[Chia sẻ] Anh em nên mua USB-C HUB có dây nối dài

cuhiep
18/12/2017 4:9Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dzundat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng dùng hub này và phải công nhận là đẹp gọn tình thẩm mỹ cao nhưng dùng nóng và cũng lo ngay ngáy khi vừa cắm hub vừa để máy trên đùi làm việc cũng rất sợ va vào cái hub là xong luôn cái cổng usb type C trên MB luôn. Tuy nhiên mình cũng ko dùng thường xuyên nên thôi kệ, hỏng thì sẽ mua loại có dây.
@dzundat Còn xài đc cứ xài thôi hihihi mắc gì mua.
nhatha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con Mac Pro mình chỉ có 2 cổng usb C nên bắt buộc phải mua cái loại này rồi
@nhatha là sao? mua cái có dây, đừng mua cái không có dây 😁
Mr_Khanhs
ĐẠI BÀNG
6 năm
con laptop cùi bắp của mình tuy ko sang chảnh bằng mac nhưng vẫn thoải mái các cổng kết nối. tha hồ cắm. chứ ko fai khổ đi mua đủ các thể loại adapter ntn =))
@Mr_Khanhs Cái chính là máy của bạn có cổng kết nối type C ko?Đây là chuẩn mà sắp tới sẽ được sử dụng nhiều nên cần phổ biến hơn chứ ko phải khổ =)))
BO YONG
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái Hub của mình cứ cắm vào là máy Mac bị mất Wifi. Mua đồ chính hãng không biết có bị không nhỉ?
mokakdha
TÍCH CỰC
6 năm
Ồ cám ơn bác hiệp. Lâu nay thần tượng hub gắn sát. Bỏ luôn từ đây
Nếu cái laptop đó của ss thì thằng cu này sẽ khuyến cáo ko nên mua laptop ss chứ ko phải ko nên mua cục hub
nambph
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứng thì cứng cũng phải có khúc mềm, không phải cứ cứng toàn phần là ngon ;)
Ae cứ bảo không nên mua Mac vì nó là type -C, phải chấp nhận dần type-C thì nó mới phổ biến được chứ 😁 chấp nhận rồi các nhà sản xuất sẽ chăm ra type-C bỏ dần type-A đi 😃
Đến như trên đt còn đang đổi dần cho đồng bộ hóa, cớ sao k thay đổi cách nhìn đối với các sản phẩm khác?

p/s: riêng mình đang dùng hub-C của thằng Aukey, tiện lợi, đẹp hơn hub của Apple 69 lần :D

Milo58
ĐẠI BÀNG
6 năm
Haha
Mình đọc lướt qua cũng phải dừng lại đọc kĩ
Các bác cho em hỏi cso cái hub nào như này mà kèm theo cổng sim 4G để em dùng cho con Surface của em ko ạ? thanks các bác!
@vandanxd surface có usb-c không? coi chừng mua lộn nhé/
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
bác Hiệp có vấn đề về ngữ pháp thì phải
đọc bài nào của bác Hiệp viết là biết ngay
lủng cùng X_X
Rất bức xúc bọn táo khi nó cố tình hút máu kiểu này .. miẹ
yeusaigon
TÍCH CỰC
6 năm
Thiệt là lằng nhằng =))
mags2hy
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái loại có dây còn có thể kết nối cho các máy đth có usb c như là S8 hoặc NOte 8 nhé
@mags2hy Ù... quên lý này Mấy cái cổng gắn liền kia không thể nhét vào đít của điện thoại được
Xài dây cắm thì lòng thòng nhưng vẫn ổn hơn
khongaicavip
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bạn nào xài cái Le Touch như trong clip không? Sao cái của mình xài mình thấy nóng lắm.
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
@khongaicavip cái hyperdrive cung. nóng
Làm gì mà 300k 400k vậy mấy bác 😔 em mua con không dây cáp đã 1tr1 rồi :( sad
Win app lậu nhiều và cài dễ ợt.
Thương nhau củ ấu cũng tròn mà.
Đang yên lành tự dưng bỏ hết cổng đi xong lại phải mua thêm phụ kiện về cắm. Máy thì đẹp thật nhưng giá chát đcđ
khoataha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bực nhất là loại cắm trực tiếp trong nhiểu trường hợp nó làm mất WIFI, trót mua rồi, hơn 2 củ mà giờ vứt đi phí qúa, có anh em nào ưa cái đẹp đổi mìh cái có dây dc ko?
khoataha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoataha Nó có 2 chân cơ mà, mua đâu dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019