Chi tiết về chống rung 5 trục trên Sony A7 II và tác dụng của nó khi quay phim

Gia Tường
3/12/2014 7:9Phản hồi: 90
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
nghe đồn cái ống ngắm khá điên đầu, nội mình chụp chơi, nhìn vô ống ngắm con 60D là muốn đuối rồi, nhìn ống đ tử như nó chắc cận sớm 😔
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@-[L]C[K]- Chụp tầm 100 tấm bằng OVF đã thấy mờ mắt, chóng mặt rồi, không biết EVF nó ntn, chắc mù sớm.
@buihungkb Mình xài a57 evf thời sơ khai,đi chụp mãu hết cục pin khoảng gần 400 tấm vẫn ko vấn đè gì,ở đây mình muốn nói,xài riết thì quen bạn à
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@Dr.nicolas Ý bạn là xài EVF không bị hại mắt?
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb Dùng một thời gian dài thì sẽ ko còn mắt để mà hại nữa

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
Em cao 1m77 tay cũng hơi to nên cầm cái canon 60D thấy vừa tay
Cầm thử cái a7 và fuji xe2 thấy nó muốn tuột ra bất cứ lúc nào vì cái grip còn bé hơn 600D, chưa kể trời nắng là tay ra mồ hôi
Tuỳ mục đích và sở thích thôi. Các bác có hiểu biết và chụp nghề thì DSLR là chủ yếu và MRL back up lượn vòng vòng chơi
Còn các thiết bị gia cứ xem review rồi bán đổ bán tháo nhảy sang MRL rồi quay lại chê ỏng chê eo DSLR
Cá nhân e thì vẫn dùng DSLR và đang mơ có thêm bộ MRL để trải nghiệm. Nhưng thiết nghĩ các bác ko cần dìm hàng và nâng bi một cách mù quáng và thái quá thế đâu

buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
e biết bác 1m77 rồi, bác khoe từ mấy page trước rồi mà.
E cao 1m78 đây mà có khoe đâu 😁
j/k
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@buihungkb Mấy page trc là page nào bác quote ra đây xem dc ko

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
buihungkb
TÍCH CỰC
9 năm
@LuisYuri À e nhầm vs bác archi-T cũng khoe cao 1m77 😁
@buihungkb :D
louis.kora
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang xài Nex 5R, đi du lịch mang theo mỗi cái lens MF Takumar 55f1.8, kèm theo tripod + iPhone là tự chụp phà phà.

Nhiều bác cứ so sánh dìm hàng đối phương, mà toàn đem cái sản phẩm cao cấp nhất ra mà so sánh, trong khi các bác có bao giờ có khả năng đụng đến chưa :eek::eek:.

Nói chung là tuỳ nhu cầu mà xài thôi, tiền nhiều thì cứ phang cho thoải mái. Còn mà hầu bao eo hẹp như em, đi chơi lông bông nhiều, nhu cầu chụp mẫu đứng một chỗ thì cứ cái nào gọn nhẹ, ngon bổ rẻ mà phang thôi.

Anyway, cũng phải lạy cụ Sony này, chiến lược ếu thể hiểu được: lúc thì DSLR, lúc thì SLT, lúc thì Mirrorless NEX.. giờ thì lại bỏ tất, gom hết vào thành A-series :mad::mad::mad:
bocapran
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi cứ 1 năm sony ra 1 cái ff để model sau nó giảm giá còn 3/5 so với giá mới là đẹp.
Sony cũng cần xem lại. Với cái body 40 chai không rẻ thì Canon và Nikon làm hầu như không có gì phải phàn nàn từ chất lượng hình ảnh, thao tác sữ dụng, ngoại hình, độ bền.. Anti chỉ còn biết chê rằng nó nặng quá. Còn A7 ngoài ưu điểm về chip, chống rung body ra thì còn nhiều khuyếm khuyết quá. Người mua đa phần vì ngại DSLR nặng chứ không phải vì khả năng vượt trội 😁
bocapran
ĐẠI BÀNG
9 năm
@archi-T Chả biết bác này chơi đc bao nhiêu năm nhưng mà cứ thấy sony là vào anti ấy nhể, xong lại bảo người khác nâng bi, chắc quan điểm giống bác này [​IMG]
Đúng như quan điểm của bác thì gear bác xịn hơn mấy em ML nhiều nhưng bác phải chứng mình bằng sản phẩm làm ra từ gear đó thì người ta mới phục. Chứ ngồi đó mà bới móc phân tích thì DSLR hơn mọi mặt à ^^. Sử dụng thiết bị kém hơn mà chụp vẫn đẹp mới là người giỏi.
@bocapran Bác show cái hình ra chỉ chứng tỏ người chụp có năng lực chứ chẳng chứng tỏ nex 5 có tác dụng gì ở đây cả. Đao búa là thiết bị còn võ công là do người cầm. Anti Sony thì không đúng, mình xài nhiều đồ Sony mà. Anti mấy Sony seeder thì đúng hơn. Trình còi mà cứ hay to mồm.
LuisYuri
TÍCH CỰC
9 năm
@archi-T Chung quy lại thì cũng là do nặng
Còn về công nghệ thì phải thừa nhận ảnh của thằg sony nó có hơn Canon vs Nikon một chút
Nhưng cái một chút đó ko quá khủng khiếp như mấy tay review hay nói bác nhêy

baby_demon
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi 3 trục cơ bản là trục nào zạ. Năm sau e tính đổi con này. Hiện tại e đang xài 6D với ống 135 f2 với 70-200 f2.8 ko có IS.
E định bán 6D chừa lại 2 cái lens kia để kết hợp với chống rung body của sony
Adapter khoảng 2tr mà lại có chống rung trên body thì tiết kiệm khối tiền nếu mua thêm lens.
E đag quan tâm nếu dùng adapter thì 3 trục nào sẽ hoạt động ạ
@baby_demon trái phải, trên dưới, trước sau..........................
vậy a7ii khi cắm cz 55 f1.8 có chống rung đc toàn bộ 5 trục ko vậy mọi ng??? còn 16-35 nữa ...
anhdungkorea
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bin.suno.walkman với những ống kính có hỗ trợ chống rung..thì sẽ 5trục nhe....bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019