[Chia sẻ] Cách xóa toàn bộ ảnh trong Google Photos chỉ 1 lick

DaiThinh
11/10/2019 13:25Phản hồi: 12
[Chia sẻ] Cách xóa toàn bộ ảnh trong Google Photos chỉ 1 lick
Google Photos không còn xa lạ với chúng nữa, nó được sử dụng như một phần không thể thiếu trong điện thoại chúng ta. Google Photos giúp tự động backup hình ảnh, video trên điện thoại tự động lên đám mây của Google. Nhưng sau một thời gian sử dụng lưu trữ hình ảnh, video càng nhiều khiến bộ nhớ tài khoản Google của bạn đầy đi, trong khi Google chỉ cho bạn lưu trữ 15Gb cho tài khoản gmail miễn phí.

Khi bộ nhớ Google đầy thì bạn sẽ không thể upload gì thêm và đặc biệt không thể nhận email mới từ Gmail. Vậy giải pháp là bạn phải xóa bớt dữ liệu trong Google Drive và Google Photos. Việc xóa dữ liệu trên Google Drive thì khá đơn giản vì nó được phân theo thư mục, chúng ta xóa vài thư mục đó thì sẽ xóa hết tất cả.

Nhưng xóa hình ảnh, video trên Google Photos là việc rất khó khăn và mất thời gian, đặc biệt đối với các bạn lưu trữ nhiều hình ảnh, video (vài ngàn file). Vì Google chỉ cho phép tích chọn từng hình ảnh chứ không cho chọn tất cả (Ctrl + A) để xóa 1 lần, nên nó mất rất nhiều thời gian và sẽ không khả thi nếu bạn chứ vài chục ngàn hình ảnh, video

Nhưng bạn đừng lo vì đã có GDrive.VIP sẽ hướng dẫn các bạn chỉ cần 1 click sẽ xóa toàn bộ ảnh trên Google Photos. Sau đây, mình sẽ hướng dẫn xóa hoàn loạt hình ảnh, video trên Google Photos chỉ bằng vài click.
Video cách xóa tất cả hình ảnh trên Google Photos nhanh chóng

Hướng dẫn xóa hình ảnh, video trên Google Photos hoàn loạt

Xem chi tiết tại đây: https://gdrive.vip/cach-xoa-toan-bo-hinh-anh-video-trong-google-photos-nhanh-chong/

Cách xóa toàn bộ hình ảnh, video trong Google Photos nhanh chóng

Google Photos không còn xa lạ với chúng nữa, nó được sử dụng như một phần không thể thiếu trong điện thoại chúng ta. Google Photos giúp tự động backup hình ảnh, video trên điện thoại tự động lên đám mây của Google. Nhưng sau một thời gian sử dụng...
gdrive.vip

Chúc các bạn thành công!
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Okay, thanks
saunambon654
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã ai mua tài khoản Google tại https://gdrive.vip/ này chưa ạ? Thấy họ quảng cáo cũng hấp dẫn mà chưa biết thế nào, liệu có bị block sớm không?

Trang chủ

GDrive.VIP - Mua Bán tài khoản Google Drive Unlimited 2023. Google Drive Không Giới Hạn dung lượng lưu trữ. Thời gian sử dụng VĨNH VIỄN, Uy tín nhất hiện nay!
gdrive.vip
DaiThinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@saunambon654 sài ngon nhé bạn, nhiều cty đã mua và sử dụng bên mình, có hệ thống backup tự động cho khách hàng luôn nhé
X0000
TÍCH CỰC
4 năm
Có thể cho ai cần, việc xóa hết ảnh trên photos.google.com đơn giản hơn nhiều
Chọn ảnh đầu, xong kéo thanh cuộn đến ảnh cuối, giữ phím shift và chọn ảnh cuối là sẽ chọn đc tất cả ảnh
DaiThinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@X0000 Vâng, vấn đề là bạn kéo và chọn 50 lần như thế mất bao lâu và bao nhiêu thao tác, chưa kể nếu may tính bạn yếu thì sẽ treo luôn. Còn cách mình dùng vài bước là xong 😁
X0000
TÍCH CỰC
4 năm
Của mình, ko có nhiều, làm trong 2p (sửa lại tí thực ra là chưa đến 1 phút đâu)
Screenshot - 23_04_2020 , 4_02_37 PM.png
DaiThinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@X0000 Uh, như mình nói ở trên, nó còn phụ thuộc vào cấu hình máy tính của bạn nữa, nên hãy thử máy tính bình thường xem
link01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@X0000 Rất hữu ích, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019