Chia sẻ cách sync dữ liệu giữa máy tính công ty và máy ở nhà

Duy Luân
17/12/2018 22:32Phản hồi: 321
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuongdk
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 lựa chọn nữa là làm việc trên mây luôn, vd goole doc, office 365. mình đang thử nghiệm code hàng ngày trực tiếp luôn trên google cloud shell
@chuongdk Úi, ngon thế. Mình cần làm front end nữa, bạn setup như nào thế?
dzungntd
TÍCH CỰC
5 năm
Cơ quan nhà nước 😆 chỉ VPN chứ không sync về nhà =))))
thaihavnn07
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dữ liệu toàn video tự quay bằng máy quay thì đồng bộ khó lắm. Vẫn phải dùng ổ di động thôi.
một cty có 10 20 người. liệu có cần khoá dữ liệu không???? mà chẳng lẽ lại bảo cty ít người là thiếu chuyên nghiệp. đời không có gì là phải thế này phải thế nọ cả. có thì chỉ là tư tưởng mấy ông thôi.
@tinhhuvo_01 công ty 10 20 người thì có thể khóa dữ liệu hoặc không khóa đều được, tùy theo bác sếp muốn như thế nào.

Tuy nhiên công ty có nhiều nhân viên (theo em trên 100 bắt đầu coi là nhiều) mà không có biện pháp bảo vệ dữ liệu thì chỉ có 1 trong 2 khả năng: hoặc là công ty đó chẳng có dữ liệu gì đáng giá để mà giữ, hoặc là có bao nhiêu dữ liệu đã bị người ngoài thấy hết rồi.
người ta có hơn 20k mail thật còn gì. còn nghĩ thế nào thì do bạn thôi =]]
mỗi ngày save chắc phải chục gb dữ liệu. đồng bộ mệt lắm............................ tan làm copy file làm dở cho nhanh
phmanh.16
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hài lòng với dropbox, không ưng onedriver
Đọc comment của mọi người mình thấy căng thẳng quá chỉ là nói ý kiến cá nhân không biết có bị gọi là tổ chức chuyên nghiệp hay không chuyên nghiệp nữa.
Mình làm ngân hàng 4 năm, Local bank cũng có, International bank cũng có, bank nào cũng cấm không có mấy cái như gửi mail cò thông tin khách hàng, rồi mấy cái đám mây ví dụ như GG Drive hay Dropbox....blah blah nhưng nói chung IT ở International thì không biết mấy đám mây ở Việt Nam mà Việt Nam thì chưa biết mấy đám mây ở nước ngoài nên chưa chặn hết được và muốn lấy thông tin(Chính xác chỉ là lưu thông tin khách hàng của mình) chứ mình cũng chẵng lạm dụng. Vậy nên theo mình nghĩ không thông qua nó mà nói về việc chuyên nghiệp của công ty được. Và Duy Luân cũng chỉ là sharing kinh nghiệm cá nhân nếu công ty nào thoải mái việc này thì áp dụng còn không thì có thể đặt câu hỏi đối với công ty bạn thì sao cho đơn giản vấn đề. Mình chỉ là chia sẽ quan điểm cá nhân nên các bạn đừng nói mình dạy đời hay gì gì nhé...hehehe
@converse_9xbmt Giờ nhiều dông ty theo mô hình BYOD nhưng mấy cty cũ cũ ở VN thì không biết tới 😁
huannh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng gói Office 365 personal sử dụng song song cho Windows ở VP, Mac ở nhà với Onedrive.
Sử dụng rất hài lòng.
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huannh Mình cũng đang sử dụng phương pháp này. Tuy nhiên, trên Win thì Ok nhưng trên Mac thì hay bị lỗi không đồng bộ được do lỗi tên file, truy tìm tên file bị lỗi thì không ra. Khá mệt
chinhnv28
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quả màn hình này model nào đấy các bác
lechiquang89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng Google Drive cho 2 laptop, 1 ở nhà và 1 công ty. dữ liệu đều đồng bộ. làm việc ở mọi nơi, có mất máy cũng chả sợ.
trolai10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất là đồng tình với mục thứ 3. Tất cả tài liệu, công việc đều lưu trên Onedrive, access every where.
phuong_teo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng onedrive 1TB & 5TB. Sync tới 3 máy của mình. Laptop Lenovo để ở cty, Surface đem đi ra ngoài khi cần & 1 cái PC để ở nhà!
File ít xài thì dùng File-On Demand cho nhẹ - nó chỉ lưu ở cloud, khi nào cần mới tải về.
Cảm thấy khá thoải mái ^^
MasterMinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tôi phải login vào comment vì cảm thấy tiêu đề bài viết đúng là ko đúng lắm.
Dữ liệu của công ty thì tuyệt đối ko sync, đặc biệt là code, data.
- Nếu Cty cần support 24/24 (như cty tôi), thì họ cấp laptop và có full quyền mônitor. Tôi cũng thích thế, vì dc work from home or anywhere. Bù lại khi mất laptop thì khá mệt, vừa mất tiền vừa bị thẩm vấn.
- Nếu cty ko cần, ko việc gì phải sync. Nếu sync chỉ có dữ liệu personal (như mượn máy cty code gì đấy). Mà cái này thì làm ít ít (như code) và dùng CI như bitbucket. Ai lại đi sync.
Còn personal info như hình càng ko nên để trong máy cty.
@MasterMinh Mình làm cty nhỏ xíu, toàn cty nghèo, tiền đâu mà cấp máy tính. Tiền công ty để cho mấy thứ khác ở giai đoạn này. Cty nào cũng như bạn nói thì lên đỉnh hết miẹ rồi 😁
justin_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy bác cãi nhau vụ chuyên nghiệp căng quá 😆)
Nói chung là tuỳ cty, tuỳ vị trí nhân viên, tuỳ theo định nghĩa chuyên nghiệp thế nào thôi. Mình cũng thấy có cty bảo mật hết dữ liệu cẩn thận lắm nhưng chẳng chuyên nghiệp (xét theo một số mặt mà mình nghĩ là thiếu chuyên nghiệp). Cũng thấy có cty nc ngoài hẳn hoi vẫn cho một số nhân viên đưa laptop về nhà làm thoải mái, cũng chẳng ai nói đc là thiếu chuyên nghiệp cả.

Nói chung là nhiều chủ doanh nghiệp chỉ để ý đến kết quả thôi. Chứ chuyên nghiệp mà kết quả như shit thì cũng chẳng sống đc mấy hồi.

Mình cũng làm giống bác Luân từ bao nhiêu năm nay rồi, nhưng trên laptop windows, tất cả dữ liệu lưu thẳng vô google drive có tự động sao lưu hết. Có mất máy hay tự dưng máy chết thì còn cứu được dữ liệu.
tự triển khai cloud riêng để dùng. Share cho sếp, vừa đc tiếng tiết kiệm tiền cloud cho sếp, vừa được dùng free. Thích chỉnh thế nào là quyền của mình 😆)))
Bjno1
ĐẠI BÀNG
5 năm
vote cho Dropbox
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
Có bạn nào như mình, win 1 ổ C, nhét Onedrive 1Tb, dùng trên nỗi Onedrive, máy nào cũng như nhau. Auto syn ngay khi save file.
pqd1910
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nện OneDrive quen rồi, có thêm GG Driver nữa nhưng OneDrive là sử dụng chính thức. Ngoài ra thì sử dụng thêm Remote Desktop (Anydesk) với user và pass cố định nên rất thuận tiện, thằng này mượt và nhẹ hơn TeamView.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019