[CHIA SẺ] Đã khắc phục được tiếng dế kêu xe AirBlade 2016

hanghonda
25/10/2016 4:33Phản hồi: 16
Như tiêu đề mình có xem qua vấn đề tiếng dế kêu trên diễn đàn, 1 số ae thay dây Curoa Airblade đời 2013 và hài lòng, đã khắc phục được (mình vui lắm trước đó đang kêu bán xe lun vì nản tiếng dế)
Mình cũng đi vô HEAD thay lun, nhưng gặp ngay a kỹ thuật rất nhiệt tình, vô mình chỉnh lại cho không cần thay
OK, không ngờ lại rất đơn giản....
Dựng chống đứng, tháo máy ra mở khóa cho xe chạy, mình nghe tiếng dế lớn rất khó chịu,
Lấy cây đèn cầy cho vào dây curoa (thoa đều sáp đèn cầy vào dây curoa, chỉ xíu thọi nhe, chọt 2 cái nghe máy êm thì dừng lại), từ âm thanh rất lớn khó chịu thành tiếng máy rất êm
XONG !!!!
Không tính tiền lun, mình ngại gửi e gái đứng quầy 50k gửi a kỹ thuật Cafe..
Giờ xe mình khác hẳn rồi..êm quá đi...😃😃
Không biết thời gian sau sẽ như thế nào, mình sẽ update sau

AE có thể trải nghiệm thử rồi chia sẻ với mọi người nhe!!
Nếu ai có kỹ thuật xíu có thể tự làm tại nhà mình thấy chỉ mởi mấy con ốc dài xong mở máy ra thấy ngay dây curoa, mình ra hãng làm chưa tới 10'

PS: a kỹ thuật giải thích dây curoa 2016 này rất bót, nên phát tiếng kêu vậy thôi, không nên chà sáp nhìu, sẽ tụt không có độ bám

Mình không biết chút xíu j về xe cộ, có sao nói vậy nhe !!!!
Thanks All !!!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy cây đèn cày cho vào dây curoa là sao ?
hanghonda
TÍCH CỰC
8 năm
@ErnestLyell ý mình là cây đèn cầy cho vào để ma sát dây curoa với sáp đèn cầy đó, chỉ chút xíu thôi nhe, mình thấy chỉ chọt vào 2 cái là xong rút ra ngay
kuongli
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thấy thiếu đi tiếng dế kêu lại buồn hẳn đi .mất đi nét đặc trưng của em nó
hanghonda
TÍCH CỰC
7 năm
@kuongli Trời mình nge nản muốn bán xe lun kìa kk..
Mấy đứa e cũng mua bị tiếng dế kêu mới chỉ nó mừng quá trời lun 😃 😃
@hanghonda Thế bác làm ở HEAD nào thế ?
hanghonda
TÍCH CỰC
7 năm
@ErnestLyell Head nào k quan trọng nhe bạn, bạn ra ngoài làm cũng dc mà
Head k cho phép kỹ thuật viên làm điều này, nên mình k nói head nào hết. Thông cảm.. Tks!!
witterboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng không phải cách làm căn bản nhưng tạm phải chấp nhận vì bôi sáp đen cầy (nến) vào lớp dày có thể làm tăng độ trượt dây đai.
thank bác chia sẻ, có điều bác chạy vài ngày nó kêu lại thôi. Nên tham khảo chai bão dưỡng dây curou của liqui đó, cũng có tác dụng tương tự. Nhưng xịt xong chờ 20 phút cho thấm rồi hãy chạy xe. Tránh xịt vô các bộ phận khác.
hanghonda
TÍCH CỰC
7 năm
@digimonxxx mình chạy nay cũng 3 ngày nay thấy hơi hơi kêu mà ít lắm!!
bạn xịt chai bảo dưỡng curou của liqui chưa? OK k bạn?
Tks bạn!!!
@hanghonda m chưa xit lên xe máy, chỉ dùng ở 4 bánh và tất nhiên rất hiệu quả. Có điều lâu lâu phải xịt lại 1 lần. Tiền nào của náy mà thớt. Theo thông tin trên chai thì nó xịt được tất cả dây curoa.
huythong10c5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng bị như bác lúc mua về di được khoảng 300km là bắt đầu có tiếng "ve ve". Càng đi lâu càng to. Mình mua chai bão dưỡng curoa motor liqui về xịt thấy không còn tiếng "ve ve" đáng ghét đó nữa. Từ hôm xịt tới giờ mình đi được 3000km rồi vẫn k thấy bị lại. Êm như xe mới. mình nghĩ bác nên thử
@huythong10c5
Bác cho e hỏi xịt là tháo dây curoa ra lun hay nổ máy cho dây quay rồi xịt ạ? Xịt 1 bên hay 2 bên lun v bác? Tại thấy dây nó cứng quá xoay mặt kia ra ko dc nên hỏi xem 😃 mình ko có đồ nghề để tháo nồi ra 😔
Bạn nào cho mình xin cái ảnh hay link của chai bảo dưỡng này với
huythong10c5
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Huy Bùi
@huythong10c5 Đề máy lên xịt hay ntn hả bác
hovu031182
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác chủ topic đã chia sẻ kinh nghiệm khá hay. Tiếc là mình thấy trễ vì đã lỡ mua dây đai 1 mặt. Gắn đai 1 mặt vào êm thiệt nhưng không còn "bót" nữa nên em không còn "bốc". Khà khà. Hiện tại, mình mới thử phương pháp sáp đèn cầy thấy êm re nhưng để xem được bao lâu ? Cảm ơn bạn chủ topic nhiều lắm !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019