Chi tiết macOS Catalina: Những tính năng mới và sửa lỗi

Mikeknowsme
8/10/2019 2:49Phản hồi: 191
191 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em cho hỏi phần mềm cra*k như photoshop cc 2019 có còn hoạt động ngon lành trên Catalina được không vậy? 😁
hoiclub
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nevuex Dùng được nhé
Mình bị dính 1 lỗi là xem nhanh 1 cái ảnh (gõ phím Space) thì bị delay mất tầm 2 giây mới mở đc “nhanh” cái ảnh, trong khi Mojave ấn phát nào ra phát đó
domino6789
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mãi apple ko làm lại app email. Dùng rõ chán, toàn phải dùng bên thứ 3.
robberviet
TÍCH CỰC
5 năm
Đã cài xong. Nếu không đọc tổng hợp thì cũng không thấy gì khác.
Có cái screen time khá tiện vì mình dùng máy tính nhiều hơn.

Nhưng cái thay đổi lớn nhất thì không thấy bài đề cập: Không hỗ trợ app 32-bit. Chắc không phải dân lập trình thì không vấn đề. Mình cũng chỉ bị hỏng 3 app, và toàn app ít dùng.
@robberviet Mình từng để cập trong bài ra mắt beta. Mình quên mất, cám ơn bạn
yeucodon
TÍCH CỰC
5 năm
vừa update, quá trình khởi động và tắt nhanh hơn bản cũ nhiều. bi 1 mình mình hay ae cũng vậy nhỉ
nhimbkno1
TÍCH CỰC
5 năm
Đợi chờ rồi mới lên, 1 mớ app đang hoạt động bình thường up xong có lỗi thì mệt lắm :oops:
Toni Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
dark mode Catalina phê vãi
Ảnh chụp Màn hình 2019-10-08 lúc 21.48.24.png
Voice Control có thể điều khiển bằng tiếng việt nghe ae
cannguyenvan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lê Viết Mẫn Để mai về nhà thử lại mới được, bỏ lap ở nhà rồi
@cannguyenvan Vô Voice Control trong Accessibility, chỗ chọn ngôn ngữ, chọn tiếng việt là ok
thinh0175
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em up len thi bi loi nhu nay 2 tieng roi. Ca 2 may deu bi. Anh em nao biet khac phuc nhu nao thi giup nhe
htux
CAO CẤP
5 năm
@thinh0175 nhấn giữ nút nguồn cho máy tắt rồi bật lại là hết. mình cũng bị tắt ngay sau 5 phút
thinh0175
ĐẠI BÀNG
5 năm
@htux Chuan luon ban. Minh cam on nhieu nhe,
nitz
TÍCH CỰC
5 năm
Có thêm Auto Dark/Light Mode nữa nha 😁
Cập nhật xong reminder ko còn đồng bộ được với MS to-do nữa
Mình dùng macbook pro 2017 vs ipad pro 9.7...sau khi up xong...vẫn không dùng dc sidecar...ko thấy icon của airplay trên macbook ( mặc dù đã check vào show)...**
htux
CAO CẤP
5 năm
mình gặp vấn đề với bitwarden phiên bản down từ app store, do nó đọc ghi vào folder hệ thống mà giờ OS file system đã đc move vào volume read-only rồi. mình quay về bản package down trực tiếp từ website
Anonymox
TÍCH CỰC
5 năm
Paragon NTFS có chạy được trên bản này không các bạn?
khicon257
TÍCH CỰC
5 năm
@Anonymox Được nha bác, lên trang chủ tải bản mới nhất là được, hỗ trợ xài bình thường r
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình gặp lỗi cắm iphone vào cái app Music mới nó không nhận ( hoặc không thấy hiện lên iphone của mình)
Có cái tính năng hay nhất là Sidecar thì ko cho Macbook pro đời 2016 trở về trước xài!!! Ko hiểu lắm 😔
Anonymox
TÍCH CỰC
5 năm
@june_liht Mình thích cái sidecar, cho đến khi đọc thấy không support iPad Air 2 thôi đi ra, kệ nó không update nữa. Cứ dùng 1 vài tháng đợi nó ổn định + phần mềm support hết rồi lên sau.
khoairan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bản cài lần này lên đến 8gb. Hơi bị hoành quá
ikondoit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã cài được Photoshop và Final Cut chưa anh em?
có ai lên bị lỗi "The operation can’t be completed because an unexpected error occurred (error code -8058)" khi cài phần mềm không nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019