Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ Ebook Epub Tiếng Việt chuẩn

trankhanhhoang
6/11/2010 0:8Phản hồi: 739
739 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

P/s các bạn có làm ebook ePub: mình mới khám phá ra là nếu như các bạn làm thêm 1 trang giới thiệu đầu tiên về nội dung sách thì sẽ hay hơn đó
Các bạn thấy có được không
Thanks
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn chưa mò được tại sao khi chuyển *.epub sang *.zip để chỉnh sửa rùi nén trả lại epub khi vứt vào ibooks nó bị lỗi nên ko vẫn chưa làm giống bạn được
bạn biết dùng TeamViewer không hẹn thứ 2 mình giúp trực tiếp cho (thứ 2 nhé cuối tuần bận rùi 😆
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
😁 mới nghe thấy lần đầu :D, mà nếu mình tạo 1 file

Mình để ý thấy khi tạo ebook nó có 1 thư mục buid trong folder tạo ebook ấy, trong đó có cấu trúc giống như khi mình giải nén epub ra. thế nếu mình sửa file TableOfContents.html trong đó thì khi tạo ebook thì nó có giống của bạn ko :D
uhm cũng có mấy trang web hỗ trợ convert ePub online nhưng mình không thích vì mình chả hiểu code nó thế nào, không tự chủ được 😔 làm offline mình có thể design theo ý mình (mặc dù cũng chỉ làm đơn giản vì đây là mình đang làm sách) + có thể làm mọi lúc mọi nơi khi rảnh chỉ cần máy tính không cần yêu cầu phải có Internet
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Up tiếp 2 truyện nữa của tác giả Tào Đình nè:

1. Hôn Lễ Tháng Ba - Tào Đình (Truyện ngắn)

“Hôn lễ tháng Ba” đầy ắp không khí gia đình. Lấy điểm tựa là những mối quan hệ gia đình như cha con, vợ chồng, anh chị em, và có điểm nhấn đặc biệt vào người phụ nữ trong gia đình, những câu chuyện trong “Hôn lễ tháng Ba” nhiều khi thực sự khiến ta rơi lệ. Dường như cuộc sống của một phụ nữ đã có gia đình khiến cho cây viết 24 tuổi này có những cái nhìn sâu sắc và thực sự đã chạm được vào những chi tiết rất đắt từ những số phận những con người, dù có chút hư cấu hay có những điều dường như không tưởng, nhưng sẽ dễ dàng nhận thấy hầu như những nhân vật của Tào Đình đều được đưa vào từ những nguyên mẫu ngoài đời thực.

“Hôn lễ tháng Ba” cũng đầy ắp những xúc cảm tình yêu. Có thể nhận thấy điều đó ở nhiều truyện ngắn trong tập truyện ngắn này của Tào Đình như “Tiểu Khả, kiếp sau anh sẽ cưới em”, “Bầu trời màu da cam” hay “Hôn lễ tháng Ba” trong đó “Tiểu Khả, kiếp sau sẽ cưới em” hứa hẹn sẽ là một câu chuyện để lại nhiều day dứt. Cách viết bài bản, chủ động dẫn dắt cốt truyện, câu từ nhẹ nhàng làm cho những câu chuyện của Tào Đình dễ làm cho người đọc cảm thấy gần gũi, thấy yêu thương hơn những người thân ở xung quanh mình.

Sự tái ngộ với độc giả Việt Nam lần này qua một tập truyện ngắn sẽ khiến cho nhiều người yêu văn chương của Tào Đình hài lòng không chỉ ở sự mới lạ của tập truyện (trước đây cô vẫn được biết đến với thể loại tiểu thuyết) mà đó còn như là một lời chúc, một món quà có ý nghĩa để chúng ta dành tặng cho những người phụ nữ mà chúng ta yêu mến trong ngày phụ nữ mồng 8 tháng 3, cũng là một cách đã chúng ta ngồi và chiêm nghiệm lại, cùng thông cảm với những số phận của người phụ nữ trong cuộc sống hiện đại ngày nay.

Download

2. Thiên Thần Sa Ngã - Tào Đình

Truyện kể về một người đàn ông giàu nhất Trung Quốc đăng tin kén vợ. Vì là một đại tỉ phú nên những yêu cầu của ông ta cũng thật “khác người” như: “Đại tỉ phú tìm bạn đời… chiều cao hơn 1,65 m, tuổi từ 20-25, trình độ trung cấp trở lên, không có những sở thích xấu, thuần khiết trong sáng, chưa biết đến tình dục…”. Và đã có bao nhiêu câu chuyện bi hài xảy ra xung quanh cái mẩu quảng cáo con con này.

Xung quanh chuyện kén vợ của tỉ phú Tào Lợi Hồng là một “Tấn trò đời” với đủ âm mưu, thủ đoạn, tình tiết éo le, trớ trêu, tiền, tình, hỉ, nộ, ái, ố, tham… đầy bi hài.

Tất cả những người trong cuộc ai cũng nghĩ mình là kẻ nhận được của Trời cho nhưng hóa ra đó chỉ là Trò chơi oái oăm của ông Trời, của số phận. Chỉ đến khi, tình yêu tuột khỏi tay, vụt bay đi mất, mọi người mới nhận ra giá trị của hạnh phúc là gì, và nó có ý nghĩa đối với cuộc sống của mình như thế nào.

Thiên thần sa ngã mang đến những câu chuyện rất thật, những cái nhìn hết sức rõ nét về một thế hệ trẻ say mê “dịch chuyển” trong xã hội Trung Quốc hiện đại. Và đâu đó, hình ảnh những thanh niên trẻ của xã hội chúng ta cũng được khắc họa khá rõ ràng.

Download

P/s: Mình làm lại quyển Hoàng Lê nhất thống chí của bạn [MENTION=122142]hungcotac[/MENTION] tiện thể up lên luôn 😁

Hoàng Lê nhất thống chí - Ngô gia văn phái

Hoàng Lê nhất thống chí (chữ Hán: 皇黎一統志) hay còn gọi là An Nam nhất thống chí, là tác phẩm văn xuôi viết bằng chữ Hán trong tùng thư của Ngô gia văn phái, một tùng thư bao gồm nhiều tác phẩm văn, sử, triết có giá trị của các tác giả thuộc dòng họ Ngô Thì ở làng Tả Thanh Oai, huyện Thanh Oai, Hà Nội.

Hoàng Lê nhất thống chí à tác phẩm viết bằng chữ Hán ghi chép về sự thống nhất của triều đại nhà Lê vào thời điểm Tây Sơn diệt chúa Trịnh, trả lại Bắc Hà cho vua Lê của Ngô gia văn phái. Tác phẩm này có thể xem như là cuốn tiểu thuyết lịch sử viết theo lối chương hồi. Nó không chỉ dừng ở sự thống nhất của nhà Lê mà còn được viết tiếp, tái hiện một giai đoạn lịch sử đầy biến động của xã hội phong kiến Việt Nam vào khoảng 30 năm cuối thế kỷ 18 và mấy năm đầu thế kỷ 19.

Cuốn tiểu thuyết này có tất cả 17 hồi.

Download
Các bác bổ sung thêm thể loại kiếm hiệp nữa đi ạh 😃, topic này hay quá, toàn sách chuẩn 🆒
Bác up cho em bộ Tinh Thần Biến được ko
File .doc cũng được
Trên mạng em kiếm chả có cái nào đầy đủ 😔
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã tìm thấy nhưng là bản prc, converter lại thì hơi lâu đó 😁, bạn có muốn làm ebook epub ko mình cung cấp toàn bộ 18 quyển đuôi html cho mà làm, cùng góp với mọi người, mình đang định làm bộ Thất Giới Truyền Thuyết nên chắc bộ này phải để lâu mới mó đến :D

Quyển này tìm trên mạng để có bìa phù hợp nhưng mãi ko có, bác nào có tranh ảnh về tiên hiệp nhiều nhiều 1 chút thì sare cho mình với :D
ok men, bác gửi cho em đi
thử đóng góp 1 chút :D
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ok bạn pm cho mình mail mình send cho

---------- Post added at 05:27 PM ---------- Previous post was at 05:26 PM ----------

Thất Giới Truyền Thuyết Ep02 - Tâm Mộng Vô Ngân : Download
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kiếm hiệp cổ điển mình có mấy quyển của Ưu Đàm Hoa thui, Lương Vũ Sinh cũng có mấy quyển, còn Cổ Long, Kim Dung vs Ngọa Long Sinh thì chắc các bạn kêu bác keeper ấy 😁. Để tẹo thử Up mấy quyển Ưu Đàm Hoa lên :D

---------- Post added at 02:53 PM ---------- Previous post was at 02:51 PM ----------

Hình như mình có bản word quyển này, để tìm lại xem còn ko
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dạo này hok thấy bác [MENTION=90267]tany[/MENTION] đâu nhỉ.
tany
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hihi, dạo mình dạo này đang này up Rom bị lỗi tùm lum nên cũng không để ý làm Ebook lắm...
----------------
Đang làm bộ Đau thương đến chết - Quỷ Cổ Nữ
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vừa làm xong quyển 1 Thất Giới Truyền Thuyết up lên cho các bạn 😁
Bạn nào đã từng đọc Tru Tiên rồi thì không thể bỏ qua truyện này

Thất Giới Truyền Thuyết Ep1 - Tâm Mộng Vô Ngân : Download

Lời tựa

Phàm nhân có thế giới của phàm nhân. Những kẻ tu đạo có thế giới của những kẻ tu đạo. Bởi tu đạo không chỉ là những nhân loại bình phàm, họ còn là những kẻ thuộc về thế giới của Thần, Yêu, Ma, Quỷ. Họ tu đạo để làm gì? Truy cầu trường sinh bất tử? Ham muốn sức mạnh, quyền lực thống trị đất trời? Thế giới của những tu đạo giả tràn ngập những biến ảo khôn lường trong thiên địa vĩnh cửu.

Lục Vân, sinh ra trong một thế gia đời đời danh quang lộc hậu, ngàn năm vinh hiển bất biến, ngặt một nỗi thiên sinh đã thiếu mất một hồn một vía. Thương con, thân sinh phụ mẫu bôn ba tứ xứ, không ngại đánh đổi vinh hoa phú quý, chỉ mong cho con được an lành. May mắn thay, Lục Vân gặp được dị nhân truyền thụ cho ngũ đại tu chân pháp quyết tối thượng của Phật - Đạo – Nho – Ma - Quỷ. Vãn hồi sinh mệnh, tu chân giới nhập đạo. Cùng với pháp quyết tổ truyền Thiên Địa Vô Cực và với Diệt Thần Kiếm, Diệt Hồn Đao bá đạo vô song, Lục Vân chung quy cũng đã trở thành một tu chân giả bước trên con đường nghịch thiên.

Kết bằng hữu, ngộ thiên duyên, đáo thiên mệnh, kết tình chung. Lục Vân đang từng ngày từng tháng trải nghiệm một thế giới li kì đầy những biến động của giới tu đạo. Hãy cùng chàng trai bẩm sinh tàn khuyết hồn phách trải nghiệm cuộc sống đầy sắc màu thần bí của thế giới tu chân mộng ảo , cùng phiêu du và khám phá những điều không tưởng trong Thất Giới của tác giả Tâm Mộng Vô Ngân .

Một lời bình của dịch giả dành tặng những ai đã, đang và sẽ vui cùng Thất giới:

Phong cách của tác giả Thất Giới là một phong cách đặc thù. Mình tạm gọi là tiên hiệp lãng mạn. Nghĩa là tác giả viết như đang mơ đang mộng. Nếu bạn đi tìm một logic ở đây thì không có, đi tìm những câu văn trau chuốt, tại hạ cũng chưa thấy. Nhưng, đọc Thất giới như đang nằm mộng thì đúng.

Ở 7 giới, sẽ có những bước ngoặt xem ra rất phi logic, vì giấc mơ có bao giờ logic

Ở 7 giới, có những lan man, mà giấc mơ nào chẳng lan man.

Ở 7 giới, có những nỗi buồn man mác, như giấc mơ nhẹ nhàng trôi qua.

Ở 7 giới cũng không có gai góc, không trí tuệ, nhưng đó là giấc mơ.

(humannity - TTV)
alt4ever
TÍCH CỰC
13 năm
Mục Lục Ebook Epub :

A
A Kiss Remembered - Sandra Brown #25
Ai nói tuổi trẻ ko thê lầm lỡ - Hà Tiểu Thiên #258
Anh sẽ yêu em từ cái nhìn đầu tiên - Cố mạn #17
B
Bản Sắc Thục Nữ - Tiêu Chanh #17
Bắt trẻ đông xanh - Jerome David Salinger #449
Bên cạnh thiên đường - Quản Ngai #143
Bên nhau trọn đời - Cố Mạn #63
Bố Già - Mario Puzo #447
Bởi vì yêu - Guillaume Musso #91
Bụi trần lắng đọng- A Lai #272
Bùn loãng cũng trát được tường - Vô Tụ Đinh Hương #314
C
Các tác phẩm của Nguyễn Nhật Ánh #254
Cảm ơn kí ức – Thanks for the memories - Cecelia Ahern #74
Cha giàu cha nghèo - Robert Kiyosaki và Sharon Lechter #351
Chí Phèo - Nam cao #293
Chuyện Tình New York- Hà Kin #323
Cõi luân hồi - Thần long Dịch gả: Trang Hạ #354
Con Gái Mỹ 1 - Meg Cabot #376 Con Gái Mỹ 2 - Meg Cabot #384
D
Dòng thác cuốn - Nguyễn Vạn Lý #356
Dương gia tướng diễn nghĩa - Hùng Đại Mộc #238
Đau thương đến chết - Quỷ Cổ Nữ #127
Đèn lồng đỏ treo cao - Tô Đồng #159
E

F

G
Giết con chim nhại - HarperLee #305
H
Harry Potter(trọn bộ 7 tập) - J.K.Rowling #1
Hãy cứu em - Guillaume Musso #91
Hẹn em ngày đó - Guillaume #1
Hoa Lưu Ly Không Về- Từ Kế Tường #159
Hóa Ra Anh Vẫn Ở Đây - Tân Di Ổ #82
Hoàng Lê nhất thống chí - Ngô gia văn phái #109
Hôn Lễ Tháng Ba - Tào Đình (Truyện ngắn) #109
Huynh Đệ- Dư Hoa #175
I
IrishCoffee - Thái Trí Hằng #8
J

K

L
Lần đầu thân mật - Thái Trí Hằng #14
Lâu đài bay của pháp sư Howl - Diana Wynne Jones #391
Long hổ phong vân - Cổ Long #1
Lord of the Rings (phần mở đầu: The Hobbit) -J RR Tolkien #290
M
Muôn nẻo đường yêu - Tuyết Tiểu Thiền #243
N
Nếu em thấy anh bây giờ - If you could see me now - Cecelia Ahern #74
Người đua diều - Khaled Hosseini #319
Người Hóa thú Animorphs - K.A. Applegate (tập 1-32) #1
Nhật ký bí mật của chúa - RAYMOND KHOURY #160
Nhật Ký Son Môi - Gào #307
Những bài học cuộc sống - Hal Urban #371
Nơi cuối cầu vồng - Where the rainbown ends - Cecelia Ahern #74

O

P
Papillon Người tù khổ sai - Henri Charrière #304
Phong Than Dien Nghia - Hua Trong Lam #68
P.S, I Love You - Cecelia Ahern #74
Q
Quang Ganh Lo Di Va Vui Song - Dale Carnegie #372
R
resident evil novels Full 7 tập
Rồi sau đó - Guillaume Musso #91

S
Sinh năm 1980 - Từ Triệu Thọ #197
Sống - Dư Hoa #450
Sở Lưu Hương Truyền Kỳ (gồm 8 bộ) - Cổ Long #158
Suối Nguồn - Ayn Rand #389
Suy nghĩ và làm giàu - Napoleon Hill #363

T
Tam Quốc Diễn Nghĩa - La Quán Trung (bản dịch Phan kế Bính) #397
Tên anh chưa có trong danh sách - Boris Vasilyev #168
Tiếu Ngạo Trung Hoa - Ưu Đàm Hoa #292
Thiên Thần Sa Ngã - Tào Đình #109
Thất Giới Truyền Thuyết - Tâm Mộng Vô Ngân (Full bộ 12 quyển) #285
Trở lại tìm nhau - Guillaume Musso #91
Truyện Xuân Hương - Dân gian HQ #369
Tuyệt Thế Mị Phu Nhân - Thượng Quan Sở Sở (Trọn bộ 3 tập) #23
TKKG - Stefan Wolf (tập 1-5) # 255 (tập 6-10) #267
U
Ước mơ của bạn nhất định thành hiện thực - Inamori Kazuo #424
V
Và nơi đây bình minh yên tĩnh - Boris Vasilyev #432
Vĩnh biệt Tugumi - Banana Yoshimoto
W

X
Xu Xu đừng khóc - Hồng Sakura # 336
Y
Yêu anh hơn cả tử thần - Tào Đình #63
---------------------
Update đến trang 46.
---------------------
Nếu gặp lỗi liên kết các bạn có thể tìm thấy sách ở bài post đc đánh số sau tên truyện.
GL&HF :giggle:
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quyển này sao mình thấy nó cứ sao sao ấy, hok thấy chương tiêu đề gì cả, bạn để mỗi chương trong 1 file text, đòng đầu tiên là tên chương ấy, trông nó khoa học hơn, của bạn thế này thì có khi tên chương dài cả 4-5 dong 😔

---------- Post added at 05:38 PM ---------- Previous post was at 05:36 PM ----------

Mong bác sớm trở lại vs anh em ^^
tany
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói thật, mình muốn đầu dòng lùi vô một ít, chứ nhìn truyện mà thẳng đuộc chẳng biết đâu đầu hàng, đâu cuối hàng nhìn cũng không thẩm mĩ cho lắm. Nên mình nghĩ đặt text-indent: 10mm cho p_first và p_ normal có lẽ sẽ đẹp hơn.
Gửi mình cuốn Mật mã Da Vinci qua email nhé hunglt19[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]

Thanks bạn!
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình hok có quyển này, chắc đợi bác chủ thớt vậy. mà hình như bác ấy gửi cho 1 ng rùi mà

---------- Post added at 10:22 PM ---------- Previous post was at 10:21 PM ----------

Mình cũng thấy thế, cho dòng đầu đoạn thụt vào 1 chút cho đẹp ^^
tany
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có chỉnh canh lề 1 tí, bạn chủ thớt thông cảm, mình thấy thế đẹp hơn...:giggle:
Dau thuong den chet 1, Van kiep.epub.rar
Dau thuong den chet 2, luan hoi.epub.rar
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này có mấy tập vậy bạn, up cả lên đọc 1 thể cho sướng. Nghe nói truyện của Quỷ Cổ Nữ đọc hay lắm à 😁
tany
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bộ này có 2 tập là Vạn Kiếp và Luân Hồi, theo cảm nhận của mình thì hay hơn Truyền thuyết anh trắng nữa.
Mình upload lên đủ rồi đó.
uhm có cách lề cũng được nhưng 10mm thì mình phản đối - quá lớn chỉ nên đặt là 5mm thôi bạn ạ
Bạn có đồng ý ý kiến của mình không ? 😕
Sắp tới mình sẽ thống nhất về các thông tin chuẩn bắt buộc với 1 ebook ePub để các bạn có thể tạo nhé 😃

hj quyển này thì xong lâu rồi (xong đầu tiên cơ nhưng chưa kịp up lên mediafire) 😃

cảm ơn bạn nhiều
nhưng quyển này có người đăng ký mình đã send rồi bạn ạ
bạn có thể đăng ký quyển khác
mình xin lỗi bạn nhé
[MENTION=158017]khanhhoang[/MENTION] : mình làm xong Con đường phía trước và Đôn ki hô tê rồi.
gửi cho mình File doc của Tam Quốc nhé. ( nhớ là bản của Phan Kế Bính và Bùi Kỷ nhé, bản này đọc thấy hay nhất).
email: hungv76[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
từ 4500 trang xuống còn trang Word nhưng vẫn là một số lượng khổng lồ
đã send cho bạn nha
Noted: Khi bạn làm ebook cố gắng giữ nguyên trạng tác phẩm của tác giả nhé
Ý mình ở đây là phần mục lục nên để là
HỒI 1 (tô đậm tức là đã đính kèm link nhảy trang - nhưng nội dung chương thì chỉ là chữ thường ở dưới - cái này sửa trong file TableOfContents.html và toc.ncx)
Tiệc vườn đào, anh hùng kết nghĩa;
Chém Khăn Vàng, hào kiệt lập công.
Công việc đã nhiều lại còn nhiều hơn
Cảm ơn bạn nhiều nha
P/s: các dòng xuống dòng trong word paste vào file txt không cần quan tâm nha khi chuyển sang .html nó tự động bỏ thôi

Hjc file TableOfContents.html edit ok nhưng cái toc.ncx thì chưa hiểu thế nào :banghead:
alt4ever
TÍCH CỰC
13 năm
Oh thì ra epub chuẩn là phải cắt theo chương nữa, tại mình tự làm để đọc, nhân thể post lên đây nên ko chú trọng việc này .mai mình sẽ cắt và up lại vậy 😁.
tany
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã hoàn thành cuốn Epub Nhật ký bí mật của chúa bây giờ làm thêm phần hậu kỳ thì sẽ up lên.
P/s: Mình là Epub như thế này có nên phải xin phép mấy bạn chia sẽ ebook định dạng Prc không nhỉ? Cụ thể ở đây là e-thuvien với vh-project! :cold:
Bận quá, em mới làm được quyển 1 của Tinh Thần Biến
Up lên cho các bác coi thử, thấy ok thì các bác thank khích lệ tinh thần để em làm tiếp
TinhThầnBiếnQuyển1.rar
mrnguyentla
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi up lên bạ cứ để sẵn đuôi epub ấy, nhiều bác down về bằng đt ko có pm giải nén lại mất công cắm cáp vô mt.
lamgiaodau
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác ơi, mấy file này sync vào Ipad vẫn chạy ngon phải không ạ?

Cảm ơn các bác,

LTH

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019