Chia sẻ cách sync dữ liệu giữa máy tính công ty và máy ở nhà

Duy Luân
17/12/2018 22:32Phản hồi: 321
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đối với những cty cho sync dữ liệu về nhà hoặc ra các dịch vụ lưu trữ cá nhân của nhân viên thì cách này quá tiện, còn những cty không cho đem dữ liệu ra khỏi cty thì thua 😁
Bố Già 91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình lưu trữ qua nas - dung lượng thoải mái ko lo bố con thằng nào xâm phạm, tốc độ lại nhanh ko phụ thuộc
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
Thích con màn hình quá, anh em nào biết cho mình xin thông tin màn hình này với,
Cám ơn anh em
pearmain
ĐẠI BÀNG
5 năm
xài git, ko quan tâm lắm tới cloud 😁
zxcvbn78z
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình xin thông tin màn hình LG trong hình vớ
Mình còn dùng dropbox đồng bộ file giữa mac và win
raycaster
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cty lúc trc của mình: 8h block net ngoại trừ mail, 12h mở net nhưng block fb đến 1h15 block lại, 17h mới open free nhưng đến 22h lại block (là khuyên khích nên về nhà chứ ko ở cty tăng ca lướt net 😔 ) Ngoài ra thì block hết cổng USB, teamviewer,. . . block lun ổ C: :( :( ý kiến thì lên phòng Sếp giải quyết :( :( làm đc 2 tháng đi lun, ức chế @@
raycaster
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cty lúc trc của mình: 8h block net ngoại trừ mail, 12h mở net nhưng block fb đến 1h15 block lại, 17h mới open free nhưng đến 22h lại block (là khuyên khích nên về nhà chứ ko ở cty tăng ca lướt net 😔 ) Ngoài ra thì block hết cổng USB, teamviewer,. . . block lun ổ C: :( :( ý kiến thì lên phòng Sếp giải quyết :( :( làm đc 2 tháng đi lun, ức chế @@
Anh em dùng Cloud nào vậy 😔
Dropbox ngon quá, mà đắt quá :(
Mình thì đang dùng 1 ổ NAS để lưu dữ liệu.
tuansako
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công ty mình cấm tiệt cloud sync cá nhân. Muốn cũng k làm đc
apolong
TÍCH CỰC
5 năm
Em có thằng bạn chào hàng gói one Drive 5TB
Đang cân nhắc đẩy lên đó hết, nhưng cũng hơi kến...
honshupro
ĐẠI BÀNG
5 năm
Việc đồng bộ dữ lieu thì mình mình dung Onedrive trên Windows 10 cho 2 máy cũng khá ok. Chỉ còn vấn đề đồng bộ email là chưa được. Nếu dung POP3 thì không đồng bộ được, còn dung IMAP thì khi full server mình xóa bớt mail thì mất luôn không lưu trữ được. Chưa có một giải pháp nào để lưu trữ và đồng bộ mail trên 2 máy tính hiệu quả. Mình ở văn phòng thì dung PC còn khi đi công tác dùng laptop nên rất cần đồng bộ mail.
needforspeed
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dropbox mình đã xài từ nhiều năm nay, tài khoản free được 14GB
Hiện giờ dropbox thay đổi, chỉ cho phép sync trển thiết bị thôi, nhưng do công việc mình cần làm trên nhiều máy mới được, đang suy nghĩ chuyển sang google drive, mà chắc phải mua quá
dash.oad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dữ liệu mình để ở máy chủ JAV cả rồi, chả lo
@Duy Luân @King.quan nếutôi là IT công ty lớn thì em phát cho bác con zero client chạy Citrix Workspace app SSH thẳng vào server bảo mật của công ty, lúc đó lại bảo máy của bác như con ChromeOS méo thích. nếu nghèo hơn thì làm theo bác Duy Luân thôi. mấy bác xài Dropbox 18Gb còn Gsuits/ Drop Box Enterprise có tăng cường bảo mật dành cho công ty chưa có xài mà chê khiếp quá. lúc đó lại lấy con iPhone chụp màn hình share Air Drop. rồi chống chế tiện hơn cho công việc.
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chặn hết Cloud và các thiết bị I/O có làm bằng mắt
Đánh dấu
Anh Dung 70
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình mới tập dùng, đã có 1 tài khoản 100G
Làm thế nào để sync 1 thư mục giữa máy ở nhà và máy cơ quan để khi chỉnh sửa 1 file trong thư mục đó ở máy cơ quan thì file cũ ở máy ở nhà cũng được update.
2 máy đều đã cùng truy cập vào 1 tài khoản ngon lành rồi.
vandongvt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Google driver, Onedriver sync qua lại giữa máy cty và máy nhà mà. Có gì lăn tăn nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019