Chi tiết xe "lai" Honda Wave RSX Fi AT

niky
17/4/2010 1:47Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán cái thằng honda, cái xe nào ra cũng bị các Head làm giá, thế mà nó vẫn chấp nhận cho các Head bán theo giá thị trường, rõ ràng là thằng honda đã nắm bắt được tâm lý yêu sản phẩm honda một cách mù quáng của người tiêu dùng việt nam, nên để mặc cho các head làm mưa làm gió, điều đặc biệt là honda chỉ bán xe cho các head, không bán ra cho các cửa hàng, thế mà các cửa hàng ngoài head lại đầy xe của Honda, tạo ra cảnh tréo nghoe là vào head thì không có hàng, còn ra ngoài thì bao nhiêu cũng có, từ đây giá bị đẩy lên cao và tạo hiện tượng khan hiếm xe ảo. Cuối cùng thì chỉ có người tiêu dùng việt nam là thiệt thòi nhất khi mua hàng mà không đúng với giá trị thật của xe, honda luôn trung thành với khẩu hiệu : "tôi yêu việt nam đồng" mà thôi.
Dân mình bây giờ mua hàng của Honda, có nhiều người hỏi " Không biết giá nội bộ là bao nhiêu?". Nhất là dân gần chỗ HONDA Phúc Yên - Vĩnh Phúc. ( Tôi ở Vĩnh Phúc nhé)

Con nhặng bay qua mình cũng không chấp, ko ngờ nó lại quay lại lằng nhằng...
uynv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xe đẹp........

yamaha chạy mạnh và nhanh hơn là đúng thôi!kết máy chỉ có 1 nồi,dên cũng khác honda.cũng vì thế mà yamaha chạy hao xăng.nói chung được cái này thì mất cái kia
xtitan
ĐẠI BÀNG
14 năm
30tr bỏ tiền ra mua Wave làm gì nhỉ, phí tiền, nói chung là ghét cái bọn Honda này, tôi yêu Việt Nam (đồng)
Bạn này nói chuẩn. Người VN tuy đói nhưng rất sĩ diện. Bỏ tiền như vậy mà mua xe Wave thì ........ Nhưng nếu đổi thành Future hay gì gì đó mà xem ;) đảm bảo sẽ được chú ý nhiều hơn 😁 (Nhận xét chủ quan 1 tí ;)) )
giá này mà bán dc thì tâm lý mua hàng của người VN có vấn đề rồi!
30 chai em thêm tí tiền mua chiếc airblade hoặc nouvo LX chứ ko mua xe này đâu . mắc công ra đường người ta nhìn tưởng chạy wave thường cũng nhục mặt .
tầm này mua EX côn chạy vừa sướng vừa phê. 30 triệu là giá của hãng còn gặp bọn HEAD bựa nhân thì lên 32 là ít nhé 😁. Tiên sư cái bọn tôi yêu Việt nam đồng 😔
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Nói chung ngồi đó mà chém gió thì có mà chém cả ngày, đừng có nhìn mặt mà bắt hình rong, có đi thử thì mới biết nó thế nào?
Nói chung là rất đẹp, còn chưa đi nên chưa biết cảm giác nó thế nào ? Nên cũng ko biết giá như nào thì phù hợp ?
Còn xe ga và xe số thì mỗi cái có ưu điểm riêng...
Không biết chỗ để chân trước như nào nhỉ, nhìn mãi ko ra , hix
Càng nhiều tuổi trên đầu tỉ lệ thuận với đóng góp cho xã hội à ;)) ,bác của bạn thì có nghĩa lý gì trong chuyện này mà cứ " bác tôi 55 tuổi đi exciter ,bác tôi 55 tuổi đi exciter". Tôi cũng đâu thể xác minh được là bác của bạn đóng góp cho xã hội này bao nhiêu và với những đóng góp gì đó và lứa tuổi ấy đi exciter là đáng được trân trọng hơn 20 tuổi như thế nào , quả thật bạn đưa ra một ví dụ chẳng liên quan gì đến thực tế , vì thực sự tôi chả biết bác bạn là ai gia đình của bạn thế nào ,và cả cái 4rum này cũng thế . Tôi thấy toàn những lời khen phiến diện từ bạn , vậy tôi xin lỗi , tôi nói gia đình tôi tử tế hơn gia đình bạn gấp 20 lần và cá nhân tôi thì gấp 50 lần bạn đấy , ai kiểm chứng dc cơ chứ . Tôi thấy bạn có vẻ quá tự hào với người bác kính yêu của bạn , thái độ cần có , rất là đáng khen .
.
Vấn đề thứ 2 : Theo tôi suy đoán thì chắc bạn là đại nhân nên ko chấp nhặt về vấn đề cái tên , vậy theo cách nói của bạn nghĩa là mày bằng tao , ao bằng giếng cơ đấy . Gọi cái biển là cái ao , gọi cái tàu là cái xuồng vẫn đúng ,quả thật tầm hiểu biết và nhận thức của bạn vượt quá kiến thức tôi đang có , xin lỗi đã múa rìu qua mắt thợ , đã mạo phạm đến phạm vi tri thức sâu rộng của bạn . Thực sự tôi có một cái tên , rất ko thích ai gọi khác đi vì đó là bất kính với bố mẹ tôi , tôi và bạn thật khác nhau trong vấn đề này . Bạn mà chạy Shark của sym mà người ta nhầm lẫn với Sh có thể bạn ko ý kiến , chứ tôi chạy Sh mà ng ta kêu tôi chạy Shark thì mọi chuyện khác đi nhiều lắm cơ .
.
Lại thêm cách thể hiện sự hiểu biết rỗng tuếch . Xin lỗi lần nữa , bạn xác minh được ai tự kiếm tiền mua và ai được bố mẹ cho tiền mua là nói như đúng rồi thế , quả thật tôi rất ghét phải nói chuyện cách thế này mà bạn khiến tôi ko thể chịu đựng nổi . Mà tôi thấy bạn nói cái câu "tự kiếm tiền mua và nâng niu" nó chẳng liên quan gì đến bài trước tôi nói , nên tôi thấy rất buồn cười khi phải trích dẫn lại thế này . Còn vấn đề vênh váo nó khác với vấn đề kiêu hãnh và hãnh diện nhé bạn . Nên tham khảo lại từ điển Tiếng Việt hen .

Tôi nghĩ rằng từ ngữ tôi sử dụng mang nghĩa rất sát nghĩa đen , không có gì khó hiểu nên bạn cần đọc kĩ tránh nhầm lẫn . Nếu bạn không có thời gian ,xin mạn phép được cắt nghĩa câu tôi đã nói : tôi sử dụng từ "vênh váo" dành cho những người coi mình là nhất quả đất , xe mình là ngon nhất , chạy thế nào thì chạy , lạng lách đánh võng , - những người như thế tôi chỉ trích chắc ko có gì sai ?, bạn là đĩa phải vôi hay sao lại giật mình như thế ? Nếu bạn là một người "kiêu hãnh" vì chiếc xe mình tự mua , bạn nâng niu trân trọng , đi đứng đàng hoàng thì tôi vỗ tay hoan nghênh . Nếu bạn đọc chưa kĩ ,tôi cũng có nói rằng
Chẳng lẽ người cao thâm hiểu biết như bạn , người luôn cho người khác là THIỂN CẬN lại ko hiểu rõ từ "đại đa phần" sao . Có thể bạn là một phẩn ít ỏi còn lại đấy , sướng thế còn gì
Lớn tuổi hơn tôi thì sao ? Nhỏ tuổi hơn tôi thì sao cơ ? Bạn nói chuyện chẳng đâu vô đâu cả . Với tôi thì , ai ko tham gia vào cuộc sống của tôi thì tôi chả quan tâm , những người trên diễn đàn này thì sao ? Hình như tôi chả động chạm đến những người có tư cách đàng hoàng nào cả ,nếu bạn ko có tật sao bạn cứ giật mình ? Tôi chỉ chửi người đáng chửi thôi , bạn ko đáng chửi sao bạn cứ vào thanh minh mãi miết để làm gì ? Hóa ra bạn tự nhận mình thuộc hạng "vênh váo" "oai như cóc " sao?
Một lần nữa tôi bật cười , tôi không thua vì thực tế tôi chả đấu đá gì với ai , tôi cũng chả có gì đáng xấu hổ cần phải tránh . Phải chăng bạn bị hoang tưởng ? Cái kiểu nói quy chụp của bạn quả thật là rất ấu trĩ . Hay mang những vấn đề không liên quan để nói khiến tôi chả biết thế nào mà lần . Đó là lí do tôi nói rằng : không thích cãi tay đôi . Vì tôi rất sợ cãi trúng những người như bạn , tôi ko có khả năng nói càn , nói lảm nhảm , nói chụp mũ như bạn , thảo luận với nhau mà chênh nhau về cách hình thành và tư duy vấn đề thì khó mà đi đến kết quả tốt được . Giống kiểu tôi nói bầu trời quá to lớn còn bạn nói trời to bằng cái nắp giếng . Quả thật là bạn không hề sai ,có chăng là tôi nên tội nghiệp vì suy nghĩ của bạn ko thể thoát ra khỏi tầm mắt . Thân
Xin lỗi vì đã quá phiền mọi người , và làm loãng topic .
Về phần xe này thì một người bạn gái của tôi có ý định mua vì nó phù hợp với nhu cầu . Mà nhu cầu là gì thì chỉ có người trong cuộc mới biết . Cá nhân tôi thì vẫn thích những chiếc xe thuần hơn
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
Cãi cùn😆 Tinh thần góp ý nếu dựa trên bốc phét thì chẳng có giá trị gì cả, bạn thích chém gió thì cứ việc, tôi thì thích nói thật; diễn đàn là nơi hầu hết chẳng ai biết mặt ai, anh em tin nhau là chính, tôi cũng vậy nên tôi nghĩ đã sinh hoạt trên diễn đàn 1 cách nghiêm túc thì chẳng ai phải nói phét vậy.
Bạn đọc lại bài của bạn xem bạn đã gom đũa cả nắm chưa? Thế bạn có xác minh được chính xác thành phần nào đua xe cướp giật chưa mà đã gom ? " đại đa phần " thế bạn cho bao nhiêu % là đại đa phần=)) chiếm số hơn thì tôi cho bạn 51% đi nhé, hóa ra ngoài đường toàn dream wave ex toàn cướp giật, sàm sỡ, đua xe, lạng lách ?
Cái tên cái xe bạn lấy tên bạn ra so với trường hợp gọi tắt cái xe à? bạn chỉ bằng cái xe à mà đem so vậy? Mà ở đây trường hợp rõ ràng là nói về cái xe cùng tầm giá 3xtr thế trong cùng trường hợp rõ ràng như vậy bạn lôi Shark SYM ra so với SH chênh nhau vài chục tr, ôi lại 1 sự so sánh khập khiễng.
Ôi " vênh" trong ngoặc kép thưa bạn, bạn nên học lại xem trong ngoặc kép thì ngoài trích dẫn ra nó còn có nghĩa là tôi nói 1 cách bóng lên rằng vênh = hãnh diện. Mà với cả nghĩa trích dẫn " vênh" trong bài của bạn: " có vẻ mặt kiêu ngạo, hợm hĩnh, tỏ ra không coi ai ra gì " ( 1tudien.com) thì bạn bẻ kiểu gì tôi nghĩ cũng đúng cả; cái cảm giác lần đầu tiên khi mua chiếc xe do tiền bản thân mình bỏ mồ hôi công sức ra thì ai cũng " phởn " cả, kể cả là tiền được người nhà cho đi nữa nhưng là chiếc xe đầu tiên thì tôi dám chắc không thiếu người tỏ vẻ mặt " vênh " khi đi ra đường thời gian đầu bằng chiếc xe ấy đâu.
" Không thích cãi vã tay đôi với các anh mồm còn chua hơn đàn bà" sao bạn lại phải nói vậy😃) chẳng lẽ sợ người khác nói ra cái mình nói sai nên chặn trước? Mà thế giới hiện tại theo mình biết bình đẳng nhỉ? nhiều người chua như bạn thì bên nam mình cũng phải có người chua chứ chẳng lẽ để bạn chua mà phải chịu không nói ý kiến sao?
ối, đang tranh luận về 1 sản phẩm mà, có ý người này, người kia
tùy theo gu thầm mĩ, điều kiện tiền bạc
mỗii người mổi í, hà có gì cứ phải gán cái tư tưởng của mỉnh cho người khác.
mọi người dang phân tích so sánh hơn thua về hình thức và giá cả thế thôi

có người nói này, nói kia. vậy mà có vài người nói lạc đề thế nhỉ. gia cảnh, rồi chạy xe phân khối lớn là ko tốt, rồi lại dựa vào đó mà mạt sát nhau
có 1=mỗi 1 chuyện như thế, các bác lại cãi nhau rồi mạt sát nhau, nếu ngồi với nha chắc tương nhau vỡ mặt
ôi, chúng ta là người VN mà "lá lành đùm lá rách chứ"

nói trắng ra mỗi người mỗi í, còn ai muốn gán ghét thì ok.
nếu anh bảo ware tàu đẹp là good, thì đó là ý của anh.
có ngon thì sau khì phát biểu thì mua tặng tôi đi(tôi sẽ im lặng), giữa đừng chết máy tôi chửi cả xe lẫn người tặng í chứ

tâm í của người chụp hình & viết bài là muốn giới thiệu cho anh em biết, còn chuyện vì nó mà chiến tranh thì chắc là ngoài dự kiến

xin lỗi vì làm loãng topic
các bác có cần cãi nhau chỉ vì 1 cái xe ko nhỉ , ....😕
đâu có cãi nhau , đang thảo luận , các bạn ấy bất đồng với suy nghĩ của mình , mình diễn đạt lại ý của mình thôi ,chứ mình là con gái , chả lẽ đi cãi nhau với các bạn nam ấy
failtear
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình thấy bạn thiển cận và tiêu cực như bạn trước thôi.Và biết đâu là 1?😕
Xin thưa với bạn là ở chỗ mình(bmt) đến 10% người chạy ex là công an,hơn 70% là công chức,nhân viên văn phòng và sinh viên học sinh.Còn lại cũng đều là buôn bán ,thợ thuyền..v..v...ai cũng công việc ổn định cả,người ta ko đóng góp cho xã hội?người ta đi ăn cướp à?Người ta làm gì mà bạn đòi chửi người ta?😕
Nói về số lượng cá lóc thiếu gì bọn choai choai chạy ware,su,tau,x_bike ,kể cả ab thậm chí sh,ps?Cái nhìn thiển cận người khác góp ý thì kêu chua ?Xem mọi người góp ý xem ai chua?😔

Nhà tôi đầy loại xe ya(ju) có! honda có(X4)! sym(atila) có!Chẳng phải fanboy hãng nào cũng có ưu nhược(tuy nhiên nhiều hãng nhược nhiều quá )😁,thấy 2 bạn nhục mạ người khác quá đáng nên góp ý thôi.
bên trái nè

bên phải nè

còn bt sp thì người ta chưa lắp nên bác nhìn thấy thế nào đc 😃
www.bka.vn
ĐẠI BÀNG
14 năm
mói thật là nghe cái tên em đã ko thích lắm
Vì lâu nay xe wave là dòng giá rẻ
sao ko thiết kế theo kiểu future rồi đặt tên tương tự thế
chứ 30tr thì có lẽ mua EX đi cho nó thể thao
Thái độ làm việc và giá cả.em ủng hộ mỗi Piagio Việt Nam. miễn Honda và SYM. con này 30 tr mua EX đi còn manly hơn
Lý giải cho việc có giá bán như trên. Em xin cập nhật giá cho các anh chị và các bạn như sau:

phiên bản phanh đĩa vành nan hoa là 29.190.000 VND; phiên bản phanh đĩa vành đúc là 30.290.000 VND (tất cả đã bao gồm VAT và phí trước bạ, đăng ký biển số).

Còn nếu không bao gồm các chi phí trên thì giá sẽ không thay đổi so với giá công bố trên trang chủ Honda Việt Nam.

Xin cám ơn.
Mất cảm tình với Honda từ vụ loạn giá Air Blade.
Riêng cảm nhận về mẫu xe này, đánh giá khách quan là mẫu mã quá ẹ trong tầm tiền.
adol_hitler
ĐẠI BÀNG
14 năm
Honda giờ đâu phải như hồi xưa.Chất lượng chỉ hơn xe TQ đc 1 tí.Con nào đc đc 1 tí thì bị làm giá thái quá.Không đúng với giá trị thực sự của một chiếc xe.Người VN không biết tự bảo vệ mình.Cứ cố mua Honda chỉ vì nó là Honda làm j không biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019