[Chia sẻ] Bạn làm gì để đi vệ sinh khi làm việc ở quán cafe mà bớt đi nỗi lo mất máy tính?

MinhTriND
12/6/2019 21:30Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trieu04
TÍCH CỰC
5 năm
Cách tốt nhất là vô cùng mà ngồi, vừa ko mất đồ và mất chỗ + ko mất suất 😃
mphp.iamt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thường ôm thẳng con macbook vào luôn, còn Balô thì để đó giữ chỗ, đôi khi nhiều người nhìn với ánh mắt kì thị, nhưng đừng quan tâm 😆
quanromance
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đã thử để lại 1 ít đồ linh tinh, ôm máy đi nhưng sau đó mất luôn chỗ kk
duong8x
TÍCH CỰC
5 năm
Đem dô toilet
Tôi thì khác mỗi lần vô quán cafe là pải Đem theo cái chai,vừa ngồi vừa xả,khỏe người
thường thì mình thường ngồi quán quen và nhờ bạn nhận viên trông giúp ( quán lạ cũng vậy ) còn một số trường hợp bất trắc quá mình cũng sẽ ôm đồ đạc đi và chịu khó oder ly khác và tìm một chỗ ngồi khác
hacrot3000
TÍCH CỰC
5 năm
Phức tạp thế @MinhTriND , cái dây khoá laptop tầm 110k đổ lại thôi sao không mua mà xài? Khoá vào cái bàn xong thì ai mà lấy laptop được đâu, cứ tự nhiên như ở nhà thôi.
Còn điện thoại thì nếu cần để lại cũng được, chỉ cần cài phẩm mềm Unplug Alarm (https://play.google.com/store/apps/details?id=com.enscyd.unplugalarm) Mình vẫn dùng phần mềm này khi cần sạc ở nơi công cộng, chỉ cần có người rút dây sạc là nó hú ing ỏi và chỉ có nhập đúng mật khẩu mới tắt được.
Suy nghĩ đơn giản cho đời nó thanh thản :p
Cách 6 =)))
Tưởng tượng đang tè, thấy báo động, thế là cứ thế b*ồi dais lông nhông hốt hoảng chạy ra =)))
Còn nữa, để đt cùi dựa vào màn laptop rất nguy hiểm, vdu như ai không biết lỡ gập màn xuống là...xong =))
Rất nhiều anh em dùng Mac bị vụ này, hơn chục củ bay trong nháy mắt =))
Mình làm freelance, cơ bản ngồi cafe nhiều, toàn nhờ nv trông hộ :|
Đã có ý định nhờ đến công nghệ, vdu, kết nối lap với đt hoặc smartband/watch qua bluetooth hoặc wifi, khi bị đứt kết nối thì lap kêu, kiểu vậy mà lười tìm app quá :|
Với mình đa phần thả vào ba lô ôm đi cùng. Chỗ không quan trọng. Quan trọng là những đồ mình yêu thích không thể để nó rời xa mình.
Phúc Srock
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu bạn là người hay sinh hoạt trong tình cảnh đó thì tự thân vận động làm 1 cái bảng nhỏ giữ chổ cho chính mình. VD: Tôi quay lại ngay.

Suggest quán cà phê tinhte nên thêm feature này 😃
vienanh288
TÍCH CỰC
5 năm
Cho mất cho chừa gọi đc ly cafe 29 ka mà ngồi lỳ ra đó
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
lần sau mà có thấy ai để cái máy tính vs cái đt cùi như vậy thì mình sẽ bỏ cái dt đó vào cái ca to đầy nước để xem nó báo động ra sao.... 😆)))
và ung dung ôm hàng mà tẩu... 😃))))
p/s: 1 thanh niên cực ít đi cafe cho hay... 😁:D:D
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
lắp cái camera là xàm lol nhất, đến đi toa-lét cũng dell yên, mắc mợt
Mình đem cất lại tất cả các món vào balô vác vào WC chỉ dằn chỗ bằng cuốn sổ tay, cuốn sách và ly cà phê
Tôi vào quán quen thì nhờ chủ quán hoặc nhân viên. Còn quán lạ thì tha tất cả đồ đi cùng.
Nói vậy thôi, chứ ít khi có thời gian ngồi quán chứ chưa nói đến ngồi lâu.
3H&L
TÍCH CỰC
5 năm
Cách thứ 7: đóng bỉm
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
làm tại chỗ nhé!
jack140293
ĐẠI BÀNG
5 năm
hài nói chung ko phải ai cũng xấu nhưng nếu nhanh thì cũng trả mất gì. Hồi xưa mình ở Singapore thì chỉ cần 1 bịt khăn giấy đặt trên bàn là ko ai lấy chỗ của bạn rồi. nên hiện tại mình vận xài cách số 3. tương đối ổn với 1 vài quán. còn quán càfe quen thì nói NV quán trông giúp cũng không phải là ý kiến tệ.
Còn cách này cũng hay là Gọi sky hoặc messs cho thằng bạn/ con bạn thân ngồi canh cho mình
terran
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu đi nặng thì vẫn chạy ra không kịp. Mình thì thường mang theo một cái chăn lớn rồi trùm lên bàn/ghế đồng thời để lại tờ giấy viết "Bạn đang tìm chỗ ngồi à. Chờ chút nhé tôi sẽ quay lại cho bạn lời khuyên ngay đây"
Hoangvu.99
TÍCH CỰC
5 năm
đi chung với bạn 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019