Chi tiết iOS 13.1: Những đổi mới, sửa lỗi và lỗi còn tồn tại

Mikeknowsme
25/9/2019 2:33Phản hồi: 307
307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truonghuydn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cải thiện đáng kể, thanks bác
Tìm iphone hoạt động như thế nào vậy mọi người.e không thể tìm bằng ứng dụng tìm iphone nữa
@Dung Cua Lo 37 Tìm bình thường mà nhỉ
@Manhtoan112 tìm máy khác ở mục nào vậy sao e ko thấy ạ
Don'tBelieve
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa nhiều ứng dụng hỗ trợ đen theo ios 13. Hóng facebook
@Don'tBelieve Đều do các dev cả
@Don'tBelieve Sắp rồi 😃
manhps
TÍCH CỰC
5 năm
vậy ae thấy hiệu năng, pin đánh giá thì có đáng lên cho iphone x k vậy ?
@manhps Hoàn toàn 1000% đáng
@manhps Lên nhanh đi bạn ơi
@manhps Mình thấy ko
Từ khi update lên ios @3 và giờ 13.1 thì cảm biến vân tay nhận kém hẳn. Có ai bị vậy ko ạ
@tuyen_nguyendinh Thế ta xoá vân tay rồi register lại
@tuyen_nguyendinh Mình không bị, reset lại xem sao bạn
@rungxanh2901thanhlam Đã làm vậy nhưng vẫn chập chờn ko nhạy như bản 12
nqchungv
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn cái giao diện mới là thấy đeph rồi.
begaycom
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang ở 12.3.1 ko muốn lên 😔( lên rồi sợ xài còn tệ hơn 12.3.1 thì chết
@begaycom Ai bắt bạn chết? Apple họ còn sign iOS 12.4.1 kìa, lên ko ưng thì về. Chẳng thấy lí do gì để tự hãm, trừ phi máy bạn phải cài app công ty, vd vậy
@begaycom Lên đi, cái sướng của iOS mà ko hưởng vậy
begaycom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rungxanh2901thanhlam apple nó bắt chết chứ ai bắt chết. Lên 12.4.1 rồi làm sao về được 12.3 😁 xài 12.3 mượt nhất dại gì lên. Đọc 10 bác cmt thì 5 bác chê 13.1 vẫn chưa ổn định
@begaycom Ko nên lên
begaycom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 đúng, để ráng làm sang năm đợi ip11 nó hạ giá rồi mua luôn, tha hồ trải nghiệm ios13 😁 :D :D
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã phát hiện lỗi không chạy được video. Dù xem ở kênh nào cũng vậy. Chắc phải reset lại.
@hoang bn Ko chạy được video ở đâu bạn
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 Ở fb và youtube. Phải reset lại mới đc. Hay do chơi game ngốn ra quá.
phiphung2512
ĐẠI BÀNG
5 năm
iphone xs max lên 13 hay 13.1 sóng sim chính cứ yếu, lâu lâu tình trạng một cục sóng hoài là sao ta, có ai bị vậy ko?
nhanotc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sau khi lên ios 13 và 13.1 thì chiều nay em nhẹ nhàng restore 12.4.1 rồi cài cấu hình beta tvOS 😆
@nhanotc Bác giống e, ip8 lên 13 thấy chạy lag hơn e vừa về lại 12.4.1 trước khi apple khoá sign
@nhanotc Cần gì cài cấu hình bác tắt cập nhật cũng dc mà
nhanotc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Manhtoan112 Tắt cập nhật cũng đc thím ạ. Nhưng dù có tắt cập nhật nó vẫn tự động tải về. Thỉnh thoảng vẫn phải vô xoá file cập nhật. Cài beta tvos xong khỏi lo vấn đề đó.
@nhanotc Sao thế dc nhỉ mình tắt có bao giờ tự tải về đâu
Haikbang
TÍCH CỰC
5 năm
Một trong những lý do để Mình dùng ip là hệ điều hành IOS rất kịp thời ra những bản cập nhập!
@Haikbang Ra bản 13 lỗi nhiều quá
Để thử xem sao
Chippi_b8
ĐẠI BÀNG
5 năm
7+ và SE lên chạy vèo vèo, pin trâu chó, có sao đâu mà mỗi lần có iOS mới là ai cũng than pin tụt này nọ, mình thấy pin trâu hơn 12.4.1 nhiều
@Chippi_b8 Tôi thì pin ngốn nhiều quá
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
5 năm
Cám ơn bài viết, cần những bài viết như này nhiều hơn để đọc và thảo luận. Còn mấy bài nhạt khác bớt bớt dùm thì vào tinhte đọc đỡ loãng
LuuVanCM
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái app tubemaster không chạy được trên ios 13 có ai bị giống mình không?
Sao chả thấy cải thiện pin nhỉ, Xr lên Ios 13 hao pin thấy rõ (battery health 96%)
@haidao123 Sx cũng thấy vậy
@haidao123 Bạn dùng thử vài ngày xem sao. Mình cũng XR mới dùng thấy pin tụt nhanh hơn 12.4.1, nhưng giờ thấy ổn hơn, mà tụt thấy cũng ko đáng kể, cứ mới là lên cho sướng. 😁.
@Anh Hung Thoi Dai Lại vừa có thêm bản update 13.1.1 thấy báo có cải thiện pin, lên thử xem nào
shirou21
ĐẠI BÀNG
5 năm
con 7+ của mình lên 13 xong thì mình thấy có vẻ ổn, lên chủ yếu vì thích nền tối, nhưng mà lên xong vào máy xem mục pin chai thì thấy tụt mất, hôm nọ xem mục pin chai giảm từ 88-87, up lên 13 xong xuống còn 85% luôn 😆 thấy mọi người nói là nó báo cũng chỉ tương đối thì phải :3
namsla
TÍCH CỰC
5 năm
Hic. Lại phải về 12.4.1. Iphone xr. 4g chập chờn k ổn định. Camera chụp dc 1 tấm xong bấm k dc phải thoát ra lại mới dc. Thao tắc coppy dán chưa ngon. Chỉnh sửa k suwóng. Nói chung là vẫn thua ios 12. Dc mỗi cảm thấy mượt hơn.
quyetanhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
thấy thích nhất cái chọn wifi, đỡ mất công hơn trc nhiều
nhanotc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quyetanhle Nếu để so sánh các bước kết nối wifi thì thời gian thao tác cả 2 ( mới và cũ ) tương đương nhau thím ơi. 1 cái vào cái đặt set wifi, một cái kéo xuống rồi ấn giữ set wifi. Thao tác thì cái trên ios13 có vẻ nhàn hơn ( có vẻ thôi) nhưng thao tác và thời gian giống nhau.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019