Chi tiết về Safari Download trên iOS 13 và iPadOS, anh em sẽ dùng nó để làm gì?

thanhtung6868
8/6/2019 9:35Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hài nhỉ, qua rồi cái thời của tên độc tài SJ nên phải mở cửa thôi. Không thì chơi với chó
Apple là kẻ chăn cừu đại tài nhất thế giới làm cho các con cừu Sống trong cái nhà tù mang mác "bảo mật" mà vẫn cảm thấy như trong nhung lụa
@daugauhp911 Mình hiểu tâm trạng của bạn, nhưng nói trên đây chẳng giúp đc gì cho mấy con cừu đâu, phải hành động, cứu bầy cừu, lập hội chooooo ó chăn cừu đứng ở mấy cửa tiệm bán iphone đó, ai tính mua iphone thì nhảy ra can rồi khuyên mua android,chứ nói trên này công cốc
@chavalier Mày đi mà làm chó chăn cừu, tao đâu rảnh hơi
@daugauhp911 Nói trên đây cũng công cốc à, làm gì mà dựng lên thế :v
cuthune
TÍCH CỰC
5 năm
@chavalier Cười ỉa =))))
Đúng quá bác, giỏi ra mấy cửa hàng mà ngăn người ta =))))
Hay
Có cái ứng dụng Documents với giờ hỗ trợ download thì ngon hơn android tí vì thực sự là mỗi lần nhìn cái bộ nhớ trong của mấy con android file nó nhiều quá 😆, còn đảm bảo dễ tính như pho` thì vẫn là android.
Không hề màn đến việc tải file trên ios. Mình cũng đã quên đi việc này.
Phải là tính năng download từ trình duyệt không còn là thế mạnh trên Android nữa. Như bài hai sim của bác Hiệp ấy.
Các bro cho hỏi có app nào để dowload video trên facebook ko nhi?
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanhtung6868 bạn download file epub từ nguồn nào thế
.Gù.
TÍCH CỰC
5 năm
Apple còn nhiều vũ khí quá.
@qwert123451 Apple rất khôn, trước tính năng cho ra nhỏ giọt nhưng người ta vẫn mua nhiều vì ios có nhiều cái hay, ổn định, mượt và có app store ngon. Giờ thì android dần đuổi kịp, smartphone,table bão hòa, giờ apple mới tung ra mấy tính năng này để dụ hàng thì ngươi ta lại đổ xô đi mua iphone ipad tiếp
Veo vèo veo. Tính năng hây thế cơ á. Nhất hệ mặt trời rồi còn gì
LiemPT
CAO CẤP
5 năm
Hiii, trước giờ mình vẫn download bình thường trên Safari của iOS và lưu trữ bình thường vào ổ lưu trữ online của mình là Dropbox mà có vấn đề gì đâu, đây chỉ là Apple thêm cái hiện thư mục "download" trên trình duyệt cho giống với bản trên Mac OS và quản lý được file đó trực tiếp trên ổ cứng của máy. Nhưng mình thì mình chẳng bao giờ dùng ổ cứng của máy để lưu cả nên phần bổ sung này coi như ko cần thiết lắm.
Đừng ai nói là Safari trước đây ko cho download là tầm bậy nhé!
Xem ảnh chụp màn hình về việc download phụ đề phim và cách lưu trữ trên Safari 12.4: nó chia sẻ được cho rất nhiều ứng dụng và nền tảng lưu trữ online sau khi download về xong.

@LiemPT Bác lưu trên cloud thế rồi lúc offline bác dùng thế nào? Quan trọng là chỗ đó đó bác, bác làm vậy khác nào chỉ là đổi vị trí lưu của file từ cloud này sang cloud khác thuộc quyền quản lí của mình đâu.
wegadnie
TÍCH CỰC
5 năm
@andaicadt Cloud có lưu trữ ofline ngay trên thiết bị có khác gì Files sử dụng iCloud drive đâu bạn. Mấy dịch vụ như Google Drive hay Dropbox còn có cái hay là chọn được cả file nào cần Sync xuống hoặc chỉ lưu online.
LiemPT
CAO CẤP
5 năm
@andaicadt Từ 2009 đến giờ, mình ko sử dụng đến USB (ngoại trừ lúc cài đặt hệ điều hành) thì với mình offline không cần thiết. Vì điện thoại của mình chưa bao giờ hết 3G nên trường hợp đi đâu ko có mạng internet thì mình phát wifi từ mạng 3G và sử dụng online ngon lành.
Có thêm tính năng này thì sẽ hoàn thiện cho con ipad, tải file và quản lí file tải về, dùng chuột và bàn phím để thao tác, cơ bản là cũng gần gần giống với laptop rồi đấy, thuận tiện cho những tác vụ cơ bản đơn giản không cần mở laptop lên nữa.
Không liên quan, nhưng ai cho em hỏi là ios 12.2 jailbreak được chưa ạ?
@andrewhuynh1110 Chưa nha. Để theo dõi việc ios nào được jb hay chưa thì bác cứ vào trang này để check, nó sẽ cập nhật ngay khi bản nào được jb sớm nhất
https://canijailbreak.com/

Can I Jailbreak? - Home

Find out whether you can jailbreak your iOS device.
canijailbreak.com
Haikbang
TÍCH CỰC
5 năm
Chậm . Nhung có còn hơn không. IOS cố lên.
Theo mình đây là mục cập nhật đáng giá nhất của hđh ios từ trước tới nay quá đã.
Khổ anh em android. Thấy ipados có tính năng mới cái là ăn ngủ không yên. Vào kiếm chuyện
Nhiều thằng xài android hí ha hí hửng bảo rằng android đã có tính năng này từ lâu nhưng chúng nó làm gì biết rằng android nó chỉ vơ vét các chức năng mà người dùng đã quen thuộc trên máy tính đưa vào để mọi người cảm giác rằng android có thể làm mọi thứ nhưng bản chất của nó là làm như hạch, download về rồi quăng file lung tung app nào cũng chĩa mõ vô đc đâm ra bảo mật kém virus tràn lan, do đó máy android bên ngoài hào nhoáng nhưng bên trong như 1 đống rác
dxinh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Methylamine Bác nhầm rồi
@dxinh89 Vậy à?
@Methylamine Mấy ai hiểu được đâu bác 😆) chưa xài iOs nên đâu biết là nó ngon cỡ nào! Mình xài điện thoại thông minh tính cho tới giờ là hơn 15 năm rồi, nên mình thật sự coi trọng tính ổn định của một hệ thống, vẫn gắn bó với iOs cho tới bây giờ cũng là vì sự ổn định của nó ah
@mrTimbaland Thực sự luôn, nói thẳng thắn là mình dùng iphone là vì mình tin dùng ios, chứ các máy android bây giờ rất đẹp, đẹp hơn iphone nhiều, nhưng dùng android thì vẫn thua
ASin1268
ĐẠI BÀNG
5 năm
Iphone 7+ up Ios 13 chạy ok không ae
@ASin1268 6s vẫn chạy ầm ầm nghe bạn cứ yên tâm.
concuuduc
TÍCH CỰC
5 năm
Cái ios xài thì đúng là đơn giản tuy nhiên khuyết thiếu những tính năng cơ bản, giống kiểu muốn khác người mà toàn khác mấy cái cần thiết làm khó người dùng. Có cái đổi tên file hình trên điện thoại mà cũng ko làm dc, rồi quản lý file...bla bla. Hên là máy móc nó đẹp 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019