
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DietTaker Bác này chỉ là phán chơi thôi, ta nói Honda nói riêng và City nói chung mà hao xăng là không có căn cứ. Cái này thì khỏi cần nói nhiều, rất nhiều bác ở OS và OF đã kiểm chứng rồi.
DietTaker
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lena_vy mấy bác chém ghê quá. E chỉ dám bẻ thẳng lại 1 tí thôi
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DietTaker Em thì lại thấy bác cũng thẳng không ít đâu!
Soidatinh
TÍCH CỰC
9 năm
Màu này hợp với nữ giới. Nhưng dù sao nhìn cũng thấy kiểu dáng sang trọng.
lena_vy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Soidatinh Bác nói chí phải, màu này chị em thích mê lắm, điển hình là em đây. Nhưng mà có bản màu xanh cũng không kém nam tính đâu bác nhá, em thấy các bác trai nhà mình thích con này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019