[Chia sẻ] Bạn làm gì để đi vệ sinh khi làm việc ở quán cafe mà bớt đi nỗi lo mất máy tính?

MinhTriND
12/6/2019 21:30Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ vệ sinh này là lý do mà mình không thể nào đi cafe làm việc một mình 😔
Nhiều lúc hứng lên đi, thì chỉ được một lúc phải về, vì thấy bất tiện nếu đi vệ sinh, không có người trông đồ.
có thể nv ko nói nhưng ng ta ko có nghĩa vụ giữ dùm bạn ! nên đã mang ra thì ôm nó đi lun nhé
Cách 6: đang phê thì chuông đt reo.
Kéo dây kéo lên thì đứt tờ rym ngay và luôn.
Chưa kể nước vẫn còn rơi...
mua cái dây khóa số dành cho laptop ý, trên lazada có vài chục ngàn, móc sẵn vô cái balo với cái chân bàn (cho nó kín đáo và nhân viên quán không tự ái), đi vs thì bỏ laptop hay bất cứ thứ gì sở hữu vô balo rồi để nguyên tại chổ.
chaubao111
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã có 1 bài học đau thương ở quán Lotteria Phạm Ngọc Thạch, Hà Nội. Trộm nó đã bốc của em 1 balo và 1 laptop Macbook khi e đi wc 3 phút rồi quay lại. hic hic. Nghĩ đến vẫn thấy cay.
Mới đi ra ngoài kêu tính tiền mà vứt luôn cái điện thoại trên bàn trong phòng lạnh.
Thường đi nặng tui mới bỏ laptop vào balo đem theo, đi nhẹ thì kệ để đó luôn.
Mà sợ nhất là để điện thoại trên bàn xong quên bỏ đi. Chỉ có tiêu.
xuantubka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết nghe có vẻ chả có giá trị gì mấy nhưng đúng là mình 2 hôm trước vừa rơi vào tình trạng này 😆 buồn đi vs mà nhờ nhân viên giữ chỗ cũng ngại, để đồ lại thì cũng chỉ còn ví vs đt. Sau mình quyết định lựa chọn phương án để lại cốc cafe và xách túi đồ vào nvs. Kết quả là mình rơi vào phương án 5: Ra đến nơi thì đã có 1 em gái ngồi vào chỗ, và đành phải ra về giữa cái nắng trưa 39 độ
zenkiboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuantubka Mai mốt chắc mang theo cái bảng đã có người
Nhờ cô gái xinh độp bàn cạnh ngó giúp balo, không nhờ em phục vụ ở quán ngó dùm, chứ bỏ balo mà đi nhanh ra còn mất, nói chi mấy ông đi lâu thì thôi rồi 😁
Để lại cái ví dằn lên con lap rồi yên tâm đi 😁
tốt nhất là sắm cái laptop cùi đủ làm việc thôi chứ máy mắc tiền thì đi đâu cũng lo
Thấy có sao đâu nhỡ? Chắc mình chưa tới số
nkblu
ĐẠI BÀNG
5 năm
trước có thấy trên youtube có review 1 cục cảm biến, các bạn chỉ cần đậy laptop lại, để cục đó lên trên, chỉ cần có người di chuyển là cục đó sẽ hú lên hay báo vào đt gì đó, mà mình quên tên mình rồi
xe360.vn
TÍCH CỰC
5 năm
Cách 6.. Đang đi nặng mà chạy vội ra ngoài.. Cả quán nó ko nhặt đc răng mất..
cách số 6 thấy xàm lông nhất , phiền phức kiểu này thì thôi đưa lun cho nhân viên giữ , xong ra kiếm quách chỗ khác ngồi , đây gọi là áp dụng công nghệ 1 cách vô tội vạ nè
LamAnh88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tớ toàn đi cf house
ngày 2 cử, cử ngồi tầm 4 tiếng về ngủ nghỉ ăn chơi 2-3 tiếng sau ra ngồi 4 tiếng nữa
tớ đi ị nhẹ ị nặng gì cũng kệ mẹ cái lap, chỉ cầm dt theo, lap mua 38 triệu, mất thì vứt. Lap thnkpad có 1,3kg thôi, ai chôm chắc cũng dễ
Handel
ĐẠI BÀNG
5 năm
Laptop mở max loa + bật skype. Cầm điện thoại mở skype gọi video call vào laptop. Cầm điện thoại đi toilet, thấy lap rục rịch dịch chuyển thì la lên 😆))
Cách 1-2-3 còn tạm. Càng về cuối càng nhảm
@Evolution X cách 3 là phiên bản ngu hơn của cách 2 thôi, nhưng 80% là mất mấy cái đồ nhỏ lẻ. dân 2 ngón nó ko ngại lụm mấy món lặt vặt ít giá trị đâu, đi ngang qua lấy cái tai nghe đơn giản quá mà. Chưa kể làm như thế lại tạo điều kiện cho phục vụ nổi lòng tham.
ooboontoo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ơ làm theo cách 4 thì đứng đái tay xách ch.. tay cầm điện thoại canh à. Rồi thằng nào đụng thì chạy ra tung toé hả.
Gọi video đt với máy tính, để đồ đạc trong tầm nhìn mây tính, rồi vác đt đi wc thôi. Nhg phức tạp quá, mình chịu khó lỉnh kỉnh 1 vài hôm đầu, làm quen nhân viên rồi thì nhờ ngta trông hộ đơn giản thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019