[Chia sẻ] Cái sướng, cái khổ khi xài laptop chỉ có cổng USB-C và cách chia tay những cái adapter

Duy Luân
9/5/2017 22:5Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tương lai là chuyên jcuar tương lai
mac 2015 vẫn là nhất có đầy đủ các cổng không ngán anh nào. kkk. lại còn có táo phát sáng nưa. nhưng 2016 bị lỗi usb c ra hdmi nha. dùng cổng đó wifi bị tịt
@lephuonglaty Đang xài usb-c ra HDMI nha, không bị gì cả
@Duy Luân Bạn xài màn hình ngoài gì thế? mbp no touchpad chiến đc ko ?
@Duy Luân Luân cho mình hỏi sợi cáp USB-C ra HDMI mua ở đâu mà rẻ vậy, mình kiếm hoài ở VN chả có ma nào bán. Cũng chỉ cần đúng mỗi sợi cáp đó thôi mà tìm không ra.
@Koma Satomi Nó đây bạn này: http://pinsacdienthoai.net/bo-chuyen-tronsmart-cth01-tu-usb-c-3-1-sang-cong-hdmi-id473.html
@maytinhgiarehn Cái này không phải cái mình cần, mình cần sợi cáp một đầu là USB-C một đầu là HDMI cắm thẳng màn hình thôi
chuyên làm việc và chơi với dân cuồng apple thì còn đỡ, ng dùng bình thường thì khổ thôi rồi, sạc ké cũng k có mà sạc.
dùng cái điện thoại xài type C là đã khổ thấy mie luôn rồi, đi đâu muốn sạc cũng k đc, lúc nào cũng cần cái đầu chuyển micro-type C.
letuk42m4
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng chính hãng FPT nguyên hộp 😃. Người ta mua vì người ta cuồng táo, thích sang chảnh 😃))).
Hàng chính hãng FPT full box 😃)) nhưng mất tiêu cái hoá đơn nên ko đi bh được. Usb type C chắc 1-2 năm nữa mới phổ biến được.
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
7 năm
cho cười vào mặt b 1 phát nhé, MS mà ngôn lù thì b lạ đại lắc ngù nhé
@QuanPhamKT H nhìn sang bọn XPS (nhất là 13, 13 2 in 1 ngang phân khúc vs Surface Laptop) Type C thunderbolt 3 Type C chơi eGPU cắm sạc chung vs điện thoại thoải mái, mà USB 3.0: có, HDMI: có, khe thẻ nhớ: có, cả Asus, Toshiba, Acer đứa nào cũng có cả 😆 cứ thêm Type C là phải bỏ hết mấy cổng kia à mà fan MS cứ đi khóc thuê lắm thế 😃 Cho hỏi con Surface laptop có j hơn mấy con ultrabook cao cấp cùng tầm tiền, thử kể ra phát, nếu như ko muốn nói là cái windows S ko chạy đc exe phải bỏ thêm tiền mà dùng như 1 cái laptop bình thường 😁
Sướng cái là nhanh, tiện...khổ cái là có lần về quê, quên mang cáp đếch mượn được ai 😔((
Mình thấy hạn chế nhất là tốn thêm tiền. 😁
nph_hn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang bán mấy cái này mà chả có máy test 150k, nếu ip mà hỗ trợ usb-c nữa thì tốt.
http://www.facebook.com/hoangaukey
@Duy Luân
  • Cáp HDMI ra USB-C: đầu HDMI gắn vô màn hình rời mình xài mỗi ngày, giá tầm 10$, xịn thì 20$
cáp này mua ở đâu $10?
ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xạc PD : OK
Cáp USB - C có hỗ trợ PD !!! nghe khó nhỉ , nó có ký hiệu gì khác không bác @duy lu
ilovepiaggio
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xạc PD : OK
Cáp USB - C có hỗ trợ PD !!! nghe khó nhỉ , nó có ký hiệu gì khác không bác @duy lua
Nhiều sợi cáp không hỗ trợ sạc full speed nữa... kiểu sợi USB-C của Anker chỉ sạc tới tầm 60W, không full speed 87W cho Macbook Pro 15" được...
esata
CAO CẤP
7 năm
@Koma Satomi Sướng kiểu DuyLuân_Mác thì chỉ có thế thôi nhé!
Tôi đã mua một trong những sản phẩm này và nó tuyệt vời với macbook của tôi. Bao gồm hai cổng USB Loại C, khe cắm thẻ SD và Micro SD, hai cổng USB 3.0 và một cổng HDMI, hỗ trợ 4K 30Hz
Tôi đã mua một trong những sản phẩm này và nó tuyệt vời với macbook của tôi. Bao gồm hai cổng USB Loại C, khe cắm thẻ SD và Micro SD, hai cổng USB 3.0 và một cổng HDMI, hỗ trợ 4K 30Hz
esata
CAO CẤP
7 năm
Sướng tiêu tiền nuôi thằng hút máu nhé!
haismit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xài laptop đừng có nghe người khác nói .họ nói là họ xúi bạn bỏ tiền ra mua vì họ có % pr trong đó. Tự mình cảm thấy tốt cho mình là mua thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019