[Chia sẻ] Cài và chỉnh Nova Launcher Prime để có trải nghiệm Android tốt hơn

Duy Luân
7/11/2016 3:11Phản hồi: 183
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babyblue6372
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho em hỏi ngu: bản prime mua trên CH play so với down ở appvn khác nhau như thế nào vậy các bác?
@babyblue6372 trên CH Play là bản chính hãng, trên AppVN là bản lậu. Lậu thì ko mất tiền nhưng có nhiều rũi ro về bảo mật.
mrqd
TÍCH CỰC
6 năm
Bản Prime mua CH Play là bản xịn, bản down ở appvn không phải bản xịn, nếu bạn thích xịn và có nhã ý ủng hộ nhà phát triển thì bạn mua của CH Play, ngược lại thì dùng của appvn. (Cá nhân tôi) không thấy sự khác nhau của 2 bản này.
babyblue6372
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrqd ũng muốn ủng hộ,mà đợi giảm giá hoài không có bác ơi...100k chat quá...trừ khi có thêm khác biệt
babyblue6372
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết em chỉnh sao giờ thanh dock không cho thêm ứng dụng vào nữa,các bác chỉ em cách sửa với...thanks các bác
cuxeng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko mở khóa bằng vân tay được
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@cuxeng Xài vân tay được, vào Nâng cao/ phương thức màn hình khoá/ chọn Thời gian chờ
khanhduy3010
ĐẠI BÀNG
6 năm
ae cho hỏi sao mà chuyển màu của app drawer sang màu đen vậy, của mình màu trắng @@
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@khanhduy3010 Vào cài đặt Ngăn chứa/ Nền Màu và độ trong suốt --> chọn màu đen --> chỉnh transparency (độ trong suốt) theo ý thích.
Cụ Nguyễn Thành Luân post cho em cái back up của cụ. Em load về rồi sài luôn. Vừa mới dùng cái này nhìn các settings của nó mà hoa hết cả mắt. Cảm ơn cụ trước.
KAKALAT2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ghét cái lại phải cài tesla unread mới thông báo tin nhắn và cuộc gọi nhỡ
jul12st83
TÍCH CỰC
6 năm
đưa ứng dụng ra màn hình khi sử dụng nova ntn các bác ơi
THANHDATNHUY
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em cho mình hỏi là cài đặt thời gian khoá màn hình tự động trong Nova chỗ nào vậy nhỉ? Máy mình đặt mặc định trong cài đặt 30s mà tới 2 phút mới tự khoá. Dùng Laucher gốc của Samsung thì bình thường. Xin cảm ơn Anh em !
THANHDATNHUY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân hỗ trợ giúp với. Cảm ơn mod trước!
dùng nova hay miui hơn nhỉ
zolahn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@black.crystal Nova hơn nhiều chứ
@zolahn Có làm máy nhẹ với nhanh ko bạn, mình nghe nói muiui khá nặng
zolahn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@black.crystal Nova dùng nhẹ lắm bác ah
qspeed
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cách nào để chỉnh màu cho thanh thông báo ko mọi người
prootaku
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nova có xóa hẳn thanh điều hướng ảo không bác @Duy Luân
bourne6372
TÍCH CỰC
6 năm
Có bác nào xài được vuốt lên, vuốt xuống 2 lần không ạ?
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@bourne6372 Cái này đúng ra là chạm rồi vuốt, gõ 1cái rồi ngay lập tức vuốt (lên hoặc xuống), mình vẫn đang xài ok.
bourne6372
TÍCH CỰC
6 năm
@stun Cảm ơn bác nhiều lắm, từ ngày xài Nova đến giờ, lần đầu tiên làm được vuốt 2 lần
proxyweb03
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình nhìn cái giao diện của themes thằng review này mà thích quá, ae nào biết cái themes này chỉ cho mình với

Tôi hay phải chụp ảnh màn hình, tìm mãi mới thấy có cái Pinch in trong mặc định của Nova. Xin hỏi các cao thủ có cách nào khác đơn giản hơn như Double tap ko?
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
@quang56789 Các bản rom phổ biến có chức năng chụp màn hình bằng cách vuốt 3 ngón tay liền 1 lúc từ trên xuống dưới. Bạn hãy cài đặt nó ở mục Cài đặt > cử chỉ.
@mrqd Mình đang dùng android 6 không hỗ trợ cái đó. Lên 7 thì đơn giản nhưng mà nhà SX ko hỗ trợ nữa
bourne6372
TÍCH CỰC
5 năm
@quang56789 Pinch in là ở đâu em không thấy bác?
mrqd
TÍCH CỰC
5 năm
@quang56789 Bạn lên Google Play tải Screenshot Touch, 1 ứng dụng cho phép bạn chụp ảnh màn hình mọi lúc và rất nhanh, chỉ việc chạm biểu tượng chụp luôn hiện ở màn hình (cả lockscreen) hoặc lắc nhẹ điện thoại. (Nó sẽ hướng dẫn bạn cài đặt sau khi bạn tải và cài ứng dụng). Chúc bạn vui và hài lòng.
@mrqd Cảm ơn bạn nhiều
Như vậy đã ổn chưa ạ, ai thấy chỗ nào chưa ổn thì chỉ mình với nha
Xài rất ok

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019