Chi tiết Honda Vario 150 2018 tại Việt Nam: giá dưới 70 triệu, ngầu hơn đời trước, đèn Full-LED

Tuannph
13/5/2018 11:32Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pvming
TÍCH CỰC
6 năm
70tr thì mình sẽ chọn sh. Haha
(Ko biết chụp ảnh bằng máy gì mà nhìn rỏ từng hạt bụi)
@pvming Sony A7 xxxx
@pvming 70 cố thêm mới đc bạn ơi, cũ thì dc chứ mới bản 125i cũng gần 90tr rồi ..
Tối qua thấy mấy anh hiệp sĩ dí theo mấy thành cướp SH... Bị đâm tội quá... Ko phải chuyên môn mà cũng ko được trang bị đầy đủ, mất đi cả tuổi trẻ..
@Bão Sài Gòn tụi nó manh động lắm, từ cướp xe tới trộm chó
@Bão Sài Gòn Phải công nhận không phải ai mua EX cũng trộm chó và cướp của .
Nhưng đa số mấy thằng trộm cướp toàn đi EX ...
Mình không đụng chạm đến ai nha , chỉ là bữa giờ, đến tối qua nghe thông tin chính xác là tụi trộm Sh đó cũng đi 2 con EX 150cc ..
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
Honda airblade 2019 maybe. Kaka
zomano
TÍCH CỰC
6 năm
Mong mấy anh em chế đem bảng đồng hồ con này lắp wua bản 2k17
overrei81
ĐẠI BÀNG
6 năm
kết cặp bánh xe, đẹp
khanhpro03
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn qua sẽ tưởng là con NVX của Yamaha. Thề giống lắm ý. Béo béo
@khanhpro03 Giống miếng nào chết liền @@
khanhpro03
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fr3nzjpl4nt Tính hàng mới chứ tính gì đời lâu rồi. Tính AB đời mới nhất đi. NVX giống hệt con này.
khanhpro03
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gagalovegood Bạn cứ nhìn đi thì biết, đoi co với mình làm gì. Phong cách thiết kế na ná nhau.
@khanhpro03 Dĩ nhiên là ko giống 😃 !!!! Vario 2018 thiết kế na ná đời 2013 ( bạn tự sreach hình) , đầu đèn của CBR250RR mang wa. NVX thì chỉ ăn cắp cái đầu đèn Led của Honda qua rùi ịnh vô chứ có giống gì ? !!!
Theo quan điểm cá nhân, nếu đã cỡ 70 tr thì lên hhẳ PCX 2018 150 đi
:eek: nhìn qua có mấy cái éo bằng AB
- Cốp bé hơn (dù cốp con AB cũng éo to, éo vứt nổi cái laptop 15", bù lại vứt dc cái bàn phím Full nút và 1 tạ đồ )
- Bình xăng ở đít :rolleyes: , ko dc ngồi trên xe khi đổ xăng rồi :rolleyes: Thua cả lead
- Đèn pha bé thế này khả năng tối cao (con AB pha led đã tối con này chắc người mù mất)
- Đèn xi nhan ở đít thành 2 cái tai :rolleyes: dắt xe mấy hôm vào bãi chật hoặc hay đi đường xóc là gãy o_O. Mà đèn này rất quan trọng với an toàn của bản thân
- Khuyến mãi 2 cái tai ở mặt trước chắc gắn biển lên đầu quá
@tieungaoonline Bạn nói toàn mấy chuyện tự nhiên xã hội, chuẩn wa; bạn 😆 !!!!!! Và nên nhớ là Vario là dòng xe ngang với Airblade hoặc thấp hơn, cho nên option nó chỉ tới vậy thôi là hợp lý rồi 😁 !!!
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fr3nzjpl4nt Chính xác thì con này nếu Thailand/Indo vẫn sản xuất AB thì định vị thấp hơn AB kiểu như AB/Vision. Về VN thì so với AB nội nó trội hơn cái lốc máy 150 ( còn bền thì hên xui , thấy Vario xào máy chả khác gì AB 2018 =.= , chạy vài năm mới biết dc bền ko ) . còn lại kiểu dáng tùy người tùy gu. Vario thể thao , đẹp dữ dằn có điều cái đuôi nó vuốt lên hơi quá người ngồi trước thì thấp ok người ngồi sau hơi chênh vênh với con này văng bùn hơi nhiều, cốp bé. AB 2017/2018 to mập hơn, dc cái cốp to , người ngồi sau cũng ok nhưng ngồi trước lại cao hơn máy cũng xào như giã gạo. 2 con phuộc ác mộng như nhau =))
@Miyasaka Ko chính xác bạn ah. Chính xác thì Vario là nằm giữa Vision AB chứ ko thể nào ngang với vision được !!!!!! Hiện tại ở Thái thì có Moove là cấp ngang với Vísion, VN thì có Vision, Indo thì có Beat !!!!
@tieungaoonline Cốp con NVX 25l mình bỏ được 2 cái lap 14in trong đó 1 cái màn 14 in nhưng kích thước của máy 15in. Không lẽ cốp AB 28l ko nhét được cái lap?! Bạn để nghiêng nghiêng xem sao.
@gagalovegood :oops: cốp AB nó làm 2 cái gờ tăng cứng nên bị bóp lại ở 1 khoảng giữa
Đã thử đặt nghiêng cũng ko đc:rolleyes:
Không biết có phải do laptop đời cổ nên to hơn thường ko (màn 15" thì size phải 18-19")
Macbook thì vừa:oops:
chimbattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fr3nzjpl4nt - Tay này cãi chày cãi cối hay đấy. Chưa chạy xe 1 phuộc 1 bên chưa hiểu cứ lãi nhãi mãi
@meodihia_cool Ủa Fan honda rùi vô bài Honda khen thì có gì là sai ????? LOL !!!!!
@fr3nzjpl4nt Nước bạn hay nước nhà thì cũng thế, Honda vẫn chiếm 70 %, yamaha chỉ 20 % thôi !!!! Thế nhé 😃 !!!!
@meodihia_cool Thánh đó mình đã cho vô blacklist hide cmt. Nó cmt cái gì vậy bác?! đi đâu cũng có người chửi nó :v
@gagalovegood mình cũng hide nó rồi nên ko rõ nữa =))
xe đẹp. Kết cặp signal sau.
cá nhân mình thấy xấu hơn đời trươc
Con này đèn pha khá chói !! Đi từ xa nhìn nó pha là biết là Click rồi !!
thiết kế chỗ chìa phụ như vậy thấy có vẻ là món dễ xơi cho tụi trộm chuyên cậy cốp đây 😔
luluknight
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe thân ngang này nhẹ nhưng yếu, giá cao vl
jackyt27
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đợi lấy xe rồi test thử xem, chứ bữa đi xem thấy gọn lắm, chỉ là chưa chạy thử thôi. Lấy biển tầm 5 6 tuần hơi thốn thời gian 😔
....mình ko chuộng thiết kế kiểu Scooter của e này cho lắm...
Nhưng so về máy móc thì thua xa con NVX của mình roài há há...
@baotam2101 Chuẩn, mấy ai mua tay ga vì máy mạnh đâu, nên NVX ế vẫn ế !!!
@baotam2101 Máy móc thì cũng 150. Độ bền hàng thái cũng ngon. Có cái là thua options thôi. Smartkey củ chuối, không ABS, không VVA
san110
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xin hỏi: mình không thích ổ smaartkey, thì có thể thay ổ khoá thường, như đời 2017, 2016 ko nhỉ...??? Thanksss
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@san110 Mua đi mình đổi khoá thường 2017 qua cho
san110
ĐẠI BÀNG
6 năm
@npl27596 Cảm ơn bác, đang tính mua em này, nhà đang chạy con 2016...chỉ không thích cái smarrtkey thôi, kể cả smkey SH...chờ xe về nhiều, cho có nhiều lựa chọn (màu sắc và giá) ;)
@san110 Câu hỏi thiếu muối nhất từng đọc 😁:D
vinhtnk16
TÍCH CỰC
6 năm
độ cái đuôi đời cũ lên được thì nhìn đẹp hơn 😁
Xe đẹp mà anh em vẫn chê nhỉ
con này với Yamaha NVX 155 thì điểm mạnh, điểm yếu như nào vậy cả nhà ơi?
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@HCproboy Mình 1m77 70kg ngồi ổn nha, chân vừa tới. Cảm giác điều khiển tốt con xe
@npl27596 Xấu nhất đám xe máy phải là PCX, xong tới Lead đít vịt. NVX chưa có cửa soán ngôi đâu 😆
@HCproboy Công nghệ tiện ích thì không tương đương đâu nha bạn chủ thớt. Cùng smartkey nhưng trên NVX ngon hơn, hơn cả ABS, Smartkey, cổng sạc điện thoại. Đứa nào cuồng honda anti Yamaha mới cho con này ngang cơ với NVX được. 2 chiếc này bên Thái, Indo là đã không chung mâm rồi.
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@gagalovegood Có cuồng cũng bớt ngu dùm cái bạn ơi, định nghĩa đẹp xấu của bạn là như thế nào? Với tôi con nào thiết kế hài hoà thì nó là đẹp, con lead có hài hoà ko? Có! Nữ ngồi chạy có đẹp ko? Có! Vậy thì xấu chỗ nào? Tương tự với con pcx, nó là dòng touring scooter, đương nhiên to bự hơn xe thường, nhưng vẫn hài hoà, chau truốt chứ ko thô, đầu to đít teo như con NMX của ya. Ai khen thiết kế xe yamaha đẹp (trừ con ẽciter, sirius bxc và nouvo) chắc có vấn đề về mắt. Còn về vấn đề nvx với vario có chung mâm hay ko thì so giá bán và so số lượng bán ra là biết. Xe xịn quá nhiều công nghệ quá mà ra đường còn hiếm gặp hơn con xe NHẬP, giá cao, ít công nghệ là sao ta? Nhìn hình xem con nào hài hoà, con nào đầu to đít cụt là biết liền à 😃) 1526298763681.jpeg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019