Chia sẻ 3 điểm ấn tượng nhất ở Win 10 Mobile, trúng vé tham dự sự kiện đặc biệt hoặc chuột Arc Touch

Duy Luân
4/12/2015 9:30Phản hồi: 213
Chia sẻ 3 điểm ấn tượng nhất ở Win 10 Mobile, trúng vé tham dự sự kiện đặc biệt hoặc chuột Arc Touch
Mời anh em chia sẻ 3 điểm mà anh em cảm thấy ấn tượng nhất ở Windows 10 Mobile. Cách thể hiện đó là viết một bài lên Tinh tế và đăng vào ngay trong topic này, đồng thời chia sẻ link về topic lên Facebook của anh em là xong. Về giải thưởng, tối ngày 7/12 mình sẽ chốt một lần để chọn ra 4 bài viết hay nhất và tặng cho mỗi anh em 1 vé tham dự sự kiện đặc biệt do Microsoft Việt Nam tổ chức vào hôm 12/12 (nghe nói có quà rất "hot", hot hơn cả con chuột Arc Touch). Yêu cầu đó là 4 anh em này phải ở TP.HCM do sự kiện tổ chức tại đây. Cuộc thi sau đó vẫn tiếp diễn tới hết ngày 11/12 thì chốt thêm 1 lần nữa để chọn ra 10 bài hay kế tiếp, giải thưởng cho mỗi người là 1 con chuột Microsoft Arc Touch. 10 giải này thì không giới hạn tỉnh thành.

Chi tiết cuộc thi:

Giải thưởng:
  • Giải đặc biệt: 4 vé tham dự sự kiện đặc biệt của Microsoft diễn ra vào ngày 12/12 ở TP.HCM (có quà hấp dẫn ở đây)
  • Giải bài viết hay: 10 con chuột Microsoft ARC Touch
Cách chọn người thắng giải:
  • Mình sẽ đọc từng bài chia sẻ của anh em và chọn ra những bài hay nhất, đầy đủ nhất, có cách thể hiện tốt nhất, đẹp mắt nhất, dễ hiểu nhất.
  • Ở đợt chốt đầu tiên vào tối ngày 7/12, mình sẽ chọn ra 4 anh em có bài viết hay nhất để tặng vé tham dự sự kiện. 4 người này phải ở TP.HCM. Sau khi chọn xong, mình sẽ pm cho từng người trên Tinh tế để xin thông tin cá nhân.
  • Ở đợt chốt thứ hai ngày ngày 11/12, mình sẽ chọn tiếp 10 anh em khác cũng có bài viết hay để tặng mỗi người 1 con chuột Microsoft ARC Touch. 10 người này chỉ cần ở Việt Nam mà thôi, không giới hạn tỉnh thành, và không phải là 4 bạn đã thắng ở đợt chốt đầu tiên. Sau khi chọn ở đợt 2 thì mình cũng sẽ pm cho từng bạn một.
Thời gian:
  • Cho giải đặc biệt: Kể từ khi bài này chính thức ra trang chủ Tinh tế cho đến 23:59 ngày 7/12/2015
  • Cho giải bài viết hay: Kể từ khi bài này chính thức ra trang chủ Tinh tế cho đến 23:59 ngày 11/12/2015
Nội dung cần làm:
  1. Chia sẻ vào topic này 3 điểm mà bạn cảm thấy ấn tượng nhất về Windows 10 Mobile. Bài viết có thể ở bất kì hình thức nào: chữ, chữ chèn hình, chữ chèn video, một tấm ảnh to dạng infographic, hoặc chỉ một video cũng được. Tuy nhiên, nên ngắn gọn và súc tích, hơn là dài mà không hay.
  2. Trong bài viết, bạn cần nhấn mạnh 3 điểm đó cho mình thấy và dễ chấm hơn. Ví dụ: có thể là in đậm tiêu đề từng đoạn văn, hoặc một tiêu đề cho mỗi điểm trong video.
  3. Ở đầu bài viết, cần ghi tỉnh thành mà anh em đang ở. Ví dụ: Sơn La, Hà Nội, TP.HCM...
  4. Share chủ đề này công khai lên trang Facebook cá nhân của bạn. Nếu bạn là người thắng cuộc bạn sẽ được yêu cầu đưa link Facebook để kiểm tra.
Lưu ý:
  • Bài hợp lệ là bài phải có đủ yêu cầu như phần Nội dung cần làm. Bài post comment không liên quan sẽ không được tính là bài dự thi
  • Nên tham khảo bài ví dụ của mình ở #2 cho rõ cách thể hiện.
  • Mỗi thành viên chỉ được post 1 bài dự thi duy nhất trong topic này, bài thứ 2 sẽ bị tính là không hợp lệ.
  • Các trả lời (comment) vào chủ đề này mà không phải bài dự thi có thể bị xoá
  • Anh em có thể edit bài thoải mái.
  • Anh em nào đi cóp hình hay bài ở đâu đó có thể bị ban nick. Nội dung phải do anh em tự làm.
  • Sau khi có kết quả, mình sẽ pm cho từng bạn trúng giải. Nếu bạn không trả lời trong vòng 24 giờ, giải thưởng của bạn sẽ bị hủy và chuyển cho bài viết hay kế tiếp, áp dụng cho cả 2 loại giải thưởng. Nếu tài khoản của bạn bị ban vào thời điểm mình gửi hoặc bạn khóa chức năng gửi tin nhắn riêng trên diễn đàn, giải thưởng của bạn cũng sẽ bị hủy và chuyển cho người khác.
213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài này là bài ví dụ, không tính giải.

Tỉnh thành: TP.HCM
Điểm mình thích đầu tiên ở nền tảng này đó là phong cách thiết kế ứng dụng hoàn toàn mới. Phong cách này gọi là Microsoft Design Language 2.0 (MDL 2.0), nó khác rất nhiều so với phong cách Modern trước đó có Windows 8 khi mà các ứng dụng trở nên thân thiện hơn, icon nhìn hiện đại và "chất hơn", trong khi vẫn tập trung nhiều vào sự quen thuộc của người dùng smartphone hiện đại. Như các bạn có thể thấy trong hình bên dưới, giờ đây chúng ta có một thanh navigation cố định, rất tiện cho việc chuyển qua lại giữa các tính năng chủ chốt của app. Nó cũng nhìn thoáng hơn so với WP 8 hồi trước.

Điểm thứ hai là về Start Screen. Start Screen từ trước tối nay vốn dĩ đã là đặc trưng của Windows Phone, và rất tuyệt khi Microsoft tiếp tục mang nó lên Win 10. Start Screen luôn được cập nhật thông tin liên tục với các Live Tile, nay còn có khả năng tùy biến mạnh hơn nữa để mang lại trải nghiệm cá nhân hóa cho riêng mình, đảm bảo đây đúng là cái điện thoại của mình chứ không phải ai khác.

Điểm thứ ba mình thích ở Windows 10 Mobile chính là chương trình Windows Insider. Nó mở ra cơ hội cho Microsoft tiếp thu ý kiến người dùng ngay từ những ngày đầu làm OS và có cơ hội sửa chữa những điểm chưa tốt. Điều này là rất quan trọng, nó khiến mình cảm thấy như đang thật sự góp công cho việc tạo ra một nền tảng tốt, do mình và cho chính mình. Insider cũng có thể xem như một cách Microsoft thay đổi bản thân mình nếu không muốn bị thua cuộc trong cuộc chiến mobile đầy khốc liệt.

Điều 1: ít fan cuồng nhất
Điều 2: mang tiếng cập nhật chỉ để sửa lỗi nhiều nhất
Điều 3: màn hình chính hấp dẫn nhất với các ô màu thật năng động
....
Điều n+1: hệ điều hành hấp dẫn nhất từ trước đến giờ.
mossgreen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dangchitrung 😁:D Chắc bác cũng là fan cuồng của WP nên mới "cồm mên" ở đây chớ gì! :p:p người ta thường có câu "ăn không được đạp đổ":rolleyes: bác hiểu hem???:D:D:D CHÚC MỪNG BÁC GIA NHẬP ĐỘI WP SÂU TẬN TRONG TIM
1. giao diện setting mới ok, ít rối hơn 8.1 và 8.1 gdr2
2. có chức năng rung khi nhận cuộc gọi, ko cần nhìn đt để chờ bắt máy
3. edge thật sự quá tốt so với ie trên 8.1, nhất là res đã cao hơn rất nhiều
oánh dấu tối về viết bài up. Mod Duy Luân đừng xóa cmt của e nha :p
- Điểm mình thích đầu tiên ở nền tảng này là mượt mà dù cho máy có cấu hình trung cấp hay cao cấp, ổn định
- Điểm thứ 2 là có cotana rất tiện lợi, hỗ trợ mình học tiếng anh rất tốt.
- Điểm thứ 3 là được cập nhật sửa lỗi thường xuyên,
DMD.196
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang là sinh viên ở TpHCM
Điều 1: Thích cái chỉnh được độ trong suốt của các icon, từ đó dễ lựa chọn ảnh nền, làm cho máy mới mẻ hơn
Điều 2: Thanh thông báo mở rộng với nhiều phím tắt hơn... nay đã có thể bật tắt wifi bằng 1 chạm...
Điều 3: giao diện tin nhắm và gọi điện kết hợp với skype tiện lợi và mới mẻ hơn
Điều 4: xuất hiện nhìu app mới như groove âm nhạc tiện lợi và bắt mắt,file explorer, giao diện store cũng thay đổi
Túm lại là thay đổi về giao diện ứng dụng mang phong cách mới mẻ và hợp lí
quan điểm cá nhân mình là vậy
RyanD
ĐẠI BÀNG
8 năm
giữ chỗ
mossgreen
ĐẠI BÀNG
8 năm
1. HỆ ĐIỀU HÀNH KHÁC 8.1 TÙY CHỈNH HƠN, GIAO DIỆN hình nền trong start ấn tượng.
2. THAO TÁC TRỰC TIẾP TRÊN THANH THÔNG BÁO (ĐẶT BIỆT LÀ GỬI TIN LUÔN khi đang chơi game). HDH KHÁC CHƯA CÓ. Sms tích hợp skype rất sướng..
3. EDE CẢI TIẾN HƠN RẤT NHIỀU (nếu thêm tính năng vuốt trái hoặc phải để back và next giông 8.1 thì tuyệt)
1. Chuẩn bị khai tử

http://genk.vn/mobile/microsoft-da-dinh-san-ngay-tu-windows-10-mobile-vao-thang-1-2018-20151204121230123.chn

2, Không chạy đc app Android.
3. Sớm đem con bỏ chợ :p
zero79
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình không ở Sài Gòn nhưng cũng tham gia cho vui! 😃
Tỉnh thành : Phú Thọ
Điều mình thích nhất ở W10 Mobile là sự đồng bộ cực tốt với Win 10 PC. Những tấm ảnh mình chụp ngay lập tức xuất hiện trong Photo trên Win 10 PC. Các ứng dụng Universal cũng ngày một hoàn thiện trên W10M.
Điều thứ 2 cũng là Start Screen Rất mới lạ, phong cách và tùy biến rất cao. Bạn sẽ không thể lẫn Start Screen của mình với bất kì 1 ai khác. Cái mà IOS phải rất vất vả mới làm được.
Điều thứ 3: Là khả năng tùy chỉnh các thông số khi chụp ảnh của W10M. Cái này thì thật sự mình dùng cực kì nhiều. Khi đổi sang IP không thể chỉnh các thông số cho ảnh cảm giác như kiểu mất đi 1 thứ gì đó. Cứ cầm máy lên là chụp liên tục. Không còn cái cảm giác hứng thú khi chỉnh EV, phơi sáng, lấy nét rồi đợi xem kết quả nữa.
Mình đã chuyển sang IOS và vẫn giữ 1 em 920 để trải nghiệm cái mới. Thật sự thích W10M hơn IOS rất nhiều. Mong rằng nó sẽ phát triển.
Vẫn biết mình không có cơ hội đoạt giải nhưng em vẫn sẽ quyết tâm theo dõi thớt đến cùng để xem có ai có cùng cảm nhận như mình :
-Chọn nhanh nhiều tính năng giống các hệ điều hành khác .
-Thiết kế giao diện khoa học với nhiều tùy chọn , nhất ở màn hình bắt đầu , rất đặc biệt .
-Các ứng dụng "thống nhất " đầy tiềm năng .
ph@m.duy
TÍCH CỰC
8 năm
Giữ chỗ
vuduyhuanc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Những điểm mình thích windows 10 mobile như sau:
1/. Nền tảng mượt nhẹ nhàng trên máy cấu hình thấp củng như cấu hình cao.
2/. Edge cải tiến và tiện dụng hơn.
3/. Những sản phẩm chạy windows 10 mobile đều có camera chụp hình tuyệt với.
vuongvik
ĐẠI BÀNG
8 năm
TPHCM
1.nhanh ,nhẹ
2. ít ứng dụng
3.Đẹp
ndta13
CAO CẤP
8 năm
Mới đầu viết lộn thành bài về w10 nên giờ sửa lại 😁
Số một: Nhanh. Phải nói điều đầu tiên mà mình mong muốn ở một OS trên thiết bị di động chính là tốc độ. Phải nói là nhanh hơn trước, nhưng không quá nhanh.
Số hai: Tiện. Các thao tác đều mang lại một sự tiện lợi nhất định. Không hào nhoáng cầu kì nhưng được cái ít vận động các cơ ngón tay.
Số ba: Đẹp. Phải nói là phần này thì mình không biết chắc là thích hay không, nhưng mà có vẻ w10m đang mang trong mình một vẻ đẹp tiềm ẩn nào đó, mà phải chăng là càng tìm càng ẩn :D Nói vậy thôi chứ nếu có chút óc sáng tạo nghệ thuật thì rất dễ để biến mấy cái prison cells đó thành một tuyệt tác chứ chẳng chơi.
Kết: Trải nghiệm cho bằng bà con thiên hạ vậy thôi chứ em xin trung thành với android ạ :D Bao nhiêu ứng dụng học tập làm việc của em trên đó mà giờ chuyển qua đây luôn chắc em khóc :p

Cuối cùng là mình hy vọng trúng được con chuột đem về rờ cho nó sướng :D Nhưng mà nếu cho cái vé thì mình cũng lấy :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019