[Chia sẻ cảm nhận] BlackBerry Passport - một chiếc điện thoại kén, nhưng đã!

Duy Luân
21/12/2014 1:39Phản hồi: 460
460 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hungquyen999
ĐẠI BÀNG
9 năm
vu2 cũng rất tuyệt, bác thử làm bài so sánh với vu2 xem, vu 3 ko nói, nhìn bầu bầu ngu muốn chết
kimstars
ĐẠI BÀNG
9 năm
có sử dung được play store ko anh. Các hệ điều hành mới bây giờ muốn phát triển thì hoặc là phải có kho app riêng mạnh, hoặc là phải dựa vào play store để phát triển lên, kèm theo đó là phát triển kho app riêng, sau đó rồi tách ra thì được (nếu như có sự đồng ý của google). Microsoft lớn mạnh vậy mà mà hiện tại vẫn có khá nhiều người e dè với WP bởi vì kho app không đa dạng, ít cập nhật
chuconghuy
TÍCH CỰC
9 năm
@kimstars Vô tư
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
mod troll quá, nếu lần quay lại với BB10 mà là Z30 thay vì Z3 thì đâu có cái cảm giác hụt hẫng như vầy 😁
hqa cầm thử BBPP, mình chỉ thắc mắc là bỏ túi quần ntn thôi
Facebook xài bằng browser ngon chán. Browser BB10 max nhanh 😁 Xài cả google map còn sướng
Awakagar
ĐẠI BÀNG
9 năm
Evernote cũng tốt, nhưng cái OneNote nó link với 365 của em, Nên ko từ bỏ được.
BB hay 6+ đều mỏi tay cả. Em giờ thấy 5s là hay nhất nhỏ gọn. Với lại em hay nhắn tin lúc chạy xe nên ưu tiền đt nhỏ gọn có thể nhắn tin 1 tay được 😁
PS: nếu bb os tốt tí thì em sẽ làm con classic vì nó có thể nhắn tin 1 tay được :D
xEza
TÍCH CỰC
9 năm
@Awakagar Nt trong khi lái xe? E xin can bác, bác đang duy trì một thói quen ko tốt chút nào. :D
Pin Pp so với 6+ thế nào bác? E đang dùng, tính thêm e pp nhưng tình yêu với BB vơi nhiều vì cái os của nó ức chế vãi
iPhalet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Awakagar hehe cũng nhiều người giống mình nhĩ xài 5s ngon xài 1 tay thì khỏi chỗ chê cần màn hình lớn thì laptop đáp ứng
mountain90
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thích anh @Duy Luân gần nhất TT 😁
Birdy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cám ơn rất nhiều! mình đã tìm ra câu trả lời cho một số thắc mắc bấy lâu nay. chắc là quay lại với BB bằng em này quá.
nguyenphivn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy Luân cho hỏi là nếu so về gõ phím thì pp tốt hơn hay các dòng khác tốt hơn? Gõ lâu có bị đau tay không? Và phần quan trọng hơn đó là trải nghiệm tổng thể về phần mềm thì như thế nào?

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nguyenphivn Tổng thể là ok. Bàn phím mềm không đau tay lắm đâu.
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em này hiện tại không có đối thủ về khoản hiển thị dưới trời nắng...màn hình chống loá tuyệt vời
Group Passport đây:

@William_Bruce Joint!
tnh1011
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng có trải nghiệm như Mod Duyluân, cũng hụt hẫng trong lần quay lại vói z10, đang tính mon men quay lại với PP thì đọc được bài này, bạn có thể làm thêm một bài về độ tương thích của các app đang phổ biến hiện nay trên passport không
Mình thấy khó bán do cái giá, với bất tiện lúc bỏ túi thôi, chứ thấy cũng nhiều cái hay 😃 thấy viết bài kiểu "cảm nhận" này hay hơn "trên tay" ở chỗ cho ae biết trải nghiệm thực tế của 1 ng dùng, thay vì chỉ đánh giá sơ qua lúc mới cầm. Mốt tinhte làm thêm bài về mấy con đt "vui vẻ" =]] cho mọi ng đọc nhá
Đã trải nghiêm 3 ngày và tương đối hài lòng, chỉ có cái bất tiện là to quá, phải dùng 2 tay 😔
LongLak
TÍCH CỰC
9 năm
Lâu lắm rồi mới đọc bài hay như vậy. Cám ơn anh @Duy Luân nhé. Sẽ cố gắng làm 1 em pp. Thích nó từ lâu rồi
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
Mod @Duy Luân viết rất chuẩn và hay lại k sai lỗi chính tả bác @cuhiep😁
id@wn...
TÍCH CỰC
9 năm
Vẫn đam mê bb từ lâu như bác chủ và cũng có nhiều bài chia sẻ trên tinhte này rồi, vẫn mong sẽ quay về bb mà chua có dịp. Hi vong em này sẽ làm minh quay ve rim.
khanhsav
ĐẠI BÀNG
9 năm
Minh đã dúng nó trong vòng 1.5 tuần. Và có một số chia sẽ thật lòng như thế này:

+ Nếu bạn thường xuyên măc quần Jean thì bạn không nên mua.
+ Nếu bạn thường xuyên xài Viber hay app chat nào mà không phai native app thì bạn không nên mua vì cái bàn phím của BB PP rất nhạy, mình rất là bức xúc lúc chat mà con trỏ (cursor) nó cứ nhày lung tung và màn hình trượt lên trượt xuống.
Nhìn nó vuông vuông đơn điệu làm sao ấy bỏ túi quấn móc ra thấy vướn víu làm sao lại thêm bàn phím làm mình nhớ tới thởi kỳ đập đá của nokia
Bổ sung thêm một số ý kiến sau:

Chỉ nêu một số nhược điểm:

1. Các Quick Setting chỉ có thể slide từ trên xuống dưới cho hiện khi ở màn hình Home, trong khi chạy các ứng dụng thì không thể. (Cái này chắc là do BB10 chứ ko phải của PP - Em mới sài BB10 nên ko biết các máy khác thế nào.

2. Các app như Web, FB... khi cuộn xuống dưới mà muốn trở về lên top thường chỉ ấn lên thanh task bar trên cùng hoặc phần màn hình trên cùng là lên top nhưng PP không có cái đó nên nhiều khi phải vuốt lên... khá mệt!

3. Hiện tại các apps cho Passport còn ít và đặc biệt Viber chưa hỗ trợ...
(Ngoài ra thì BBM mới cực ngon, nhanh, nhạy... Skype cũng rất ổn!)

Ngoài lề:
Em đã test Blend trên PC, Mac và iPad thì tất cả hỗ trợ rất tốt, riêng Blend trên iPad khi có cuộc gọi đến máy Passport thì không thấy có hiện tượng gì trong khi trên Mac và PC có hiện thông báo cuộc gọi tới - Chỉ hiển thị mà không nghe được.

Test Backberry Link mới trên PC và Mac:
- Trên PC: Tốt
- Trên Mac: Cực kỳ tốt!

Blend và Blackberry Link: Từ giờ kết nối khỏi lo dây dợ 'oằn tà là vằn' cho mệt!!! Cứ Oai Fai mà sài...

Thanks!

Group của Passport đây:
@William_Bruce Số 1. Bác vuốt bằng 2 ngón trên xuống. Đâu cũng ra. Như kiểu ngộ không gọi thổ địa ấy
Số 2. Bác dùng BB chắc thâm niên chưa lâu. Trong app : lên trên bấm T, xuống bấm B
nowhere
ĐẠI BÀNG
9 năm
@William_Bruce Cái này không phải là nhược điểm của Passport mà là "nhược điểm của bạn" 😁. Không tìm hiểu cách sử dụng trước khi dùng
1. Từ bất kỳ ứng dụng nào, dùng 2 ngón tay vuốt từ trên xuống sẽ ra Quick Settings, còn dùng 1 ngón tay thì ra menu của ứng dụng đó.
2. Hầu hết các ứng dụng native của BlackBerry đều hỗ trợ phím tắt, nhấn T (Top) để lên đỉnh, nhấn B (Bottom) để xuống đáy, P (Previous) trang trước, N (Next) trang tiếp theo ... và rất nhiều phím tắt khác
@nowhere Mới biết luôn :v Xin cảm ơn
kenpham
ĐẠI BÀNG
9 năm
@William_Bruce Trả lời bạn:
1. bạn dùng 2 ngón tay vuốt từ trên xuống khi đang ở trong 1 app bất kỳ, sẽ ra cái màn hình quick setting cho bạn
2. lên đỉnh bạn dùng T (top), xuống dưới bạn bấm B (bottom)
3. Viber thì xài tạm của android thôi bạn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019