[Chia sẻ] Chọn thùng carton hay vali, kinh nghiệm đóng đồ vào thùng, cân ký để đi du lịch

Duy Luân
12/10/2017 14:53Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kyle.D
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu chọn thùng carton, vậy xin hỏi tới nơi thì trong thùng còn lại bao nhiêu món? Vali khoá mấy cái, dán băng keo xung quanh mà tụi sân bay còn cạy ra để chôm đồ.
@Kyle.D Full, chưa từng mất đồ. Vali KHÔNG THÈM KHÓA và chưa bao giờ có ý định khóa vali.

Tips: đừng khóa, vì như vậy họ sẽ nghĩ bạn không có gì quá, bọn xấu không (thèm) để ý tới
@Kyle.D có thể bạn chưa biết, khóa vali nào cũng mở ra rất dễ...
CuongLam02
TÍCH CỰC
7 năm
Mới vừa rồi đưa ba mẹ về Mỹ, đóng 2 kiện (đã quấn nylon) 1 vali chứa quần áo..., 1 thùng mốp xốp trong đó có bánh, khô các kiểu, cân lại dưới chuẩn 2kg, check in ở China Airlines, sau chạy qua máy quét, chúng nó bắt phải khui thùng mốp xốp mới chịu, nhìn bên cạnh có 2 vợ chồng trẻ vs 1 con đag bú, quét xong cũng bắt khui ra (cũng thùng mốp xốp) nhìn thấy tội. Còn ba mẹ mình do có người thân làm trong sân bay nên nói nó 1 tiếng, thế là nó cho qua.
PS: mình thấy ai đóng thùng thì dễ bị tụi nó bắt khui ra lắm, (có người thân về bảo đưa cho nó 200k hay 20$ j đó nó cho qua liền.)
hikarukoto
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Quần áo cuộn tròn lại kiểu cuộn cravat, cực kỳ tiết kiệm diện tích vali vừa không bị nhăn nhàu khi lấy ra.
2. Không cần mua cân tay và cộng gộp cho mệt. Cứ lấy cân sức khỏe chịu khó rê vali đứng lên cân. Sau đó bỏ vali xuống cân lại cân nặng bản thân trừ ra là biết cân nặng vali. Hoặc dùng cân điện tử.
3. Cân nên trừ hao ra vài 3 kg. Đừng bao giờ nhồi số kg sát ván vì cân checkin sân bay thường "cân nhiều" hơn cân ở nhà 1 ít.
Tôi thấy rất tốt đó chứ bạn xelocko
Bài viết hữu ích em đánh dấu cái.
hungngoduc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kinh nghiệm của mình thì khác một chút. Đóng hàng vào thùng thì không có chiều nào là đáy thùng, chiều nào là phía trên cả. Vì hành lý bị quăng quật trong băng cũng như trong lúc di chuyển. Những món đồ dễ vỡ, dễ bị biến dạng nên đóng cẩn thận, có quần áo hoặc giấy ăn bọc xung quanh và có hành lý khác chèn vào. Đóng thùng carton sẽ cân chỉnh được thể tích gói hàng dễ dàng hơn valy, vì có lúc đi mang nhiều quần áo hoặc đồ nhẹ, có lúc lại cần mang nhiều đồ nặng, nhiều khi đủ cân rồi mà valy vẫn rỗng thì không an toàn cho đồ đạc bên trong. Cuối cùng là nên quấn giấy bóng ở sân bay, quấn kỹ các goc (nếu bạn không thể tự làm ở nhà)
meoem86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác duy cho e hỏi chút. Về kích thước thùng như thế nào bác. Hay là chỉ cần không quá khổ. Và quá 23 kí là được bác
Hover
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bạn cho mình hỏi ví dụ mình ký gửi vali thì có cần phải dán gì không? Nếu ở nhà không tiện dán thì ra sân bay chỗ ký gửi có dán được không? Mình chưa ký gửi đồ bao giờ 😔.
hungngoduc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hover Không bắt buộc phải dán gì cả. Mình đánh dấu hành lý của mình cho dễ nhận ra thì dán thôi, và nhớ đóng vali chắc chắn, khoá vào nếu có. Đến làm thủ tục ký gửi họ mới dán cuống hành lý lên kiện hàng, và đưa bạn cầm 1 cuống hành lý, giữ lấy cái đó trong trường hợp thất lạc.
có bác nào vác 1 cái màn hình máy tính đi nước ngoài chưa ạ? mình muốn đem 1 màn hình 24inches trong hành lý ký gửi đi nước ngoài không biết có an toàn ko bị hư hại ko? Nhờ các bác chỉ giáo giúp. Mình cám ơn ạ
tronghpfc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Louis Lee7mu đợt tháng trước mình có vác theo 1 màn 27" do mới mua nên mới mang theo thôi, bạn cứ bọc kín và để giữa đống quần áo tránh hư hại là đc, có mút sốp hay vải mềm bọc nhiều vào
Ngọc821
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mọi người cho em hỏi kinh nghiệm mang rượu lên máy bay với ạ
Cho cái vali đã mất mấy cân rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119