[Chia sẻ cảm nhận] BlackBerry Passport - một chiếc điện thoại kén, nhưng đã!

Duy Luân
21/12/2014 1:39Phản hồi: 460
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CHUẨN RỒI
ngochanghai
ĐẠI BÀNG
9 năm
chỉ bỏ ra 6h để làm quen với dt mới mà đã nhận định là dt kém, kg biết ai kém nhỉ?
@ngochanghai Kén chứ khong phải kém bác nhá

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
quanngonngon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ngochanghai "Kén" chứ không phải "Kém", kén chọn người dùng đó ông à. 😁
Vẫn giữ quan điểm Passport -> 6+ -> Note 4 lần lượt là những đt đáng mua nhất thời điểm này
PP là sản phẩm sexy nhất từ trước tới hiện tại
Đã thiệt hôn đó nghen?
Mình cũng đang cân nhắc quay lại BB với Q10, tuy nhiên có nhiều ng can dù thời điểm này giá khá tốt.
bai viet cua anh duy luan ,viet dai nhung rat hay .cho moi nguoi cai nhìn tong quát hon, de lua chon smart phone phu hop voi cong viec cua minh
không hiểu sao LG lại không tiếp tục dòng Vu nhỉ?
hungquyen999
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenminhhung190 mình thích một con vu giống vu 2 và cấu hình khùng
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
năm nay chỉ có con Passport này gây ấn tượng thôi Smartphone đang bảo hoà các hãng chỉ đang cố gắng làm tốt hơn thôi nhưng ko có nhiều sự đột phá nữa
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
Giữa PP vs 6+ thì con nào mang lại trải nghiệm tuyệt hơn bác ?? Hay cả 2 e như nhau ???
@Dung.5923 Như nhau, mình thích chụp ảnh bằng 6 plus hơn, chat và web thì BlackBerry pp
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
@Duy Luân Mod cho e hỏi. Những ứng dụng như fb zalo trên PP hoạt động có ổn định ko ?? Vs lại máy có bị lỗi vặc gì ko ??
QPR
TÍCH CỰC
9 năm
PP thì ngon rồi, nhưng BB10 có cái tác vụ quản lý danh bạ ngu vãi, mỗi lần tìm tên ai đó là bực. Thắc mắc nhiều lần là sao đã làm tốt phần danh bạ như os567 rồi mà còn thay đổi làm quái gì cho nó giống bọn IOS hay Android, Ngu!
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QPR Ngu chỗ nào vậy bác. bác đang dùng OS nào, em dùng 10.3.1.1154 thấy hài lòng. Trước em không dùng những máy khác vì cái danh bạ tìm rất khó chịu giờ vẫn hài lòng với Ku 10
QPR
TÍCH CỰC
9 năm
@rainway_ds Ngu hơn OS5;6;7 ở chỗ, phải gõ chính xác tên người đã lưu trong danh bạ (bao gồm viết thường or viết hoa, có dấu và ký tự đặc biệt) thì nó mới tìm ra.
Ví dụ: có tên "Thái_SG" trong danh bạ và bạn gõ "thai sg" là nó báo không có, cũng vậy với OS5;6;7 thì tìm ra ngay. Thiếu xót này chứng tỏ BB10 nó chửa quan tâm đúng mức đến danh bạ với tên người có dấu của Việt Nam.
rainway_ds
ĐẠI BÀNG
9 năm
@QPR Đó cũng 1 phần là do bác lưu không đúng chứ cái SG sao bác không cho vào field company là Sài Gòn có phải cái danh bạ nó đẹp hơn không và khi search bác đánh "thai sai gon" là đẹp ngay mà. viết thường viết hoa nó chơi hết bác nhá không dấu cũng chơi
Ft.13thAE
ĐẠI BÀNG
9 năm
BB ;)
fine
TÍCH CỰC
9 năm
Lý do em mua passport là vì nó là mơ ước của em có một cái BB bàn phím to hơn dòng bold. Tuy nhiên, đúng như anh chủ nói, cần phải có thời gian làm quen lại với bàn phím vì nó to đáng kể so với 9000/9900.
Con classic cũng đáng mua vì nó có 4 phím truyền thống cực kỳ hữu dụng nếu nó được định giá thấp hơn chút nữa so với passport.
cuong.pm
TÍCH CỰC
9 năm
Cái quan tâm nhất bây giờ là bao giờ giá mới giảm, xuống độ 11-12 thì ngon quá.
Arena8686
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuong.pm ngày này , tháng này năm 2016 nhé bạn
Mình cũng thấy mê passport nhưng mà thôi dùng Iphone quen rồi, đợi xuống khoảng 4 triệu mua con 1 về nghịch 😃
Đang muốn mua 1 e PP màu đỏ, đã hiếm càng hiếm hơn!

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Theo mình con này phím nhìn có tí xíu ỏ dưới khó bấm , thấy con 9900,q10,phím dể bấm hơn.
Đang xem con q20 thích các phím cứng như 9900
bachl0ngvjet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình rất thích các bài đánh giá của mod Duy Luân.
Vote cho em này trên vnexpress nhưng đọc bài này mới hiểu thêm về em nó. Đúng là con đường chơi bb vân còn khó lắm.
BlackBold007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một bài viết thú vị!
Mình cũng rất thích Passport, thích ngay khi cầm nó, nhưng hiện giờ thì giá hơi cao, chắc phải đợi một thời gian nữa mới có thể mua được.
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
Thích PP wa có xài đc chừng 1 tháng nhưng ngán cái bề ngang hơi to khó xài đc 1 tay khi đang lái xe, hay khi nằm xài dễ rótw vô mặt 😆) với app thì khá thiếu các app xài gg service
A viết bài nhớ đề cập xem a đã giải quyết thay thế các app đó ntn @Duy Luân
@tommyteen Nhu cầu app mình không cao, BlackBerry có đủ hết những thứ mình cần trừ app Pebble và Zalo. Facebook cũng chưa ngon.
xizon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân Pebbe trong Power tool hoặc Talk2Watch có đó bác
edit: và FB thì nhìn HDH khác mà thèm 😆
@xizon Mấy cái đó thì cài rồi mà cũng còn kém lắm 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095