[Chia sẻ] Anh em nên mua USB-C HUB có dây nối dài

cuhiep
18/12/2017 4:9Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Erik Aljaska
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep em lỡ mua cái Hyper như trong bài, theo anh thì mua cái usbc nối dài thì có thực tế không? Em cảm ơn anh, và loại có dây thì anh dùng loại nào ổn nhất?
Em xài máy giống anh nhưng cứ sợ bụi lọt vô phím, anh có cách nào chống bớt không? Em cảm ơn anh nhiều
@Erik Aljaska sợi có nối dài thực tế hơn
mà em lỡ mua rồi thì đợi vài hôm bực mình quá đi mua cái sợi có dây nối dài
còn bụi kệ nó đi, khi nào nó khó chịu quá vì có hạt gì trong đó thì đi bảo hành
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep mình ngu 2 cái mới rút được kinh nghiệm là cái có dây và dài tốt hơn cái nằm ngang như ugreen , và cũng khuyên nhiều ae là không nên dùng cái cố định .
Erik Aljaska
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Anh @cuhiep em hỏi cái nữa, là em có nên mua thêm gói mở rộng của Apple không ạ? Em mua trực tiếp trên web Apple hay ra cửa hàng nào ạ? Em cảm ơn anh
@Erik Aljaska Bảo hảnh hả? Theo anh thì nếu em định xài máy 4 năm thì nên mua. Anh sắp mua cho đt vì anh đập nó nhiều
I.Corp
TÍCH CỰC
6 năm
hàng xịn thì không biết chứ hàng thường trở xuống thì k nên sài hub dây vì rất dễ đứt. đã sài hai loại và nhận thấy như v
Kal-el119
TÍCH CỰC
6 năm
Mua đầu chuyển chính hãng của bọn táo mắc thấy ớn 750k
solarbizz
TÍCH CỰC
6 năm
anh em dùng laptop yêu cầu kết nối cao nên sắm laptop trang bị khe cắm dock như thinkpad T, dell latitude E , precision M ,HP elitebook... có khe gắn dock riêng ổn định hơn những dock all in one kiểu usb hub rất nhiều
masterit3000
ĐẠI BÀNG
6 năm
1 cái máy rất nhỏ gọn đẹp, nhưng khi làm việc phải gắn thêm 2 cục bên cạnh. Kiểu 1 anh đẹp trai nhưng phải gắn thêm khoai (+_+)
Chính xác phải là "nên mua các loại usb hub có dây nối RỜI" 😁
@daovangiangtnvn Đã edit... nghe hay hơn 4,2 lần
tội, nhiều anh em vào khuyên không mua cái macbook... 😁 không nên mua vì lỡ mua rồi sẽ không bao giờ đổi qua cái khác được nữa
thethidie
TÍCH CỰC
6 năm
đợt vừa rồi em mua trên fado nói chung là ngon từ thịt, ngọt từ xương, rất dễ dùng lại đầy đủ cổng kết nối 😁
thinkpad cho lành các bác ơi.
xmen02q1
TÍCH CỰC
6 năm
Bình thường vẫn thấy kêu ko cần cổng kết nối - giờ mới thấy hóa ra nó cần nhỉ ?
Đúng là đang yên đang lành cắm mảnh sành vào đít
@xmen02q1 một tháng người ta mới lấy ra xài 1,2 lần. Còn lại để trong cốp xe, trong balo 28 ngày còn lại. 28 ngày gon gàng, đẹp đẽ, đi trước thời đại.

Còn nói như bạn thì 28 ngày không xài cũng phải mang nó theo và xấu cả 30 ngày. Lại đi sau thời đại, kéo lùi sự phát triển của loài người.

Thà đừng nói ra để cho người ta còn nghi ngờ...
@xmen02q1 Trừ nhu cầu chuyên dùng phải cắm thiết bị ngoại vi mới dùng tới hub, hầu hết người dùng kg mấy khi xài tới cổng trừ khi sạc, có khi xài cả tháng mới đụng tới, bất tiện thì ít mà lợi ích thì vô số.
@xmen02q1 Nó làm thế để thúc ép nhà sx ra đời các sản phẩm dùng chung chuẩn type C. Vì nếu cứ cố giữ lại các cổng cũ thì sẽ chẳng ai làm theo Apple cả.
xmen02q1
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Nghi ngờ về mình thì chưa biết nhưng về mod cuhiep thì rất nhiều người không còn nghi ngờ lâu rồi 😃
thangd05
ĐẠI BÀNG
6 năm
9045E29B-97C5-4B2F-B7F5-D7B18A3A2AA1.jpeg May quá đang dủng cái hub có dây y như của bác hiệp
khongaicavip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thangd05 Xài có bị nóng không bạn?
thangd05
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khongaicavip Có bạn ơi xài lâu thấy nóng dã man. Hình như cái nào cũng vậy.
khongaicavip
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thangd05 Cái mình cũng bị nóng dã man, tưởng 1 mình thôi, ai ngờ ai cũng bị vậy
EndlessBlue
ĐẠI BÀNG
6 năm

Mình dùng cái này, khi dùng không quá nóng như những con khác.
@EndlessBlue Mấy con này dùng okie, mà mới đầu nên giá hơi cao, cắm vào thỉnh thoảng vẫn lag, cố gắng đầu tư cáp xịn apple dùng cho ổn. Biết nguồn mua thì giá kg cao lắm, thậm chí còn rẻ hơn mấy cái hàng ngoài.
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple giảm được một đống chi phí và người dùng lại tốn thêm một mớ tiền.
Đang dùng sợi chia 3, có HDMI chính hãng táo, giá hơi chát nhưng dùng ổn hơn mấy thằng hãng khác. Thấy cái hub gắn liền thường bằng nhôm nên ép vào dễ xước và kg ổn định, nhìn mong manh dễ gãy,
@ngocdung_const loại nào vậy bác ơi?
klong1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Macbook bền vì độ gia công và chất liệu tốt. Bootcamp chạy được cả 2 hệ điều hành quá tiện. Ông còm ở trên chắc chưa đụng vô macbook nên mới ước gì nó chạy win.
unlimited
TÍCH CỰC
6 năm
Aukey CB-C49 là lựa chọn cho anh em nào thích nhiều cổng: USB 3.0, 2.0, HDMI, USB-C PD, đọc thẻ nhớ... Có đủ cả đó. Anh em tham khảo thêm ở đây: http://pinsacdienthoai.net/hub-usb-c-aukey-cb-c49-chia-hdmi-sd-microsd-usb-3-0-usb-c-power-delivery-id631.html
Để lão @cuhiep cắm đi cắm lại là kiểu gì cũng dính đấy!
@Andykool1810 nhạy lắm, không bao giờ mất điện... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019