Chia sẻ 2 bộ từ điển Tiếng Anh: OALD 9 và LDOCE 6 (iOS, Jailbreaked) cho các bạn cần.

+M4rv3l0us+
31/7/2016 12:9Phản hồi: 34
Chia sẻ 2 bộ từ điển Tiếng Anh: OALD 9 và LDOCE 6 (iOS, Jailbreaked) cho các bạn cần.

Thân tặng các bạn học Tiếng Anh hai bộ từ điển cần thiết cho các cuộc thi học thuật như IELTS. 😁😃 Mình thấy nhiều bạn cần mà ít ai up nên hôm nay xin mạn phép được up, dùng cho iOS 7+ nhé
  • Các bạn dùng iTools, cài file .ipa vào máy nhé ( Tương thích all iDevices)
  • Riêng LDOCE 6 thì các bạn mở app, đợi extracting database r dùng nha.
Enjoy ;)

Download OALD 8đây

Download LDOCE 6 ở đây
Chúc các bạn học tốt :p:p
*App này yêu cầu máy phải JB và cài Appsync thì iTools mới nhận nhé!!

*Updated 1/8/2016:
  • Các bạn lưu ý app OALD mình đã up là bản 8 không phải 9 nhé, và nếu các bạn làm theo cách https://www.facebook.com/groups/hoichiaseacc/permalink/1222653704422170/ cũng sẽ nhận được bản 8 cho máy chưa JB và vĩnh viễn với Apple ID của bạn.
  • OALD 9 > OALD 8 300 Mb vì có thêm phần giải thích, thêm nhiều idioms và phrasal verbs.
  • Mình khuyến khích các bạn nào muốn có một bản OALD 9 hoàn chỉnh nên thực hiện theo topic này
  • Bản LDOCE 6 vẫn có thể cài đặt bình thường và OALD 8 cho máy đã JB, nội dung vẫn đảm bảo.
Mình xin chân thành cảm ơn các bạn đã đóng góp cho Topic ;) cùng nhau xây dựng một giải pháp hoàn chỉnh để có được 2 bộ từ điển trên :p Chúc các bạn vui

#oald9 #ldoce6 #oxfordadvancedlearnerdictionary #longmandictionaryofcontemporaryenglish #tudientienganh #IELTS
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy chưa JB dùng được không bạn?
@haipvg Phải JB nha bạn, cài bằng iTools mà 😁, dùng bản mới nhất, và có Appsync nhé
@+M4rv3l0us+ Mà thằng OALD 9 phải mua in-app thì dữ liệu lấy thế nào?
@haipvg Không mua in-app bạn nhé, bản này đã cờ rắc full dữ liệu, gần 500mb lận :p Mình thấy có một số bài hướng dẫn cách hack nhưng app này mình dùng 100% ổn định, mượt, không crash và không cần hack bạn nhé ;)
@+M4rv3l0us+ Bình thường dữ liệu của nó tới >800 mb. Hôm trước cũng có thủ thuật cài nhưng máy được, máy không.
@haipvg Trên 800mb là đã có file audio nữa, còn app này nếu bạn không có nhu cầu nghe thì có thể sử dụng tra từ thôi, nếu muốn nghe thì cần có kết nối internet, app sẽ liên kết thẳng đến sever của OALD nhé ;) nếu muốn nghe offline bạn có thể tải về in-app
longvipdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cài ntn zậy bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn đc hem 😔
@longvipdn
  • Bạn tải iTools về máy tại đây nhé
  • Chú ý là máy bạn cần có phiên bản iTunes mới nhất.
Rồi làm theo 4 bước theo hình nha :p
  1. Chọn Apps
  2. Chọn Apps ở ô dưới
  3. Chọn Install
  4. Đưa đến đường dẫn các file .ipa mà bạn đã tải. Đợi cài vào máy 5p 🆒
Vậy là 2 bộ từ điển đã vĩnh viễn thuộc về bạn mà k mất một đồng nào cả :rolleyes: (OALD và LDOCE đồng giá $29.99 trên App Store nhé)
Chúc bạn vui;)
vinh_kid1412
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn ơi sao mình cài lên ipad mình không được. Ipad mình chưa JB à.
@vinh_kid1412 Xin lỗi bạn, máy phải JB và cài Appsync nhé, do từ iOS 7 trở lên Apple đã tăng bảo mật và không cho phép cài ứng dụng trái phép =)) chúc bạn vui
Bạn chủ theard cho xin cái link của bộ từ điển này trong app store với, mình thấy trong này có mấy bộ nên k rõ bộ nào nữa.
@Hai HS Đây bạn nhé:
@+M4rv3l0us+ Ok bạn, cảm ơn bạn đã chia sẻ, bộ longman thì mình k có ý kiến gì nhưng bộ trên còn có cách lấy full theo phiên bản cũ qua charles đc mà, cài cho máy chưa jb luôn, dung lượng khoảng hơn 400mgb, cái này mình biết do có bạn đã chia sẻ cách lấy dùng full luôn, k cần mua trong app nữa.
@Hai HS Bạn có thể chia sẽ cách làm không?
Mình cũng rất cần bộ này.
@Hai HS Cảm ơn bạn đã chia sẻ ;) hai bản từ điển này không phải là mới nhất theo app mà chỉ là trích xuất từ app đã cờ rắc ra :p nội dung cũng không thay đổi nhiều( OALD 9 xuất bản năm 2015 và LDOCE 6 năm 2014-2015) nên nếu bên offical có cập nhật thì cũng là cải thiện hiệu năng và bug fixed. Mình up hai bản này cho một số bạn có nhu cầu học tập và không có khả năng về kinh tế mà lại muốn có 2 bộ từ điển này. Tuy hình thức có thể chưa hoàn chỉnh nhưng nội dung sẽ đảm bảo 😁 Oxford thì nhiều idioms và ví dụ, còn Longman có thêm phần Collocations trong app nữa, bản Oxford muốn có phải tải thêm Oxford Collocations $32 nha:rolleyes: nên mình nghĩ OALD và LDOCE sẽ là một sự kết hợp tuyệt vời cho ai muốn khám phá vẻ đẹp của Anh Ngữ :p:p

Chúc bạn vui :D
@Hai HS Bạn Hai HS có thể chia sẻ cách lấy được bộ OALD 9 không cần JB cho các bạn đang cần được k :p cảm ơn bạn nhiều lắm 😁
longvipdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lúc đầu bác thớt nói máy chưa jb vẫn cài đc làm mình mừng hụt, 1h sáng lọ mọ dậy tải về cài báo fail suốt 😔(
Itool hay ifunbox cũng k cài đc :(
Đắng lòng, sáng ngủ dậy lên đọc thấy máy đã jb mới cài đc, máy mình lúc còn ở 8.4.1 thì lên appstore tải về xài bt, xài ngon k crash j hết, chừ lên 9.3.3 rồi ko jb mún cài cũng k đc :((
Mình là english teacher nên bộ từ điển này vô cùng quan trọng lun, nếu xài free thì ngon quá, trc h đang xài e lessigoo cũng khá ok nhưng k bằng oxford hay long man :(((
@longvipdn Bạn có thể dùng bản trên PC được mà bạn, đầy đủ hơn ;) Mình thường dùng 2 bản LDOCE 6 và Oxford Collocations trên PC chứ bản mobile mình cũng ít dùng vì cái iP4 mình cùi quá 😁. Nếu bạn muốn link PC mình có thể chia sẻ cho bạn nhé :rolleyes:
Thân.
longvipdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@+M4rv3l0us+ Thanks bác trên pc mình oxford vs longman là 2 bộ ko thể thiếu lâu nay rồi còn mobile thì k có trừ khi đã jb mà chừ 9.3.3 thì pó tay vs zụ key logger kia 😔(((
@+M4rv3l0us+ Bác ơi bác có bộ LDOCE 6 trên PC thì share cho e với, e tìm bộ này lâu lắm rồi mà không có, trên mạng toàn bản 5th edition. Thanks bác nhiều.
ok các bạn, mình hiện đang có 1 bản id chính chủ luôn do mình lấy về, còn về vđ chia sẻ mình cũng ok thôi, nhưng copy bài viết thì mình k copy đâu, mình chỉ copy link hướng dẫn để các bạn có thể tự làm, nếu bạn nào thấy khúc mắc k tự làm đc thì mình sẵn sàng chia sẻ file ipa và id để cài, hiện tại thì mình đang đi xa nhà nên chưa có đk up file ipa đc (mình dùng máy bàn) còn đây là link hướng dẫn, chắc phải đợi xét duyệt mới có thể xem đc https://www.facebook.com/groups/hoichiaseacc/permalink/1222653704422170/
@Hai HS Mình đã vào được nhóm.
Cảm ơn bác nhiều nhé.
@Hai HS Em đã thử và rất OK bác ạ, ID chính chủ và có thể cập nhật luôn :rolleyes::rolleyes: cảm ơn bác nhiều, em xin học hỏi ạ ;)
@+M4rv3l0us+ Mình chỉ là người dẫn link thôi mà bạn, còn công sức thì phải là của bạn bên đấy, tiện có topic của bạn thì mình ké vào cho ai cần thì dùng.
@+M4rv3l0us+ Mình cài bản OALD 8 và test thử cập nhập lên 9 rồi, sẽ bị về trial thôi.
@haipvg Có cách chép Data của bản 9 vào rồi bạn nhé, cho máy đã JB
Tks Bác đã chia sẻ, Em đã cài đc cho máy 9.3 chưa jb 😆
hienvahieu
TÍCH CỰC
8 năm
Các bạn dùng tài khoản cho nhanh tải trực tiếp từ appstore cần gì phải jaibreak hay hack lằng nhằng :p

Cả 2 OALD 9 và LDOCE 6 mình đều mua hôm 27 và 28 rồi nhé $60 liền 😃

Mình là admin Hiếu Trương chuyên share acc google play và ios trong group Hội chia sẻ acc nhé :
Link hội : https://www.facebook.com/groups/hoichiaseacc/

@hienvahieu Sao mình tìm trong nhóm không thấy bài về hai từ điển vậy bác?
longvipdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hienvahieu Mìh đã vào đc nhóm nhưng chưa thấy bác share app để vô tải 2 bộ từ điển pro kia, bác có thể inbox cho mình id vs pass đc k 😔
các bác cho em hỏi ké vơi. em cài OALD 9 cho laptop bằng CD kèm theo sách. khi cài xong vào tra từ thì không tra được, gõ từ không ra kết quả gì ạ. bác nào biết chỉ e cách giải quyết với ạ. 😔
Mình có các bộ từ điển oxford (dictionary, thesaurus, collocation) sử dụng trên iphone, ipad, bạn nào muốn trải nghiệm, inbox mình nhé.

http://www.facebook.com/kenny.dictionary
B9kR
ĐẠI BÀNG
6 năm
OALD này có sài đc cho io11 k bạn
JB máy thế nào vậy ạ ?
JB rồi có ảnh hưởng gì đến máy ko ạ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM