[Chia sẻ] Bạn làm gì để đi vệ sinh khi làm việc ở quán cafe mà bớt đi nỗi lo mất máy tính?

MinhTriND
12/6/2019 21:30Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lỡ cầm nhầm thì lại một cơn hot phần 2 " chị hiểu hôn"
Người minh hoạ trong hình là con gái hay con trai vậy trời? Nhìn mãi ko ra giới tính (mình ko kỳ thị nha)
@trung76 Con trai.
@MinhTriND cách 6. Video call nhờ bạn trông hộ
htux
CAO CẤP
5 năm
@pro744 Tiện đem hình thằng bạn ra thờ luôn 😁
@pro744 nó đứng ở sau úp máy lại rồi bưng đi. Easy game
Cách cuối end game:
Mang bô ra ngồi nhé. Vừa mát vừa thoáng lại dc nổi tiếng. Nhớ vừa đi vừa hát bài Let it go của phim Elsa cho hợp tâm trạng
@wink Quán có máy lạnh thì tế nhị chút, đóng bỉm nhé 😁
@haichin Mang bô ra giữa quán có máy lạnh thì best rồi, bỉm lj cho mệt bạn ei. Let it go, let it go, cant hold it back anymore, ư ư ư ư.
:D
mình đi cafe thì chọn quán quen nếu đi 1 mình, quán lạ nếu đi nhiều mình. ăn thua là do cách ăn ở. cười nói nhẹ nhàng với mấy bạn phục vụ, bớt thái độ khệnh khạng đi. có việc đi vệ sinh gấp laptop lại đưa cho quầy tính tiền nhờ mấy em giữ hộ 5p là xong. mình tốt với ng ta thì ng ta tốt lại chứ hơi đâu cài app tá lả rồi mới chịu đi.
@gamewalker Mình cũng hay làm cách này gửi quầy thu ngân quán quen hoặc nhờ mấy e phục vụ quen trong giùm, tời giờ vẫn ngon lành
Cách làm của mình là mặc 1cái bỉm ng lớn rồi vô tư ngồi
Đùa tý thôi,mình là ng thận khoẻ nên 4 5 tiếng mới phải đi giải quyết 1 lần.còn lời khuyên với những ng khác thì tốt nhất trước khi ngồi vào ghế thì đi vs trước đi rồi tầm 3 tiếng sau buồn vệ sinh thì cũng làm xong việc là vừa
(.)
TÍCH CỰC
5 năm
tấm hình cover rất mang tính thời sự, :rolleyes::rolleyes:
Mình là mình nhịn xè luôn, hoặc là thường thì không mang Theo máy tính.
Nói chung mọi thứ đều bớt quan trọng khi ta muốn ị. Cứ để mặc đó, đi giải quyết sự đời xong tính tiếp 😆))
_ Mình toàn kiếm chỗ nào ngồi tiện lợi nhưng quán ko quá đông. Khi cần đi vs thì mang mọi thứ theo người trừ cốc nước. Nếu lỡ có bị chiếm chỗ thì ra chỗ khác ngồi (lý do ko chọn quán đông là đây) chứ tội gì phải chen vào 1 chỗ đông đúc ? Quán xịn có thể có tiện nghi tốt, giá tốt, phục vụ ok, nhưng đông đúc ko chỉ làm bạn phải chen, mất chỗ nọ kia mà còn giảm chất lượng wifi nữa, không đáng để chọn những quán như vậy trừ khi bất đắc dĩ 😁
fuyin
TÍCH CỰC
5 năm
Đóng bỉm
Kêu tiếp viê. Lại hỏi toilet đâu em. Rồi nói keep cho anh đi tí nhá là ok họ sẽ không dọn bàn. đừng sợ phiền quân. Vì họ đã tính tiền tất cả vào dịch vụ cho ly cà phê đs rồi.. Heheeh
Cứ để đó rồi đi, mất làm sao được mà lo. Con người ngày càng thiếu niềm tin
vidspider
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình hay mang ly của mình vào quán cf nên đi vệ sinh sẽ cầm đồ để lại ly nc. Để ly nc ít khi bị nghõ là quên đồ
Đừng tính tiền và đi toilet ông theo balo chứ sao?!mà mấy bác cũng để cho người ta làm ăn với chứ. ngồi lù hơn 4 tiếng uống ly nước có mấy chục ngàn. quán nào chịu nỗi.
metronome
TÍCH CỰC
5 năm
Xài cái này nè !
firemanvn114
ĐẠI BÀNG
5 năm
chưa nghĩ tới vấn đề này, nhưng nếu bị thì sẽ theo cách số 3 😃
Trước khi order thì đi vệ sinh, ngồi đến khi buồn lại thì chắc cũng hơn 3h rồi. Rồi có đi tiếp thì cũng về luôn thôi, ngồi trên 3h cũng thấy ngại với nhân viên quán.
Rối rắm vậy. Cách của mình đơn giản lắm.
- Trên lap vô youtube bật livestream, cài đặt private chỉ mình thấy, chỉnh camera ngó qua thấy balo đồ đạc luôn, xong window+L lock máy.
- Trên điện thoại truy cập youtube vào xem livestream đó, check ổn thỏa rồi thì cầm đi vào wc ngó qua điện thoại mà canh.
Dù có bị ụp máy hay có gì bất thường là phát hiện ngay để chạy ra kịp thời. Nên ngồi trên lầu trong góc cho đỡ tình huống nhào vô giựt chạy.
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Giản Dao Để test cách này xem
@Giản Dao Có cách nào mà đi nặng cũng dùng đc ko bác 😁. Chứ đang đi nặng thì thôi cũng đành.
@haichin Do mình ôm lap thì quán cũng lịch sự tương đối kiểu coffee house, hay bùi văn ngọ ngồi trên lầu thì đủ thời gian xử lý kể cả đi nặng, chứ kiểu không gian mở trong mấy trung tâm thương mại thì thua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019