[Chia sẻ] 3 điểm laptop Mac hơn Windows và 3 điểm Win hơn Mac

Duy Luân
8/3/2018 23:58Phản hồi: 701
701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng máy Win. gãy bản lề
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@eleven8x bản lề với hệ điều hành có liên quan gì đâu
@eleven8x 😆)
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dtt_arc Có mấy ai xài mac mà gảy bản lề đâu bạn
bandbu
TÍCH CỰC
6 năm
@eleven8x liên quan vãi =))))))))))
icon929
TÍCH CỰC
6 năm
đang dùng macbook mà thấy no hơn win mỗi cái pin TRâu
còn quản lý file ngu quá
@icon929 Uả như nhau mà ngu gì :v
ductoanvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang dùng laptop Windows các bác ạ. Mình nghịch cài , gỡ phần mềm linh tinh cả đến lúc xoá nhầm nên cài lại cho lành !!
RuKien
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy cá nhân dùng Mac, cty cấp thì dùng win
phamviettin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang sử dụng laptop Win. Lỗi thiếu file amd 64 gì đó
nhanktvn93
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài laptop Windows 😁. Cháy chip vga
Em dùng win. Blue Screen
chinhdx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình ít đi chuyển như cầu cơ bản làm con iMac 5K rồi. Pc master race 1 thời gian chán cả lên
Nói chung nếu Mac = Win thì không đủ đất để chôn win. Cái lợi là mình táo gặt cả cánh đồng của mình mà không tốn đồng nào cho thợ. Iphone cũng vậy sinh lợi cho cả cánh đồng nhưng nếu 1 chi tiết không đạt kỳ vọng thì sẽ ảnh hưởng đến tất cả.
Phần cứng của thế giới đã rõ ràng nếu không tạo được 1 bước nhảy thì rất rất khó thay đổi cục diện hiện nay.
Mình đang xài máy Mac. Ví dụ: Lỗi nặng nhất mình từng gặp là con laptop mình tạch Wi-Fi luôn, rồi có lần mở không lên nữa chứ
Đang xài Mac nà. Ko
Mình đang dùng máy tính Windows. chạy lại win
Mac pro 13 2017 của mình cài windows 10 qua bootcamp thỉnh thoảng bị đứng ở bước hiện cái cửa sổ lên. Màn hình đen và đứng ở dại logo windows luôn. Có đợt đang dùng vội đi có việc gấp máy lại cho vào balo, đến lúc động vào thì quạt nó chạy rồ lên, nóng như hòn than
kurof4
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài laptop Windows 😁. ko
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài Mac đây. Có lần mở lên không được. Phải reset NVRAM mới lên. Đôi khi không nhận được Airdrop iPhone, iPad. Còn lỗi khủng khiếp nhất là đăng nhập imessage và Facetime không được.
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
Xài Mac 😁. Chả bị lõi gì cả
Mình đang dùng máy tính Windows. BSOD
Vũ!
CAO CẤP
6 năm
dùng máy win zbook15, chưa thấy lỗi
rongden241
ĐẠI BÀNG
6 năm
So sánh với góc nhìn các nhân:
Phần mềm, game: Mac thua toàn diện. Ko phải bàn cãi
Độ ổn định: mac hơn, chỉ 1 chút
OS: Mac đẹp hơn, win dễ sử dụng hơn. Mac tiện mỗi cái là icloud đồng bộ với iphone, đó là cái đáng giá nhất trên mac os.
Giá: Mac thua Windows
Độ bền máy: ngang nhau
Bảo hành: laptop asus bh 2 năm => win hơn mac, linh kiện nâng cấp dễ hơn, chi phí rẻ hơn....
Phần cứng: windows đa dạng hơn.
3 Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@The Purge Chào bạn, bạn nhận xét quá chủ quan, mời bạn tham khảo:

Ngoài 2 máy màu đỏ là Macbook thật, còn lại đều là Hackintosh, bạn thấy sao? Hiệu năng không kém và trải nghiệm mình có thể nói là 80-95% như Macbook thật, dĩ nhiên là tuỳ máy.

Nếu bạn cho làm mìnt không xài MacOS đủ lâu để biết Macbook "xịn" nó néon hơn Hackintsh như nào thì xin thưa mình là người có dùng qua cả Macbook cả 13" (2013) lẫn 15" (2007, 2013), cả 2 con 15" của mình đều bị chết GPU, và mình tự hứa là không mua Macbook nữa, nhưng mình vẫn thích dùng MacOS, và Hackintosh là lựa chọn cuối cùng của mình (máy hackintosh đầu tiên của mình la từ 2012 và dùng đến nay). Máy Hackintosh hiện tại của mình la Zbook 15 cũng là máy có benchmark cao nhất trong hình trên. Bạn không làm được cho máy bạn hoàn hảo thì không có nghĩa lam máy Hackintosh nào nó cũng như thế.

Thân ái.

@3 Phi quan trọng ở cái độ tương thích và ổn định, ko lỗi lầm, chỉ việc bật lên và ko cần quan tâm đến những cái khác 😆 đó là 2 cái m muốn nói chứ ko phải mấy cái benchmark ra loè, mấy cái này thậm chí bên win cũng ko nói lên đc gì cả, thậm chí còn chả đúng (đơn cử con i3 8100 bench ngang thậm chí nhỉnh hơn hẳn i7 7700HQ cơ mà khi chơi game con i7 7700HQ chỉ gắn vs 1070 của laptop đã hơn 1070 của máy bàn gắn với con i3 tận 10-15 fps 😁, điều đó chứng tỏ con i3 8100 nó đuối hơn i7 7700HQ, đó là game chứ kể cả render cũng ko ăn nổi, vậy bench nó chính xác đến cỡ nào?) chỉ cần đơn giản 1 câu thôi, bác có dám up thẳng luôn 1 con hackintosh từ 10.12.6 lên 10.13.4 mới nhất mà chạy ngon lành, ổn định ko đã 😃
@3 Phi còn đã đồ điện tử thì con nào chả lỗi, XPS 15 kể cả mấy thế hệ mới nó cũng quá nhiệt, chết VGA ầm ầm kìa, quan trọng m nói đồ điện tử sinh ra ntn, thiết kế để chạy cái j thì gần như nó chỉ làm tốt nhất cái đấy, máy win thì chạy win tốt nhất mà macbook chạy macOS cũng ko thằng nào hơn đc, dở ông dở thằng, đồ fake ko bao h hơn đồ chính chủ, macbook chạy win dù đc apple support chính chủ driver cho mà ko thể tối ưu như 1 con win cùng giá hay thậm chí thấp hơn chút thì lấy cơ sở gì mà hackintosh đồ fake lại đòi đi hơn mac, bác có tự tin bác giỏi hơn tất cả các kỹ sư phần mềm của Apple?
3 Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@The Purge Mình chẳng phải đem benchmark ra để loè ai cả, mình cũng chỉ lụm lặt trên internet rồi cài Hackintosh thôi chứ cũng chẳng phải cao siêu gì. Về ổn định và tương thích, mình sử dụng chính và hằng ngày nên mình có thể nói là ổn, chứ không phải dăm bữa nữa tháng mới mở lên rờ rờ rồi gọi là trải nghiệm.
Dĩ nhiên khâu mệt nhất vẫn là update bản mới, nhưng nhiều bản update vẫn gây trục trặc nhỏ cho ngay cả Macbook xịn mà bạn. Và nhu cầu mình cũng không cảm thấy phải cứ có bản mới nhất là phải up nên cũng không bất tiện mấy. Ví như 10.12.x up lên vẫn 10.12.x+ thì hầu như không gặp trở ngại gì, chỉ khi up lên mã mới đáng phải suy nghĩ.

P/S: mình đơn thuần là muốn thảo luận, nếu bạn cảm tháy bị công kích, hay cảm giác muốn công kích, xin dừng tại đây. Cam ơn bạn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019