Chi tiết xe "lai" Honda Wave RSX Fi AT

niky
17/4/2010 1:47Phản hồi: 139
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

honda nào giờ chạy 1 năm máy kêu ầm ầm nghe chán
liemoffline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chiếc Wave S 100 của tui chạy 50,000Km rồi có sao đâu ?
Nếu coi em nó là xe ga thì tầm tiền đó sẽ có rất nhiều lựa chọn: NO LX, Hayate....
Còn nếu coi em nó là xe số thì tầm tiền đó cứ EX mà phang.
Em này pede không giống ai. Người Việt mình thì mù quáng.... cứ Honda là múc... không cần biết nó bán quá đắt so với giá trị thực... rồi em nó lại đi đầy đường thôi... giống AB đấy, làm giá kinh người mà vẫn có rất nhiều con thiêu thân đâm đầu vào mua. Mua AB xong đi 1 năm máy vừa ì lại vừa gào như Nouvo đời đầu. Chất lượng Honda càng ngày càng tệ... trước đây có Wave anpha và future đời đầu là đi ngon thôi... Bây giờ thì phải xem lại... chất lượng tỉ lệ nghịch với giá.
Tôi vẫn chưa hiểu bạn nói tôi chém gió , bốc phét ở điểm nào và cãi cùn ra sao ?

Thứ nhất
, tôi bị giật giỏ xách , tôi bị đụng té xe , ra đường thấy các loại xe ấy lạng lách , đánh võng , thì tôi nêu ý kiến cá nhân hà cớ gì bạn cứ bảo tôi quơ đũa cả nắm ? . Mà nếu tôi nhỡ đụng chạm đến bạn , gia đình bạn , người bác của bạn , thì tôi sẽ điều chỉnh lại . Tôi ra đường bị ex , dream ,ware tông xe , giật giỏ nhưng trừ gia đình bạn zero131 . Thế bạn đã mãn nguyện chưa ? Chẳng nhẽ cả nhà bạn đi ex đi dream thì tôi phải cùng bạn tôn vinh nó hay sao ? Thần kinh bạn có vấn đề à .

Thứ hai ,tôi nghĩ bạn chưa tìm hiểu qua cách người ta nghiên cúu thị trường và đánh giá phần trăm thị hiếu người tiêu dùng . Người ta chỉ nghiên cứu ở một nhóm xác định và đưa ra phần trăm ở mức độ tương đối . Vậy mà bạn lại giở giọng bảo tôi đánh giá chính xác phần trăm thì bạn vừa kém đầu óc lại còn ấu trĩ , cái đó mới gọi là cãi cùn , nhỉ 😃|

Thứ ba ,tôi chả khinh bỉ ai cả , tôi chỉ nói những ai như thế , còn bạn và cái bạn failtear gì đó chấp hành tốt quy định đường bộ và là người có cống hiến cho xã hội thì tôi nể vô cùng . Mà hình như tôi chả chặt chém bạn câu nào đâu , bạn hơi hoang tưởng về bản thân rồi . Riêng bạn failtear thì tôi khuyên bạn đừng liên tục nhận xét người khác thiển cận nữa , vì qua nhiều nhận định của bạn tôi thấy bạn chẳng khác nào tự tát vào mặt mình

Thứ tư ,theo tôi nhớ , tôi không hề nói ai ngồi trên những chiếc xe ấy đều như thế , vẫn có những người như bác của bạn như gia đình của bạn cơ mà . Vậy sao bạn cứ mãi gân cổ lên để biện minh như vậy . Bạn là một người vô cùng rảnh rỗi

Thứ năm , hình như những câu tôi viết ra đều có lý do , có trước có sau , câu cú cũng ko đến nỗi nào , rõ ràng mạch lạc . Tôi đâu hay nói càn , nói linh tinh , nói trật đường rầy như bạn là bạn lại bảo tôi cãi cùn :-s Có chăng là bạn chưa đủ tinh tế để hiểu hết được ý tứ trong câu nói của tôi , đáng ra tôi nên có cách nói khác , trực tiếp hơn kẻo lại hoài công vô ích . Vấn đề này tôi thấy tôi sai , xin nhận khuyết điểm

Đây là câu hỏi thể hiện lên sự yếu kém về môn Từ Ngữ mà cấp một chúng ta được học của bạn . Nếu có thời gian , tôi đề nghị bạn nghiên cứu lại những cách ẩn dụ và so sánh mà tôi đã viết . Tôi không giỏi giang nên cũng chẳng dám giải thích ra làm gì kẻo bạn lại bảo tôi lên lớp bạn . Tôi nghĩ trong 100 người đọc topic này thì phải đến 99 người hiểu cách tôi so sánh , trừ bạn .

Tôi thấy bạn mâu thuẫn rất nhiều trong chính lời nói của mình , ban đầu là "nouvo lx với LX thì có gì quan trọng" Bây giờ là " sao lại đem so Shark với Sh chênh nhau vài chục tr" quả thật bạn đang tự đạp vào đuôi của chính mình . Và tôi đem cái tên ra mà nói cũng chẳng phải ví tên con người và cái tên xe . Có thể ví dụ của tôi rất điển hình chỉ có điều là nó quá xa với cái đầu của bạn .

Tôi cắt nghĩa từ tôi sử dụng để bạn được tỏ tường ý của tôi thôi , còn nếu bỗng dưng ý của tôi trùng với ý của bạn thì càng dễ nói . Theo ý kiến cá nhân của tôi thì tôi không thể nào chấp nhận nổi kiểu "vênh váo" với bất kì kiểu nghĩa đen nghĩa bóng , bước ra đường là nơi công cộng , chả phải nơi thể hiện cá tính , chả phải nơi để "phởn" , để "vênh" theo cái cách bạn nói mặc dù tiền mua xe đó là của ai đi chăng nữa . Nếu đơn thuần bạn chỉ "vênh" bằng cách cười một mình , hay tự sờ mó vào xe của bạn thì tôi nghĩ hành động đó chẳng có gì sai trái . Còn "phởn" hay "vênh" kiểu lạng lách đánh võng , đua xe để thể hiện niềm phấn khích thì phải chăng bạn đã quá đà ? Nếu bạn hiểu được ý tứ của tôi như thế thì chắc tôi đã ko phải giải thích dài dòng .
Tại sao tôi lại phải sợ :eek: , nếu tôi lường trước tôi sẽ nói sai thì họa có điên tôi mới viết ra . Tư duy logic của bạn thật là có vấn đề . Mà vấn đề này tôi đã có nói trong bài post thứ 2 , hóa ra bạn có mắt như mù , có óc mà như không sao . Tôi đang suy nghĩ là nên thay đổi cách giao tiếp đối với riêng bạn vì tôi nói quá nhiều mà hình như bạn chẳng hiểu gì , cứ hỏi đâm ngang đâm ngửa rất là khó giải thích . Tôi biết bạn là con trai , rất ngại phải đuối lý trước mặt mọi người nên bạn cứ liên tục gán ,chụp ,suy diễn rất nhiều ý mà tôi chả hiểu ở đâu ra . Tốt nhất là tự nhìn nhận lại bản thân thôi .

Sau những bài post của bạn , tôi đề nghị bạn nên theo học một khóa phát triển ý tưởng ,cách bạn suy luận một câu nói của tôi khiến tôi rất bất ngờ
Nãy giờ tôi nói gì bạn có rõ và hiểu rõ ý hết chưa ?
p/s Bạn Failtear : người Việt Nam đúng là có cái tật rất hay đa nghi , cứ hễ người này cùng ý kiến với người kia thì lại bảo người ta là một người . Tôi là tôi , chả là người nào clone nick cả . Suy nghĩ nên thoáng một tí . Người thông minh đọc văn phong thì sẽ xác định được thôi . Nếu rảnh thì cứ đọc bài tôi viết , chắn chắn có rất nhiều câu trả lời dành cho bạn
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
Ôi thế mới bảo bạn cùn😃). Tôi chỉ chọn đại 1 giá trị phần trăm khi bạn dùng từ " đại đa phần" chứ chẳng liên quan gì đánh giá thị trường ở đây=)) thế cái " đại đa phần" của bạn là thiểu số à=)) bạn nói từ " đại đa phần" thì nghĩa là đa số rồi, thế không gom đũa cả nắm thì là gì? lại còn hễ ai lạng lách đánh võng là hành động khi " vênh", "phởn" bạn giỏi quá, bạn biết là cứ phải đang " vênh" " phởn" thì mới lạng lách với đánh võng à😃)
Tôi nói đến rất nhiều người chẳng riêng gì ai, tôi chỉ lấy những ví dụ gần tôi nhất.
Tôi nhận ra rằng bạn không biết coi trọng giá trị đồng tiền khi bỏ công sức mới có được, chưa hiểu được tại sao lại có cảm giác mà tôi nói, cụ thể ở đây là cái xe. Tôi dám khẳng định 1 tâm lí hoàn toàn tự nhiên khi lần đầu sử dụng đồng tiền mình bỏ công sức, mồ hôi kiếm được để mua 1 thứ thì nhất định ai ai đi nữa cũng rất vui, vẻ mặt cũng rất " vênh" khi đó. Chỉ có những kẻ ăn không ngồi rồi, được cấp tiền ném qua cửa sổ thì mới không có cảm giác đó.
Bạn ơi bạn nên đọc kĩ lại nhé=)) trường hợp rõ ràng là ở thread này là mọi người nói về những sp ở 1 tầm giá chung ; và vấn đề của 2 chúng ta đang nói là về 2 sp tên trùng nhau. Ý của tôi ngay từ đầu góp ý với bạn là 2 sp này 1 là khác tầm giá, 2 là ai trong thread này cũng hiểu tầm này thì nói đến xe nào nên việc gọi lx chẳng có vấn đề gì quan trọng cả; thực tế đang diễn ra trong thread này là vậy khác hoàn toàn với việc SH nhìn nhầm thành Shark, hay việc bạn nói cần tôn trọng 1 cái tên cũng chẳng lquan gì cả, vì cách gọi lx trong thread này chỉ là 1 cách gọi tắt tên 1 chiếc xe không hề phản ánh việc tôn trọng hay ko tôn trọng tên cả.
alienkiller
ĐẠI BÀNG
14 năm
uhm các bạn nói cũng phải! thêm vài tr mua Exciter đĩnh hơn nhiều! nhưng hình như ex mới lên 36tr hay j rui! chan wa! cái j cũng tăng giá! tiền VN bị dư 3 sồ 0 roi! hix

---------- Post added at 07:16 PM ---------- Previous post was at 07:14 PM ----------

uhm thì nói ý kiến của mổi người thôi chứ cãi jí! chán! ah mà nhiều khi con gái cãi mới ghê ấy chứ....hehe!
Quá nhiều tranh luận trên đây rồi mình xin minh chứng về khía cạnh kiểu dáng như này: Có 3 chàng rể ra mắt bố vợ cùng lúc
- chàng 1: Airblade
- chàng 2: No LX
- chàng 3: Ex
---> chàng 1 được ưu thế hơn vì nhìn lành lành, 2 chàng kia trượt vỏ chuối vì xe hơi (ngứa mắt) lấc cấc tí ;)) --> xôi xéo
Mang đánh giá thị trường ra để cho bạn thấy cái cách bạn suy luận một vấn đề nó hơi ngắn . Thế bạn nghĩ tôi mang đánh giá thị trường là để nói chơi thế thôi à ;)) . Quả là bạn làm tôi thất vọng , não cạn quá . Một vấn đề mà ko nghĩ thoát ra được thì lại bày đặt bảo người khác nào là "cãi ko lại " "cãi cùn" , bạn cứ liên tục bảo tôi cãi ko lại bạn , tôi chưa hiểu bạn lấy cơ sở gì để so sánh . Nói ngu thì hơi tội , mà tôi cũng chẳng biết dùng từ gì để diễn đạt . Cũng xin nhắc lại , chả ai cãi nhau với bạn , bạn chưa xứng ở mức độ đó .
Mà tôi sợ bạn ko hiểu , nói rất kĩ rồi , bạn lại trả lời vài câu mà tôi biết bạn chả hiểu tôi nói gì , đến đây thì tôi đến nản với bản thân bạn , nhất là người có một nền tảng gia đình rất giáo dục . Trời ơi , nói mãi mà anh ấy lại trả lời nào là " vậy đại đa số của bạn là thiểu số à " =)) đến chết cười ạ . Vậy tôi có nên nhận xét một câu rằng bạn bị mất căn bản phổ thông ko

Chuyện bạn chém gió trên mạng về nhân thân . gia đình , đạo đức tôi chả trách , có trời mà kiểm chứng . Tôi nói đến câu này chắc bạn lại sừng sộ bảo rằng tôi hãy đến nhà bạn để kiểm chứng xem gia đình bạn thế nào , bác của bạn vĩ đại ra sao thì chết dở lắm cơ . Tôi rất ngán khi phải nói chuyện với những người mà tôi nói 10 thì ngấp nghé hiểu khoảng 0,5 . Nói nghĩa đen bao hàm nghĩa bóng thì chỉ hiểu đúng từ nghĩa đen , mà đôi khi hiểu lệch cả nghĩa đen nữa cơ . Bởi vậy có một người không tiện nói tên đã bảo rằng tôi không nên đôi co nhiều với bạn kẻo trong lúc khó kiềm chế nói hơi sai bị banned nick thì oan lắm . Mà xin lỗi , nghe bạn nói chuyện tôi rất muốn .. =))
Mà bạn lại còn bảo tôi chuyển hướng gì đó . Tôi nói bạn nên đi kiểm tra IQ đi , hay ít nhất cũng nên cố gắng tập trung thêm 1 lúc để xem tôi có chuyển hướng đi đâu ko , chẳng qua là vì tôi đã nói " Có thể ví dụ của tôi rất điển hình như quá xa so với cái đầu của bạn " có thể bạn đã không đủ chất xám để hiểu tôi nói gì .

Lại nói tới vấn để suy diễn , viết vài dòng trên mạng mà bạn đã biết tôi là con người thế nào , bạn cũng hay thật , mà chuyện đó tôi chẳng quan tâm . Nói xin lỗi , mạng thôi mà , ảo thôi , bạn bước ra đường trời cao đất dầy ,lúc đó bạn sẽ biết bạn đang đứng ở đâu trong cái xã hội này . Tôi chả nói bạn ko được "vênh" khi có xe mới , mà "vênh" theo cách thế nào mới là vấn đề . Bạn có thiếu não đi chăng nữa chắc cũng hiểu dc đoạn tôi nói về vấn đề này phải ko ?

Tôi thấy bạn nên đọc lại 😃| tôi đã không hề bảo rằng mọi người nên nói đúng tên để tránh nhầm lẫn giữa nouvo lx và LX piaggo vì làm sao mà nhầm lẫn dc cơ chứ , toàn nói về xe 3xtr cơ mà . Mà nếu bạn cứ thích nói cho oai cái mồm thì cứ việc tiếp tục gọi nouvo lx là lx , chẳng liên quan gì đến cuộc sống tôi cả =)) chỉ thấy hơi ngại nhiều người không hề được xếp hạng mà cứ thích tự tạo ảo giác cho bản thân <~ tôi nói câu này chắc bạn ko hiểu nổi đâu , ko cần fảii hiểu cũng dc :-j
Nói chuyện với bạn phải nói là chán chết , tôi rất là tôn trọng bạn nên đầu tư nhiều suy nghĩ khi viết bất cứ chữ nào , mà bạn đọc vào thì hóa ra chữ nghĩa của tôi nó xằng bậy đi nhiều lắm . Nếu tôi bảo ko tiếp chuyện với bạn nữa thì bạn lại hô hào rằng tôi cãi ko lại bạn , trốn tránh , sợ bạn =)) rất là buồn cười . Nên bạn cứ nói đi , tôi sẽ tiếp , và xem bạn hiểu được tới đâu 😃)
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
😃) đúng là ko cãi lại mà vẫn tiếp tục cùn mà=)) đọc post mới nhất của bạn tôi chỉ thấy bạn chửi tôi chứ chẳng thể nói gì hơn được nữa. Tôi thấy thế là đủ rồi, bạn gom đũa cả nắm bạn không từ chối là đủ cho mục đích của tôi rồi.
Câu " vậy đại đa phần của bạn là thiểu số à ?" là câu dẫn cho câu " bạn nói từ " đại đa phần" thì nghĩa là đa số rồi, thế không gom đũa cả nắm thì là gì?" tôi nói vậy để bạn dễ nhận thấy rằng bạn nói vậy là gom đũa cả nắm rồi còn gì; bạn khéo chọn câu để trích dẫn đấy, lại còn sửa lại câu người ta nữa từ " phần " mà sửa thành " số" , người lười ko đọc lại thì đúng là nghĩ tôi thiếu kiến thức phổ thông thật.
Tôi nhận thấy không cần cãi lí với bạn nữa rồi, cãi cùn thì thôi ko sao chứ 1 người không trung thực sửa bài người khác rồi trích dẫn sai ý người ta vừa nói thì hèn rồi, chẳng đáng nói tiếp nữa. Với 1 người như vậy mình sẽ để lại ảnh 2 bài post mới nhất của bạn và tôi để chứng minh kẻo bạn lại sửa thì mất công tôi tiếp.
Xin lỗi vì làm phiền mọi người mấy trang vừa rồi vì vụ cãi nhau của em.
Chung cu 2.JPG
Chung cu.JPG
ối giời ơi
honda dạo này nó nghĩ dân ta ngu hay sao mà lôi mấy thứ như cái con xe này ra mà chăn với dắt thế này (thượng đế là khách hàng, mà khách hàng là ai, là ai, là chúng ta ;)"
có tiền là có tất cả, nhung cách xài tiền nói lên giá trị của con người :dance:, ko phải tiêu nhiều là hay, mà tiêu có thông minh ko á
còn nói thì thằng cu tí nhà em nó cũng đang tập nói í chứ
tết ùi vợ em đi đồng nai mua bộ bàn ghế gỗ bị giựt cái giỏ, do 2 thằng mất dạy đi ex, nhưng ko vì thế mà em ghét ex, giá nhu vợ để chừng í tiền thi em tậu duoc 1 con ex hàng thái í chứ (công tư phải phân minh) biết dau ta lại dùng con ex bắt mí thằng cướp giật ko chừng (biết dau mí em bị cướp lại cảm phục dựa vào lòng ta 7 nhờ ta che chở dù là thiệt thòi ko chừng "pé Mít Mít" nhể)
đọc đi đọc lại hết 13 trang mà thấy em Mít Mít lý sự cùn ghê gớm, em mới lớn nên chưa đủ chín chắn... mong anh em thông cảm. Em vơ đũa cả lắm nói "đa phần" các anh đi EX Wave Dream chuyên lạng lách và sàm sỡ con gái thì cái xã hội này loạn rồi em ạ, vì lượng người đi wave và Dream cực lớn... chứng tỏ ra đường gặp toàn côn đồ hả em? Và anh nhớ là anh đã từng đi EX được 1 năm mà chưa hề sàm sỡ ai lần nào... thế mà tựng nhiên anh lại bị mang tiếng oan là bọn chuyên sàm sỡ con gái chỉ vì đi EX ?

Anh thấy em thật là nông cạn và ngoan cố... Nói sai mà không biết sửa... thì người ta mắng em là đúng rồi. Nếu biết mình làm sai mà vẫn cố cãi để thắng cho bằng được thì những người đó thường bảo thủ và không có khả năng học hỏi những cái hay của nhân loại. Nếu làm sai mà biết nhận lỗi về mình thì đấy mới là người đáng kính và luôn cầu tiến.

Em xem lại mình đi, nếu em nhận được ra là mình đã sai thì anh tin chắc rằng tương lai em sẽ là một cô gái tuyệt vời đấy.
Đọc tới trang 14, thấy bàn tán sôi nổi quá.
Mình thấy mua xe là theo nhu cầu, sở thích, điều kiện kinh tế.
Ý kiến riêng của mình: Thực sự không thích Exciter vì thấy đa phần thanh niên bây giờ phóng xem, lạng lách ghê quá (thiết kế thì Ex đẹp thật). Thêm một ý kiến nữa, mình thấy dòng xe Yahama thường cho giới trẻ. Người trung tuổi, lớn tuổi đi cũng được, nhưng mình thấy không thích cho lắm.
Mình vẫn thích Honda hơn Yamaha vì dòng máy Honda vẫn có tên tuổi hơn, nhất là khi mình xem trên VTV2 nói về khả năng sống sót của máy xe Cub từ trên cao rơi xuống ^^! vẫn nổ nhé...
Ellesmera
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi, con xe Cub đó là quá khứ hào hùng của Honda nên nó mới còn sống. Một thời oanh liệt....
Giờ bác mà vác mấy chiếc xe của Honda hiện tại ra thử chắc 10 phần tử ẹo hết 9,9. ( Hok có ý nói xe Yamaha bền hơn nha, có thử chắc cũng tử ẹo cả lũ, chỉ muốn nói là xe Honda giờ hết bền như hồi xưa rồi... )
Vậy theo các anh , bây giờ em nên sửa lại thành , em ko bị ex sàm sỡ , em bị sh sàm sỡ thì các anh đi sh lại nhào vào bảo em quơ đũa cả nắm à . Vậy chắc ra đường mà bị giật đồ sàm sỡ thì túm ngay thằng đó lại hỏi tên tuổi địa chỉ , mai mốt lên 4rum tinhte trích tên thằng đó ra cho anh em khỏi quở trách =)) .các anh nói chuyện hài ko tưởng
Chẳng lẽ việc tôi thích hay ko cũng chờ các anh cho phép hay sao ạ , diễn đàn này cấm tôi ko ưa thích dòng xe đó à ? . Chẳng qua vì tôi đưa ra những nhận xét không tốt từ những chiếc xe các anh đã đi khiến tự ái đàn ông trỗi dậy . Thế mà các anh nhào nặn ra đủ thứ . Tôi hỏi các anh một câu , các anh cứ bảo tôi cố cãi , tôi cãi cái gì ? Các anh bảo tôi nhận sai ? sai ở đâu mà nhận ? Phải chăng là tôi vẫn một mực bảo tôi chẳng ưa ex , và vì các anh đi ex nên các anh cứ phải "cả vú lấp miệng em" ? . Nếu các anh ngại búa rìu dư luận thế thì sao ko đổi xe khác mà đi cho tôi đỡ nói , vẫn còn đi xe đấy thì nói gì là miệng của tôi . Các anh cố gắng giành lấy tí ít danh dự còn lại chăng 😆 . Lại có cái chuyện mình phải đi công nhận danh dự cho từng người cơ đấy
Quả thật , tôi chẳng biết các anh bao nhiêu tuổi , cũng không quan tâm mấy , các anh cứ cố gắng tỏ ra bề trên , nói thật , tôi thấy hơi buồn cười . Chẳng hiểu các anh đây lớn được tới đâu , tôi là con gái nên các anh mở mồm một tiếng em , hai tiếng em . Muốn gọi tôi là em thì ít nhất phải hơn tôi cái đã , toàn là mấy anh rất oách trên mạng cả thôi :">
Tôi có cuộc sống khác , có những cách nhìn khác , một khi các anh đứng ở vị trí tôi đang đứng tự dưng các anh sẽ thấy vấn đề ở nhiều khía cạnh khác , chứ chả phải cứ đi ex là fải bênh ex cho bằng được . Có chạy xe gì mà hành động vớ vẩn thì tôi cũng vẫn nói bình thường . Còn vấn đề tôi lớn và tôi nhận thức thế nào , các anh đây chưa đủ trình độ để nhận xét . Trên mạng thì các anh oách lắm , các anh có tận một binh đoàn đông đúc và hung hãn sẵn sàng phản pháo , hơn nhau thế nào ra đời tự khắc rõ , các anh nhỉ .
Mà nói thiệt là tôi sợ các anh ghê lắm , vậy bây h để các anh hài lòng tôi phải nói là : ôi , exciter quá đẹp, ôi exciter là dòng xe lí tưởng và sang trọng nhất mọi thời đại =))
Đã muốn nói chuyện tử tế mà các anh lại được nước cứ thích trèo đên đầu :-j
Rồi , kết thúc chương trình truyền hình :-j
tui cũng bị ex giật đồ mấy lần , đọc nãy h 14 trang , thấy các anh này hơi quá quắc , ng ta ko ưa ex vì toàn vị ex , way sàm sỡ , có j sai . các anh đúng là vô công rỗi nghề

không hiểu sao mọi người cứ ép người khác phải ưa thích xe của mình đi , tui nói thẳng là tui thấy 10 thẳng chạy là tui ghét đủ 10,và tui thấy MítMít nói có phần đúng chẳng lẽ người ta bị ex giật đồ mà để vừa lòng quý vị mà sửa thành xe khác à , thật lố bịch
zero131
TÍCH CỰC
14 năm
Người ta góp ý nên mua xe đó hơn là vì nó tốt hơn trong tầm tiền, đánh giá xe dựa trên máy móc là chính, tỉ lệ p/p thế nào. Cái xe nó chẳng có gì liên quan tới mặt đạo đức đơn giản vì nó là 1 món đồ vô tri; quan trọng là người đi xe. Với tầm giá đó thì xe số chính hãng chỉ có duy nhất 1 mình exciter, người ta có điều kiện thì người ta mua. Đạo đức người đi xe chẳng hề liên quan gì tới việc họ đi hay mua xe gì vì nếu không có tiền thì cũng chẳng mua được mà đi; riêng bạn MítMít còn gom cả 3 loại xe số phổ thông Việt Nam ở 3 nhóm phân khúc khác nhau là dream phân khúc giá rẻ, wave hạng trung, ex hạng cao mỗi con đều chênh nhau rất nhiều tiền để nói về đạo đức những người đi loại xe đó. Xe số thống kê loại 3 loại dream wave ex nhất là dream và wave đã chiếm tỉ lệ khá lớn trên đường, nếu nói cứ người đi xe loại đó thì là cướp giật, lạng lách đánh võng thì hoàn toàn sai, gom đũa cả nắm rồi còn gì. Chẳng lẽ mọi người nói sai? không đáng để sửa lại hay đính chính à?
người chạy xe làm bậy , cái xe có tội tình gì đâu .
- Vấn đề là bạn MítMít chỉ trình bày quan điểm cá nhân thôi...làm sao các bác phải xoắn. Có lẽ xe Ya bốc quá nên đôi lúc các bạn trẻ cao hứng "đề" rùi "gõ" người khác chăng ?! Mình cũng không trách đc...các bác có thấy mấy bạn đi xe lớn đôi khi cũng rồ ga, nẹt pô ko ?! Trong tay một con xe mạnh thì đôi khi không kiểm soát được mình...còn em thì có muốn hứng cũng không được vì em đi xe Cub :p Em ra ngoài đường thường tránh tất cả các thể loại xe độ và mí bạn trẻ đi Ya...tại vì yếu tim lém, lâu lâu họ vụt lên 1 cái thì mình tự xòe 😆
- Còn người bạn thân yêu nào đó ở mấy post trước kêu em là ruồi là nhặng khi đề cập tới MotoGP thì chắc bạn ấy "tinh tế" lắm nhỉ ?! Thường thì ai đi xe nào thì khen xe đó thôi, nhưng đến tôn thờ luôn hãng đó thì em pó tay...phải khách quan 1 chút chứ .... Có thể bạn chê HondaVN, nhưng hạ thấp hãng Honda nói chung thì có lẽ hơi bị có vấn đề @@ Vòng GP vừa rùi chiếc M1 tỏ ra khá yếu, còn chiếc RC212V thì lại "ăn thịt" đc ca? Ducati trong lúc bứt tốc @@ FIAT team mà không có anh Doctor chắc bây giờ cũng chẳng có nhiều fan Ya như vài bạn ở đây (thằng cha này hay thật, tốc độ ko cao mà hắn vẫn về đầu) ^^ Hồi Honda còn Rossi thì Ya chẳng bao giờ bơi lên đc vị trí đầu =.= Chỉ tiếc cho Suzuki, xe mạnh mà nài cùi, đến nỗi bi giờ "hẻo" fanboy qué T-T
- Tại VN thì nếu đi xe số em sẽ chọn SYM (rẻ, bền), Xbike (không đắt, bền đẹp, tốc độ ^^) bỏ qua Hon (mủ lởm), Ya (mủ rườm rà phát gớm...trừ con JuV limitted siu đẹp - ai có sau này bán pm em 1 tiếng :p)...nếu đi xe ga e sẽ múc Click or Hayate (đẹp,mạnh, gọn gàng nhưng hơi nặng) Kymco Jockey hoặc Like (con này hay lém các bác search đi, e thấy ở ngoài rùi, rất khá, máy thì khỏi chê...Kymco mà 😁) bỏ qua AB (làm giá thấy ghét ....), Ya (mủ rườm rà kinh hoàng, như cải lương, nhất là em NoLX - bề ngoài thua No cũ 2 đèn toàn diện @@ chỉ hơn đc cái máy ....)
--- to MítMít: Em/chị có thix trai đi xe Cub hem 😃P <== hiền lành, dịu dàng, dễ thương) thì mình làm quen hén...cần 1 người tâm sự và ún cafe chung ^^ ........!
Mình rất thích làm quen với những người bạn hiền lành đi đứng tử tế , cub hay xe đạp cũng chẳng thành vấn đề . Nếu có dịp mình sẽ mời càfê
hugobaoloc
ĐẠI BÀNG
14 năm
lại ra xe
ra hoài thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119