Vài cảm nhận khi chuyển từ iPhone X sang iPhone XR sẽ như thế nào?

Mikeknowsme
13/8/2019 7:40Phản hồi: 332
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
Đổi trâu lấy nghé, thần kinh.
@tintin.com Bình thường mà bác, XR thực dụng và tốt mà.
tintin.com
TÍCH CỰC
5 năm
@caffeinezzZ Tốt, nhưng X tốt hơn. Nên đổi X xuống Xr là 1 cái ko xứng đáng
@tintin.com Đồng ý X tốt hơn 1 số điểm, nhưng cảm thấy phù hợp nhu cầu sử dụng và túi tiền nên nếu mua mới thì mình chọn XR, trường hợp bài viết thì mình không bàn.
ninggiangboy
ĐẠI BÀNG
5 năm
X sang Xr thì không đáng chứ từ mấy con 7, 8 lên thì thấy cực tốt,
Xr có nhiều màu đẹp, cam với xanh rất đã
adbio
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dùng X vì chu kì thay máy từ 2-3 năm
vnv88
TÍCH CỰC
5 năm
Bỏ qua những lỗi lặt vặt, có một lỗi sai chính tà mà mình không hiểu sao bạn vẫn mắc phải. Từ "thiếu sót" rất hay được dùng và cũng không phải đồng âm hay gần nghĩa với từ nào mà vẫn sai được. 😔
dukas
ĐẠI BÀNG
5 năm
X với mình hơi nhỏ còn Xsm lại quá dù đang dùng Xsm. Xr rất vừa tay sau có đổi đời mà vẫn dùng iPhone sẽ nghiêm túc suy nghĩ đến dòng r. Về cam tuy 1 cam nhưng ko dùng chế độ zoom thì cam của Xr với mình thù đẹp hơn X.
Mình dùng từ 6s, 7, 8 đều plus nhưng chưa dùng X chỉ mới dùng Xs và hiện đang xài Xsm cạnh Xr
t6_arch
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dung Xr thấy ok mà
vanhai1981
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích X hơn .
dukas
ĐẠI BÀNG
5 năm
11r mà nó có 2 cam giá ko đổi thì có lẽ là bản hoàn hảo cho ai từ dòng plus đổi nhưng ko muốn mất quá nhiều tiền cho điện thoại
Cá nhân mình sẽ không lên , đơn giản thôi thiết kế X ngon XR , cam kép lúc nào cũng hơn cam đơn , A11 hay 12 không quan trọng đối với người dùng bt , vì nó chạy ngang ngữa . Oled hiển thị màn hình nét hơn LCD , khoảng pin thì không thể so sánh chính xác đc , vì nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố khác nhau của từng người như có xài 4G thường xuyên không , độ sáng màn hình như thế nào , và tắt push notifications những app không cần thiết ....
Chốt lại tôi sẽ không lên .
@Đạt Phít Một haha, thôi bao cái vừa ngon vừa rẻ e nhường bác tất, e lấy cái đắt với cùi hơn
@congtuyennct Hề hề 😁 tiền ít cần pin trâu nên thế b ạ 😆 chứ e chưa đủ kinh tế để mua thêm chữ sang 😃)
cycles1
TÍCH CỰC
5 năm
@Đạt Phít Một Mình làm văn phòng, chả cầm máy đi lại nhiều vs cũng chả có thời gian là lướt web, fb chơi game trong giờ làm, nên ko quan trọng vụ pin, mà vp cũng ko thiếu sạc. Vì ko chơi game nên cũng ko cần chip khỏe để làm gì.
thế nên mọi lợi thế của XR vs X đều vô nghĩa với mình.
Quan trọng trải nghiệm sử dụng, cảm giác cầm nắm, ngoại hình thì X nó hơn hẳn XR rồi.
Mà giá X cũng đâu phải là mắc hơn XR nhỉ. Nếu ko có tiền thì chả chọn con nào nếu đủ tiền thì mua X, còn thừa tiền thì XS Max, chả có lý do gì mua XR cả
@cycles1 Thì m nói mua theo nhu cầu mà 😆
Đắt, màn rỗ thiết kế cùi mà khen lắm thật
@Diêm Vương Trả Về khen để bán hàng tồn chứ mẫu xr giảm giá tính ra hơn 5tr theo giá chính hãng rùi. và hành 2hand xr cực kỳ mất giá khó bán.
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
@Diêm Vương Trả Về Tui đang dùng xr này. Chả thấy rổ tí nào cả. Dí sát màn hình cũng không thấy. Tôi không xài X hay XS nhưng có xài xperia xz2 thấy màn của XR cũng rất đẹp chứ không thua gì nhiều cái màn full hd kia.
ngocbankt
TÍCH CỰC
5 năm
nếu cho chọn thì vẫn chọn X . . .:p:p, tiếc là ko dc chọn 😁
iLi
TÍCH CỰC
5 năm
Vẫn đang X có lên thì XI
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
Faced trên xr tốt hơn trên ipx. Pin trâu hơn. Màn hình to hơn . 2 sim tiện hơn mình đổi từ ipx qua xr thấp thuận tiện hơn.
anhtuan1405
ĐẠI BÀNG
5 năm
thật sự mà nói thì X ngon hơn hẳn . màn đẹp hơn là thứ quan trọng nhất. mỏng, đẹp .
@anhtuan1405 Ukm. Chuẩn đó bạn. Cái màn là cái mình nhìn trực tiếp mà ông mode ông bảo k quan trọng. @@. Chưa kể độ tinh chỉnh X hơn Xr rất nhiều. Chả qua dạo này các bố trên diễn đàn khen XR nhiều quá. Mượn gió bẻ măng luôn chứu còn j
I'm Bad Boy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn khoái a sam
Arceusmb
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nghĩ XR mà làm cam như Iphone 7 thì ngon hơn, đỡ thô mà cũng hài hòa
justin_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Thiếu “xót”
CylNguyen
TÍCH CỰC
5 năm
Giá XR đang hạ khá ngon 😁 thấy ngay bài này, phân vân quá
duchan2020
ĐẠI BÀNG
5 năm
@CylNguyen Hạ là giờ báo nhiêu rồi bác?
CylNguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@duchan2020 Thấy mấy chỗ tầm 15,500 16 á bác. Chính hãng chắc 17
chanhthi
TÍCH CỰC
5 năm
@duchan2020 Hàng nguyên seal xách tay trên tiki là 16 tr hơn. Từ hôm tết tới nay mà nó giảm chưa tới 2 tr. XR 64gb trên đó đang bán bản LL/A.
Mình thích Xr ở 2 sim và giá dễ chịu nhất trong số các ip mới nhất

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019