Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ]: Các phương pháp update FW và MMC cho N9 ( OTA, NSU, FLASH )

___Gon___
5/3/2012 2:56Phản hồi: 417
417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh oi cho em hỏi tý. hôm qua em flash nhầm PR1.2 -059J652 trong khi máy em là PR1.2 -059L9X6. sau đó e Flash lai n9 bản PR1.2 -059L9X6 nhưng không nhận sim là sao nhỉ?
Mong mọi người giúp đỡ e vụ này
___Gon___
TÍCH CỰC
11 năm
@thaithuabc Flash lên 1.3 đi là ok ;)
- Tải Navifirm, giải nén. nhưng ko cài được, báo lỗi 0*c00000135. Nhờ các Men giúp. Thank nhiều.
Mình sd win xp3.
___Gon___
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhbinhle1 Nếu không cài được bạn tìm link down trực tiếp bản bạn cần ở mấy trang trước đó, mình post rồi đó
bạn nào cho mình xin link down FW & eMMC PR 1.3, black 64Gb được k, mình k thể cài navifirm đc 😔
wayche
TÍCH CỰC
11 năm
@emialas Vào đây nhé bạn , có đủ đó 😁
@wayche mình có vào rồi, đọc 33 trang rồi mà k thấy có, bạn thấy thì share link dùm mình luôn nhé, tks
wayche
TÍCH CỰC
11 năm
@emialas Ặc , download ngay phía dưới bài đầu tiên #1 mà kiếm chi xuống 33 trang dữ vậy ~~ , thôi đưa luôn nè
fw: Download
eMMC: Download
em Flash4ever mà nữa tiếng rùi vẫn chưa xong ..thấy màn hình sạc pin k ah,,,
___Gon___
TÍCH CỰC
11 năm
@duyjet Cứ làm lần lượt theo các bước là ok ah, đừng có làm tắt nhé
quan5693
ĐẠI BÀNG
11 năm
@___Gon___ bác ơi cho hỏi máy e là bản 16gb black xách tay phần lan có flash đc fw bản pr 1.3 của việt nam ko vậy? e down fw là 1,16gb và file eMMc tận 1,86gb :eek::eek: trả lời giúp e vs
___Gon___
TÍCH CỰC
11 năm
@quan5693 Bản của VN mã hiệu là 005, em check bản Phần Lan mã là gì nhé, nếu cao hơn 005 thì ko đc, cài bản của Phần Lan thôi, chả khác gì nhau đâu, thêm vài cái phần mềm đặc trưng của từng vùng và map thôi mà ;)
quan5693
ĐẠI BÀNG
11 năm
@___Gon___ check bản phần lan trong máy n9 mình hả a?nếu nhở hơn hoặc bằng 005 là update đc bản của việt nam hả a?tại tìm mãi ms đc cái link down bản 1.3...nhưng là của VN 😁
___Gon___
TÍCH CỰC
11 năm
@quan5693 Đúng rồi, nhỏ hơn hoặc bằng 005 là đc, nếu ko tìm bản cao hơn bản phần lan mới flash đc nhé
quan5693
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho e hỏi vs ạ :em đang đinh mua e n9 cũ hàng xách tay để trải nghiệm vì kết e nó rồi..hehe..nhưng mấy hnay đọc trên box meego thấy e í nhiều lỗi vặt quá...ví dụ màn hình hay vỡ:eek: :eek: và máy dùng cạn pin thì khởi động ko lên..cái lỗi này là e lo nhất vì e đang dùng con e63 mấy năm nay rồi rất ngon lành,ko lỗi lầm gì cả..thỉnh thoảng dùng cạn pin mới sạc cho pin nó đỡ chai 😁:D..a e cho mình hỏi có đúng thế ko vậy..đang băn khoăn quá :rolleyes:..tks a e nhiều
quan5693
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaothenhi à bác ơi cái vụ quay video ko khớp hình vs tiếng của nokia n9 khắc phục đc chưa vậy
@quan5693 chưa nghe vụ này lần nào @@
___Gon___
TÍCH CỰC
11 năm
@quan5693 N9 giờ bền quá, rơi rồi nước vào thoải mái mà ko sao, pin cũng gần đc 2 ngày @@, giờ vẫn dùng em này cùng note 2 😁
@___Gon___ Chắc bác chủ yêu để xem.... đồng hồ :D
máy em chai pin mất rồi 😔
quan5693
ĐẠI BÀNG
11 năm
navifirm không down đc r ...a biết trang nào down FW cho n9 nói riêng và các máy nokia nói chung chia sẻ a e vs 😁
___Gon___
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ Nokia nó đóng Navifirm rồi thì phải, giờ xem ai down rồi thì bảo họ thôi, có nhiều bạn có fw cao lắm xem lại trên diễn đàn xem hoặc hỏi anh google 😃

N9 vẫn dùng sim chính mà, nghe gọi cả ngày luôn ý nhưng ít chơi game và lướt web vì có em note 2 làm cái đấy rồi :D
- Có bạn nào còn lưu file FW và eMMC cho N9 không, có thể up cho mình xin được không, máy tính vừa hỏng nên mất hết dữ liệu, giờ mún flash mà link down của trang chủ không được nữa. Thanks
máy của em khi flasher bị cúp nguồn.khi khởi động chỉ hiện lên biểu tượng nokia sau đó tắt là bị lỗi gì mọi người .theo như trong mạng thì ng ta nói là bị mất boot .có cách nào khắc phục không ạ.mọi người chỉ giúp em với.co gì kết bạn chỉ dùm em với nge.tks mn nhìu ak.
https://www.facebook.com/

facebook.com

ចូលទៅក្នុង Facebook ដើម្បីចាប់ផ្ដើមការចែករំលែក និងការតភ្ជាប់ជាមួយមិត្តភក្ដិ គ្រួសាររបស់អ្នក ព្រមទាំងមនុស្សដែលអ្នកស្គាល់។
facebook.com
up sai fww có chữa đc k ạ
thantung2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
n9 của e ko nhớ mã bảo mật nên không format hay khôi phục cài đặt gốc được h em phải làm sao ạ?
@thantung2000 chạy lại fw đi bạn ơi, có hướng dẫn rồi đấy 😃
tgthao111
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mọi người cho mình hỏi là Fw của N9 h bị mất rồi mà ko có link down làm sao , ai có úp lại tất cả cho mình vơi, xin chân thành cảm ơn
@tgthao111 http://www.google.com/url?q=http://www.mrcrab.net/nokia.html&sa=U&ei=y88kVZbOFcTV8gWNsoGYBA&ved=0CAsQFjAA&usg=AFQjCNF5SmQc3OBVFDzKS517tN84tiA2dQ
nhiều phương pháp hay quá, trước em chỉ biết 1 cái
nhiều phương pháp hay quá, trước em chỉ biết 1 cái
Các pro cho em hỏi còn ai dùng N9 và có fw cho Variant 454 ko ah? E đang cần fw cho variant này, máy e hiện đang bị treo logo ức chế quá 😔
quanghm1304
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hải Bliss Nó phải đúng tên mã máy nữa chứ bác 😁
@quanghm1304 Bác có nguồn đâu ko chứ em kiếm toàn link die rồi, huhu 😔:(
quanghm1304
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hải Bliss Giờ khó kiếm lắm bác ơi, như fw em up ở trên em kiếm mãi mới được đấy, lùng tất cả mọi loại ngôn ngữ mới kiếm được. Bác chịu khó lùng tiếp thôi 😃
@quanghm1304 Bác có tên mã hiệu máy của em ko ạ, cho em với 😁:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019