[CHIA SẺ ]Cách Kết nối Dcom 3G trên Novo7 paladin

dinhanh_8x02
23/2/2012 6:26Phản hồi: 42
Mong mọi người chia sẻ cách kết nối 3G với Dcom cho novo7 paladin nhe!
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up...............mọi người cung thảo luận về em này nhé
tk!
up..........................
Pro ra tay giúp đỡ nhé!
thank!
Theo mình pít thì với d-com thì pó tay với tab AD

Gửi từ P76TI của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
D-COM của Viettel thì không xài Tablet đc đâu. Mà con Novo 7 Paladin cũng đâu xải đc 3G! hjx
Chưa có điều kiện thử, bro có thời gian thì qua mấy cửa hàng nó bán usb 3G ấy thử hết các loại xem sao. Nhưng nhớ cài 4.0.1 rồi hãy đi thử.
Usb3g hỗ trợ cho paladin chỉ có dòng của tàu thôi :-T
ko bik E173u-1 của mobi có chạy dc ko nhỉ? thấy nó chạy đc trên ELF và aurora
Cái này chắc chắn k vậy pro....................
Hủ Lô
TÍCH CỰC
12 năm
D-Com 3G chỉ dc hỗ trợ bởi tablet của Viettel (sẽ ra) thôi.
Thực sự bó tay.
Mình test trên D-cm 173eu-1 của Mobi ( dùng đc cả 3 nhà mạng) thấy nó cũng nhận driver.Connect thiết bị (nó hiển thị thông tin serial, thông số Dcom)nhưng nó không nhận network?
mình test trên sim 3g viettel và mobifone ko dc, bro nào có sim 3G Vina test thử nha?
Mình có cả 2 loại Dcom Viettel - và Dcom Mobi vậy mà không bít làm thế nào để 3G em này.
Bro giúp đỡ nhé!
thank!
@dinhanh_8x02 test = paladin à??? Trc mình có thử test = con Advanced I thì thấy nó cũng bị giống bạn, mà paladin và Ad I ra cùng lúc với nhau cơ mà, còn trên ELF và Aurora thì chỉ nghe thiên hạ bàn tán là dùng đc thôi chứ cũng chẳng bik thực hư
@dinhanh_8x02 em aurora dùng được dcom của dcom 3g của mobi nhé,bác cài thông số APN là vào được thôi
uh`mình cũng rất đau đầu về vấn đền này nếu ai có kinh nghiệm và đã dùng được xin chia sẻ cho anh em trong cộng đồng novo7
usb 3g mobi E173 dùng đc đa mạng,vitteo,mobi,vina,vnmobi,bữa trước ghé ibuy test thử em này paladin với chính usb 3g E173 của mobi mà mình mang theo với sim vitteo,sau khoảng 2p dò quét thì em này nhận ra mạng và xuất hiện 3g trên máy vô mạng ào ào,mặc dù khi dò quét mạng máy vẫn báo lỗi tìm kiếm mạng!
thật à bạn hôm nào phải thủ cái thuj ,hix mà giá thành cao quá bằng 1/3 cái máy rùi 😔 giá tầm 3-4l thì còn lấy được chứ 8-9l thì có lẽ là thuj dùng wifi cho kinh tế
@manhtinhte cái chip wifi của ainol bé tí teo, thay vì 3-4l thì ráng luôn 8l mà có cái 3g chạy vù vù đỡ bị bực mình hơn dùng wifi
mình đã sắm được con usb vina dùng ngon lành cành đào mỗi tội hôm nào mua cái otp loai ko day nhìn cho đỡ vướng vào mạng xem phim ,tivi chơi game mượt quá không ngờ với giá thành 3 triệu mà có thiết bị như thế nhưng pin vẫn ko hài lòng lắm dùng ko không sao chứ dùng có wifi hoặc 3 g giỏi lắm được 3h 😔
@manhtinhte thế bác dùng cái vina e173 à
Chào mọi người, tôi thấy ở trang nước ngoài kết nối được 3G cho paladin, tôi gà quá, mọi người xem thử rồi hướng dẫn cho ae nha!
http://www.slatedroid.com/topic/27150-3g-usb-dongle-works/
và đây
http://www.androidfiguren.de/Huawei-E173-3G/4G-Internet-Stick-for-alAinol-novo-7-Tablets
Oh! Sory! Link trên là của Advanced, paladin ở diễn đàn này:
http://tabletrepublic.com/forum/novo-7-paladin/anyone-got-3g-dongle-working-585.html
uh cho vào cài đặt mang có tên các mạng đó ,minh thử viettel vina đều đc chưa thử mobi mình thích mobi vì nhà mình có cột sóng cạnh nhà nên mạng ổn định hơn ai test mobi rùi báo cho minh biết vs nhé😁
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Novo ÈFL dùng cái ÚSB 3G ezCom của Vina nhận thiết bị, vào màng ào ào luôn. Unlock 3 mạng, cũng ok.
Mình dùng USB3G của Viettel, 1 số cải khác của China nhưng ko nhận được.
Các bạn mua ÚSB nhớ tét trước khi mua nhé.
duyhueht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dang dungnovo7 aurora em moi mua cai usb3g e173 cua viettel bac nao biet cach cai dat thi giup e voi nhe'rat mong duoc su giup do cua tat ca moi nguoi a,

Gửi từ novo7_Aurora của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Linh EDRA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình như fimware ÚSB 3G vitel đời mới con Aurora ko nhận được driver?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019