[Chia sẻ] Các app hỗ trợ vân tay trên Android 6.0: khóa ứng dụng, SMS, ảnh, file, Play Store...

Duy Luân
22/4/2016 22:53Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VMinh1976
ĐẠI BÀNG
7 năm
T vừa chuyển từ WP sang Android. T vừa mua J5 Prime có cảm biến vân tay để mở đt khá nhạy, nhưng khi t cài app chạm để tắt đt thì cảm biến vân tay không còn tác dụng. T không muốn (hạn chế) dùng nút nguồn. Vậy có app nào chạm để tắt đt mà không ảnh hưởng đến cảm biến vân tay không? Hay tại t làm sai điều gì đó. Nhờ ae đi trước chỉ dẫn dùm, xin cám ơn !
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VMinh1976 Gavity screen , tui dùng j5 2015 cùi không có vân tay nên không biết nhưng app này hỗ trợ cảm biến khoảng cách, tự mở màn hình khi lấy ra túi và ngược lại . Đương nhiên sẽ tốn pin nhưng nếu bạn muốn bảo vệ nút nguồn
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.plexnor.gravityscreenofffree
@VMinh1976 em cũng bị trường hợp này, đang hỏi, nếu bác có cách nhớ forward cho em với nhé, cảm ơn bác
dr.temperate
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhquan1994 Cho e xin 1 gạch hóng app với ạ

Gửi từ Mi A1 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
thank. cam ơn nhìu.
Các bác cho em hỏi, có app nào dùng để khóa màn hình ko ạ.
Em cài cái Screen off and lock , dùng được nhưng chức năng mở vân tay 1 chạm của J5 prime nó lại ko dùng được, thành ra phải mở bằng hình.
quá tiện lợi..!!!
Cái applock ngon thật, càng ngày càng ngon, thay luôn cả app khoá màn hình điện thoại mở khoá bằng vân tay luôn.
rất tốt và quá tuyệt vời..!!!
rất tốt và quá tuyệt vời..!!!
Mình dùng Nokia 6. Sử dụng Easy touch để khóa màn hình, khi mở khóa màn hình bằng dấu vân tay thì máy báo "quản trị viên thiết bị đã khóa thiết bị" và bắt đăng nhập bằng khóa hình vẽ. Làm cách nào để mở máy chỉ cần dấu vân tay mà không làm thêm bước mở khóa bằng hình vẽ vậy ad. Nghe nói phần mềm này chưa hỗ trợ tốt đối với mở khóa dấu vân tay. Thanks./.
@noru4988 Khóa vân tay chỉ hoạt động khi màn hình tự tắt or bấm nút nguồn để tắt màn hình thôi.

Gửi từ SM-G920P của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mình dùng ứng dụng này để bảo vệ kho dữ liệu quay tay khỏi ánh mắt gấu. App dễ dùng, Vân tay nhạy l, chạm cái là đc. Với nhiều theme đẹp phết. Mỗi tội chưa có tiếng việt
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.oort.cloud.hidephoto
issarel
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này nhiều người dùng đánh giá cao, lại đang free cho ae dùng https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tohsoft.app.locker.applock.pro

Gửi từ Redmi Note 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
hung160990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@issarel hết free rồi
bạn cho mình xin file apk với
Sam có private mode cho nên ko cần dùng mấy app này. Khóa app trên máy cũng có từ vân tay đến mống mắt. Heheheh
Sauyeui
ĐẠI BÀNG
6 năm
@pond1597 Máy cùi không có. Knox thì bị khai tử. Vkl ép người ta mua máy dù máy còn tốt
hoang bn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng xong xóa trực tiếp app đi lại mở như thường
K bjo khóa dropbox bằng vân tay..e chỉ khóa bằng mk..đêm ngủ quên vk nó mở dc chắc chết
minhtri49
ĐẠI BÀNG
6 năm
App lock của mình k thấy vân tay là sao nhỉ?
Mình dùng mi max 3 phiên bản Trung Quốc không biết dùng app lock từ play store ổn định không ak. Ai đã dùng cho mình ý kiến!
@Cesc Inn Sao không xài luôn khóa ứng dụng có sẵn của máy? Cần gì app bên ngoài nữa? App của máy là chuẩn nhất rồi bác ạ.
em xin phép ké tý ạ.
e vừa mua oneplus 6t về up lên o2 thì bị ntn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019