Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Đánh giá, cảm nhận về Canon 30D sau 3 tháng sử dụng

Ki saram
20/5/2015 5:31Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc do mình kém cỏi nên mình thấy ảnh chụp khá là đẹp. Cám ơn bạn đã bỏ công ra viết một bài review rất tâm huyết với máy. Có thể có nhiều chỗ chưa chính xác nhưng nó là đánh giá của cá nhân tác giả, không hiểu sao nhiều bạn thích vùi dập và ném đá bài viết như thế. Tại sao không thể động viên hoặc góp ý mang tính xây dựng một chút cho một người mới mà cứ phải chê bai và buông những lời lẽ trịnh thượng như vậy nhỉ?
Fatbird1995
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy cái preset có quầng sáng tròn tròn kiểu này em thấy rất là lởm mà sao nhiều người thích dùng thế nhỉ?
tấm cô bế áo đỏ không lấy dc nét thì phải, em nghĩ thế
nói ko phải khoe chứ em đang bán bộ 30D kèm kit đây
tungsky
ĐẠI BÀNG
9 năm
dự là sẽ có một cơ số bạn quay lại tìm mua và sử dụng 30D vì máy tốt và giá cũng tốt 😃
Cảm ơn bạn thớt đã can đảm nói lên nhận xét của mình về canon 30D, cá nhân em cũng đang sử dụng canon 30D vì sinh viên không có tiền nhiều để đầu tư, chỉ có niềm đam mê thôi. Có lẽ mỗi người chụp mỗi phong cách, mỗi kiểu khác nhau nên có những cảm nhận riêng khác nhau.
Em xin up vài tác phẩm của em được chụp bằng canon 30d

_MG_3614 by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr

IMG_2377[1] by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr

IMG_3252 by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr

_MG_3670 by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr

_MG_2804 by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr

IMG_2560 by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr

IMG_2544 by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr

_MG_3672 by Đinh Ngọc Sơn, trên Flickr
langtulovely
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình 6d nhưng chụp chỉ chụp hơn bác 1 tí thôi. Còn các yếu tố về kỹ thuật (màu sắc, độ nét, wb, color range, khử noise) ăn đứt thì k nói rồi :oops:
cảm thấy hổ thẹn 😔
mấy bác chê ảnh chủ thớt thì thử up tác phẩm của mình lên xem sao :p
60d 55 250, body cũ của mình,h lên ff rồi,mình tin rằng ở dk as ban ngày bình thường thì 60d và 30d cũng ko hơn nhau là bao

Thiết nghỉ ko có dk tài chính thì bạn nên đầu tư chút về hậu kỳ

Ps ảnh lúc mới chơi nên chỉ để tham khảo thôi ạ
2015-05-09_01-39-47.jpg 2015-05-22_06-57-40.jpg
doanfd
TÍCH CỰC
9 năm
30D với tam 17-50, nét chả thua gì L 😁
@doanfd ốngn này 2nd thì khoảng bao nhiêu bác, nhìn kích thích quá :3
doanfd
TÍCH CỰC
9 năm
@NSpro_IT tầm 4tr hoặc hơn bác ạ
tsx
TÍCH CỰC
9 năm
mấy bác chụp đẹp quá . Đôi khi máy nó còn đòi hỏi người dùng hiểu ưu và nhược nữa. Máy cảm biến càng mới sau này chụp đêm càng đẹp.
hquyen1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tsx đúng như bạn nói mới phải hơn cũ là đúng rồi, và cũng do người chụp. Nhưng nếu mình có gắng học hỏi và để ý tiếp thu họ làm và chỉ mình tin bạn cũng có thể như họ nhưng nghệ thuật mà bạn dẹp tội xấu là bình thường. bạn cứ mua rồi chơi thử đi không ai hơn ai đâu bạn ah
Em ko có thói quen comment, thường thì núp và đọc nhưng lần này cố rặn vài câu cho đỡ mót. Em quả thực ko hiểu sao vẫn có người cứ đi so sánh DSRL với mấy cái Smart phone. Với cá nhân em, ai xó việc của người đó. Ông BS thì chữa bệnh, giáo viên thì dạy học... đôi khi cũng có tí lấn sân nhưng thực chất là không có chó thì bắt mèo...
Vấn đề nếu chụp chơi theo kiểu chụp rồi lưu HDD rồi lâu lâu tôi ra nhìn rồi phán thì các bán dùng cái gì chụp chả đc, miễn có màu và rõ hình, giống như đi từ nhà đến cơ quan cách 3km thì bác đi bộ hay xe máy hay taxi hay có cả n cách để lựa trọn nhưng nếu các bác đi khoảng 1000km thì lựa trọn chỉ còn 5,6 gì đó còn nếu đi
Đi khoảng 10.000km thì chắc chỉ còn 1 or 2 lựa trọn. Vấn đề đó đẻ ra chuyên môn cho những người chuyên nghiệp. Nói lan man nhưng chốt là cái smart phon chạy khoảng 20 năm nữa cũng không làm đc những việc mà xã hội đã giao cho thằng Camera làm. Không tin, bác nào vác iphone 7 ra chơi với em, em chỉ cần con canon 30d với cái ống 50-1.8 hoặc chơi xóa phông lừa tình, em chỉ cần con nylon d100 với cái ống 70-300 thôi. Em luộc ngọt. Bác nào chơi không??? Ba cái smart phone tào lao...
who love me
ĐẠI BÀNG
8 năm
tiện e có bộ 30D kèm lens 50 1.8ii giá 3,9tr bác nào kết pm nhé 😆
Cũng có em 30D mua bên Nhật giữ làm kỷ niệm. Tiện thể hỏi các bác có thể update fw cho con này được không? CANON EOS 30D.JPG
Tks mọi người
Cho e hỏi con 30D bg giá bao nhieu vay may bac. 4tr mua dc khong mấy bac

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019