Chi tiết Honda Vario 150 2018 tại Việt Nam: giá dưới 70 triệu, ngầu hơn đời trước, đèn Full-LED

Tuannph
13/5/2018 11:32Phản hồi: 383
383 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vario nhìn ngầu gê, hi vọng năm nay AB sẽ thiết kế lại mặt nạ trước đẹp hơn, có bản 150cc và fanh ABS 😁
mr.pakapun
ĐẠI BÀNG
6 năm
xe này 2 phuộc, hoặc phuộc nằm giữa là tôi xúc ngay thay cho con mio hiện tại :rolleyes:
@mr.pakapun có cốp thì phuộc giữa cắm đâu thím??:eek::eek:
Sắm con này chở vợ con, sắm con rebel 300 chở bồ nhí , hay quá honda ơi !
@Nguyen Dinh Quyet Tình huống xấu : nếu vợ thấy b chở bồ nhí thì mua thêm chiếc lắc tay kiếng tường là đủ bộ. 😃
KHOCHIUVKL
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua chiếc này để làm giàu cho mấy thằng ăn không ngồi rồi, mua nhà biệt phủ
@KHOCHIUVKL Hiểu ý bạn ! Tụi nhà nước ăn dày quá
thaixalem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cạnh tranh nên làm kiểu na ná hãng khác là bình thường.
Gắp đôi mà shock đơn ?!
LCD nhỏ màu tối, chữ nhỏ khó nhìn, thiết kế khá khó hiểu cho người lần đầu nhìn.
Thao tác nhận smk phải ấn nút đề, rườm rà hơn những dòng xe khác.
Đèn pha, demi, xi nhan gom vô phía trước nhìn rối mắt, như siêu nhân.
Với 1500$ thì hợp lý, còn x2 thành 70tr thì không đáng. Ai thích quá thì mua. Xe cho người 160cm nhỏ con.
P/S: với 70tr mua dòng Sh or Vespa thiết kế Châu Âu chạy nhìn sang hơn.
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@thaixalem Mình 1m77 ngồi vừa ổn, 1m6 chống bằng ngón chân cái hả bạn? 70tr nao mua đc sh? Sh150abs hôm qua mình hỏi là 115tr bạn nha. Gấp đôi cmnr, con vario có 60 chưa giấy thôi. Còn vespa thì thôi bỏ qua, xác thì nặng, phụ tùng thì mắc, máy thì như shit
@npl27596 Rẻ nhỉ, thằng bạn mới mua đen nhám 130 tr @@@@ !!! Vãi shjt.... !!!!!
tầm giá 70tr đấy thà mua xừ con AB 18 rẻ hơn cả ~30 chục củ hoặc con gì đó của Piaggio đảm bảo lịch lãm hơn con này 6 lần. Đồ thay đầy chợ ko sợ bị chém!
MrBphone
TÍCH CỰC
6 năm
Honda ngày càng hầm hố hơn cả yamaha, yamaha thì càng mượt mà hơn honda
Ta đi quen xe Ba bét nhè rồi nên không thích mấy con tay ga công suất 150 này!??! :p:p:p
Chạy con này đi 105Km/h chóng mặt lắm!?? :eek::eek::eek:
NVX có hơn con này ko nhỉ (máy mạnh hơn an toàn hơn ít nhất là trên lý thuyết và giá rẻ hơn)
taitus
ĐẠI BÀNG
6 năm
đẹp vãi, quay lại nhìn em AB2014 thấy đúng là gà vs thiên nga. mà dòng AB sao không làm chỗ để chân như xe tay ga khác, cứ làm chỗ để chân như mấy con xe số ý, con gái mặc váy ngồi thì xác con định =))
@taitus Dân VN thích kiểu vậy đấy bạn 😁 !!!!!
Thuế xe nhập khẩu asia còn 0% tại sao vẫn còn giá đó tụi honda vẫn ăn cướp à.
@Khoaboy Honda liên quan gì ? Tư nhân nhập nhé 😃 !!!!
150 phân khối mà max speed có 105km/h; có vẻ không đúng nhỉ. Giá cũng kinh khủng nữa
@fr3nzjpl4nt Ặc, tào lao bí đao zậy à 😁. Bác đọc ở đâu ra đấy. Mềnh thấy nó sai quá sai :D. GPS bản chất sai số rất lớn. GPS chỉ dùng để đo cái gì đó k quá chính xác thôi. Còn nếu có thể dùng 1 công cụ vật lý nào đó đo dc khoảng cách hay tốc độ ngay trên 1 vật gì đó, thì ng ta dùng công cụ này trước. Cụ thể ở chiếc xe này thì chu vi bánh xe là cực kì chính xác và nó lăn dc bao nhiêu cũng chính xác hơn nhiều so với gps bác ợ.
@baotuan Nói chung là ko biết nó đo bằng cái gì, nhưng mà Honda Indo nó công bố rất giống với GPS. Số nó công bố ko phải số trên đồng hồ, chỉ biết vậy thôi, nhiều ông ở đây bảo 150cc mà lên có 105 km/h xong cười khinh bỉ thì tui giải thích thôi !!!! Thực tế đồng hồ zin sẽ lên dc 130km.h chứ ko phải 105 km/h !!!!
@fr3nzjpl4nt mới nghĩ ra cách đo mới à? mà nếu như vậy thì là đo điêu đấy. còn nếu đúng ra thì là đo kiểu máy hồng ngoại, 1 người đứng cầm cái súng bấm 1 phát vào xe rồi nó phản hồi về là ra, như kiểu súng đo nhiệt vậy.
@meomatto308 Là sao? Tôi ko biết nó đo chính xác như thế nào, có làm trong honda đâu mà biết !!!! Chỉ cần biết là ờ Honda nó công bố con số ở cách đo khá chính xác, còn con số trên đồng hồ chỉ làm chơi vậy, ko có chính xác !!!!
assasin816
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái SK ngu học của con ab 2018 -_- sao k làm Sk giống sh hay nvx 😔
Cặp xi nhan sau gửi xe 1 lần là xong !
Với giao thông ở VN, Đảm bảo ko quá 1 tuần, 2 cái đèn xi nhan phía sau, kiểu gì cũng bị rụng 1 bên 😃
npl27596
TÍCH CỰC
6 năm
@dungking8888 Lúc trc mình chạy con ex150 hơn 2 năm. Gửi xe chắc hơn vài trăm lần, chạy khoảng 35k km sao ko bị rụng bên nào vậy bạn? Mặc dù xi nhan con ex lòi hơn con này. Nói vậy nhưng vẫn thích xinhan tích hợp đèn hậu cho gọn
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Men quá....
...thêm cái ABS thì tuyệt !!!
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
Như con Liberty của Piagio phuộc 1 bên. Chạy một thời gian bánh nó nghẹo sang một bên, nhìn dị vãi.. Honda thì mình chưa thấy..
knonlylove
TÍCH CỰC
6 năm
nhớ review con 125 nha mod 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019