[Chia sẻ] 3 điểm laptop Mac hơn Windows và 3 điểm Win hơn Mac

Duy Luân
8/3/2018 23:58Phản hồi: 701
701 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pvdk276
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang dùng laptop Windows các bác ạ. win 7 thì hay bị lỗi. Từ lúc lên win 10 thì không thấy lỗi nữa
Luis Du
ĐẠI BÀNG
6 năm
thiết kế thì mac. kỹ thuật thì win.
Em đang sử dụng laptop Win. Phần mềm không cập nhật kịp độ phân giải màn hình Ultrasharp của Dell XPS làm cho khi mở PM lên chữ nhí nhí
Em đang dùng laptop Windows các bác ạ. Ko
Mình đang dùng Windows nè. chủ yếu lỗi vặt chút hết còn nặng thì ko nhớ có
Mình xài Windows 😃. mrico không bắt tiếng, loa cũng không phát ra tiếng
mralexco
TÍCH CỰC
6 năm
Nhiều app đúng là trên Mac k có phải cài Win vào. Ví dụ như mình đang làm ngân hàng thi thoảng phải mở file thuế để xem lại phải vào win, hay như mình làm cả bên bđs muốn spam tin nhắn cũng phải vào win =)))
lamfifa95
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng MacBook. restoe lại 1 lần do xung đột
Mình cũng đang chạy mac. do vọc sỹ nên hư thôi
Em đang sử dụng laptop Win. Chết mạch nguồn 😆 mang đi sửa dc mấy hồi vứt luôn mua desktop vậy 😁
Em cầm con Win đây này. Màn hình xanh
Đang dùng Windows. không biết dùng Mac 😁
Đang xài Mac nà. Tự động restart, không nặng lắm
Giỡn hoài mấy cha, tui xài laptop Mac nhưng đôi lúc cũng chạy máy ảo Windows để xài vài phần mềm đặc biệt. Còn xài Windows như máy chính thì không thích.

Còn máy bàn buộc phải là Windows vì chơi game ngon nhất.
@killed Giống mình hana
@killed Dĩ nhiên máy bàn mặc định là win rồi vì custom phần cứng đơn giản không, thích j thay nấy, rẻ mà bền, con imac 4 mươi mấy củ mà chỉ có i5, thay thì vẫn lên đc i7 cơ mà lấn cấn vụ bảo hành + mấy con mac đời Skylake, Kaby Lake ko thể nâng đc coffee lake nữa trong khi máy case dỡ cả bộ main đi bán rồi lắp main mới vào vẫn ngon ơ 😃 đó là chưa kể lắp VGA, thay nguồn vs iMac gần như = 0 :v
@killed mình cũng vậy , máy bàn thì cứ auto Windows vs Linux , còn Laptop thì Macbook thoy , mỗi thằng có ưu nhược điểm , được này mất kia thoy , Mac OSX thì trải nghiệm nhanh , mượt , ít lỗi so với Win , chưa kể mình làm dev thì có Xcode để build app cho IOS được , nhưng về game hay phần mềm thì còn hạn chế , còn Win thì dễ sử dụng hơn , phù hợp với đa số người dùng , đối tượng , giá cả cũng rẻ hơn . Vấn đề bảo hành thì tuỳ chính sách của NSX nên cái này mình không bàn luận . Máy bàn dùng Win thì khỏi nói rùi , cùng tầm giá vs Imac có thể build dc i7 vs kèm con card màn hình , trong khi Imac thì
kingsonic
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng máy tính Windows. Chưa cập nhật bios nên update win 10 fall creator bị lỗi liên tục
cubisn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài Mac. Bầm màn hình
vuonglnf
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài MacBook 😃. K có
zquanghoangz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Còn nhiều điểm khác nhau nữa mà. Mình như không có duyên với đồ Apple, từng mua đủ cả iPhone iPad Mac Book rồi lại bán chỉ còn giữ iPad 😃
Cái Safari cùi vcc, cơ mà dùng iPhone, iPad nên vẫn phải chơi với nó. Khoái nó cái vụ gợi ý mật khẩu 😃
duy2271995
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy Mac cài Win thì dễ vì đã có bootcamp hổ trợ driver, nhưng cài Linux thì chưa chắc nha bạn, phần cứng máy Mac không hổ trợ tốt cho Linux đặc biệt là những máy đời mới.
Muốn cài Linux lên máy Mac thì có 2 cách, 1 là cài rEFInd để có thể boot qua phân vùng của Linux, 2 là xoá toàn bộ phân vùng Mac chỉ cài mỗi Linux thôi.

P/s: Mình thích Mac ở chỗ Mac nó được nhiều software hổ trợ hơn Linux (Office, PS...) và terminal của nó tuy không ngon bằng Linux nhưng cũng đỡ hơn Windows 😁
@duy2271995 Người nào mà muốn xài Linux thì cũng không cần lo mấy vụ này nữa oy :D
@duy2271995 Không bằng linux chỗ nào nhỉ . linux thậm chí copy khá nhiều lệnh từ trc của unix đấy 😆
duy2271995
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tobe2405 Thì đúng là Linux nó xài lệnh của Unix hồi xưa nhưng giờ nó cải tiến hơn nhiều, thí dụ bash trên Linux version 4.x mà trên Mac vẫn còn xài bash 3.x (cái này giờ cũng không quan trọng nữa vì đã có zsh ngon hơn 😁). Đặc biệt là Package Manager của Linux (Vd: apt của Debian) đã hơn Homebrew hay Macport của Mac nhiều, Homebrew phải phụ thuộc vào Xcode command line nên nhiều khi nó không ổn định bằng Linux.
@duy2271995 shell có ảnh hưởng gì đến command đâu . homebrew cũng khá đầy đủ package cho mac . dù sao bản thân mac cũng là os cho end user còn linux lại là os cho server tốt hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019