Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] Đây là những lý do bạn tại sao nên dùng Safari thay vì Chrome trên Macbook

MinhTriND
10/6/2019 13:45Phản hồi: 281
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vẩn thík dùng safari hơn nhẹ và nhanh
Fake.Mem
TÍCH CỰC
5 năm
Nói chung sài apple thì phải phụ thuộc apple nhiều hơn.
Sài ngon nhưng thực tế là vậy
nhattran281
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng google drive nên dùng safari rất bực, vẫn phải dùng chrome
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi dốt toán nên tính mãi mà cũng chẳng thể nào tính ra được thế này.

"MacOS có Dark Mode từ tháng 12/2018 và Safari dĩ nhiên ngay lập tức hỗ trợ tính năng này. Mãi đến nửa năm sau đó thì Chrome mới bắt đầu cập nhật, nghĩa là hồi tháng 3 vừa rồi."
Xài máy bàn nên ko quan tâm lắm 😁.
ndlong
TÍCH CỰC
5 năm
Có cái lý do thật lạ đó là "Google đang theo dõi bạn" ko lẽ dùng Safari thì Apple ko theo dõi bạn nhỉ. Mà thôi mình dùng Firefox nên ko nhiều chuyện
Vẫn dùng Safari cơ mà cái web FB hay bị dính lỗi memory khi làm tác vụ quá nặng. Chrome thì không bị thế, chả hiểu tại sao luôn 😃
Mình đang dùng macbook pro 2013. Khi dùng chrome thì dow về rất nhanh, trên safari lâu lắm. cái nữa là khi dow ứng dụng ở appstore lâu lắm, nhiều lúc lâu còn ko cho dow về cảm giác như wifi nó ko ổn định. Cùng con máy cài song song win khi vào win thấy tốc độ wifi tăng lên rõ rệt
Trước đây dùng Chrome trên Windows, nhưng giờ chuyển sang Opera rồi, thấy hợp với nó hơn. 😃
Juztapose
ĐẠI BÀNG
5 năm
'Nhiều tính năng của Chrome trên thực tế có nguồn gốc từ nền tảng ChromeOS'
Không đồng ý vs cái t2 . Nếu nói thế chắc chrome chỉ chạy ngon trên máy chrome os thoii còn windows chắc cũng không nhỉ 😃
hàng chính chủ vẫn oke hơn
safari đồng bộ với acc google được ko vậy?
Và chúng ta quyết tâm kiên định đèo mua/dùng hàng gì ngoài Táo cho đến khi chết, thì chúng ta cứ dùng Safari là đủ rồi, vứt thằng Chrome đi 😁:D:D:D:D
Mình xài mac cũng khoái Safari, nhưng vẫn phải xài Chrome vì dàn máy ở công ty là win. Về nhà cần đồng bộ nên vẫn phải xài. Mà chrome trên mac rất là ổn đó chứ, mình không thấy chậm hay lag gì.
kh.v
ĐẠI BÀNG
5 năm
MÌnh thì thấy firefox là fresh và nhanh nhất, cho cả windows, mac và cả trên mobile
haiduy50
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu chỉ đơn thuần dùng Mac & các sản phẩm của Apple thì Safari là một sự lựa chọn tuyệt vời. Tuy nhiên đối với những người sử dụng song song 2 hoặc nhiều hệ điều hành như mình thì vẫn chọn Chrome là 1 giải pháp không thể thay thế, vì Google hỗ trợ rất tốt việc sync account, bookmarks và những trải nghiệm khác mà Safari không hỗ trợ.
Mình thì chỉ dùng Safari trên iphone. Mac thì vẫn phải chrome và firefox. Ít khi dùng đến safari.
đã chia tay safari sau khi chrome update tính năng picture in picture trên chrome

chrome có nhiều extensions hơn, đừng nói nó là con dao 2 lưỡi. 2 lưỡi hay khôgn thì còn tuỳ vào cách ngta sử dụng, nếu sử dụng k đúng cách thì extensions trên safari cũng 2 lưỡi vậy.
Các bác cho mình hỏi, máy mình cũng bị "Service Battery" như ảnh cover của bài. Lỗi này có nghiêm trọng không, và khắc phục như thế nào. Mình đã restart máy, reset SMC - lỗi này có hết sau khi restart/reset, nhưng sau đó vẫn bị lại.

Thanks các bác 😁
htux
CAO CẤP
5 năm
@kenji_d cycle pin mình mới 100, charge capacity còn 4355 mà vẫn báo nên mình kệ lun, giờ rút sạc ra xài tầm đc ~4 tiếng. pin phù thì mới sợ còn cái này mình xài hàng ngày hơn nửa năm nay rồi
@htux Máy mình cycle 411, capacity 4885. Thế chắc kệ thôi bác nhỉ, mình xài thấy cũng không ảnh hưởng gì 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019