Chia sẻ ebook vô giá- Cách Học Tiếng Anh Thần Kỳ

Thuychifc.net
4/1/2016 14:52Phản hồi: 71
CÁCH HỌC TỐT TIẾNG ANH: BÍ QUYẾT PHÁ BỎ 3 RÀO CẢN LỚN NHẤT

http://www.mediafire.com/file/07bakcmicp1nxcx/CHTATK_VIP2-Fr.pdf

#1. TÔI KHÔNG CÓ ĐỘNG LỰC HỌC

Quá nhiều bạn nói với tôi: “Mình rất muốn nói tiếng Anh lưu loát nhưng lười và không kiên trì học được”.

Đây là lời ngụy biện vô cùng phổ biến. Mỗi khi nói câu này xong là các bạn ấy tự cho mình quyền được lười và tặc lưỡi cho qua và quay trở lại với lối sống cũ.

Đơn giản vì bạn chưa có mục tiêu đủ lớn, một giấc mơ đủ lớn để vượt qua. Tiếng Anh thực sự chưa cần thiết với bạn.

Nếu bạn vẫn bị những thứ về động lực cản trở, và nhanh nản, hãy dành thời gian tĩnh lặng tại 1 không gian yêu thích để tự vấn lòng mình:

…tự hỏi và tự cung cấp thêm những lý do, mục tiêu học tiếng Anh.

…tiếng Anh đã thực sự quan trọng với bạn chưa?

…những lý do đó có thực sự mạnh mẽ để bạn vượt qua không?
Đừng học tiếng Anh chỉ vì chạy theo số đông.

Sau khi tìm ra được lý do đủ lớn, hãy liên tục tự nhắc nhở mình mỗi ngày về mục tiêu này.

Nên nhớ:

Quảng cáo

Bộ não của bạn thật kỳ diệu, nhưng nó cần phải có đủ lý do tốt và mạnh mẽ để thực thi những nhiệm vụ khó khăn.

#2. TÔI KHÔNG CÓ THỜI GIAN (No Time)

Cứ mỗi ngày mà bạn trì hoãn không thực hiện mục tiêu hay ước mơ của mình, bạn lại bị rút ngắn đi một ngày để thực hiện nó.

Giả sử ước mơ của bạn cần 10 năm để đạt được, và bạn trì hoãn 1 năm không bắt đầu, nghĩa là bạn chỉ còn 9 năm để thực hiện nó mà thôi.

Bạn, tôi, hay bất cứ ai đều có đủ lượng thời gian mình cần để thực hiện một điều gì đó. Câu hỏi quan trọng hơn là: “Bạn làm gì với thời gian mà bạn được cuộc sống này trao cho?”

Mọi người nói: “Thời gian là vàng bạc.”

Quảng cáo

Không! Thời gian là cuộc sống.

Hai mươi bốn tiếng trôi qua là hai mươi bốn tiếng cuộc sống của bạn được kéo dài hơn. Và bạn thường hay nói rằng “làm gì đó để giết thời gian” thì sai rồi, bạn đang giết chết cuộc sống của mình đấy!

Bạn làm gì với thời gian mà bạn được cuộc sống này trao cho?
Vậy nên, nếu bạn đang có một dự án, một ước mơ, hay một mục tiêu nào đó muốn thực hiện, thì hãy làm ngay đi. Hãy kỷ luật với bản thân.

Bớt ngụy biện và hành động bất chấp sự không hoàn hảo mà bạn đang có.

Dù cho bạn là bà mẹ bận rộn, ban ngày bận việc cơ quan, tối về bận chăm sóc con thì cũng cố tranh thủ thời gian, hãy yêu cầu chồng con giúp đỡ để tranh thủ thời gian rảnh mỗi sáng, mỗi trưa, chiều hay tối để luyện tập thực hành tiếng Anh.

Tôi tin bạn làm được!

#3. TÔI KHÔNG CÓ TIỀN (No Money)

Bạn có thấy rằng:

Steve Jobs không cần tiền để bắt đầu dự án Apple I của ông.
Mark Zuckerberg không cần tiền để bắt đầu Facebook.
Mẹ Teresa không cần tiền để bắt đầu sứ mệnh của mình.
J.K.Rowling khi viết Harry Potter trong người không một xu dính túi.

Nếu những con người này có thể thành công mà không cần phải có tiền trước đó, thì bạn cũng làm được như vậy.

Trên thực tế, tôi cho rằng ước mơ của bạn mà phải cần có tiền trước đó để thực hiện thì có lẽ ước mơ đó chưa đủ mạnh hoặc chưa đủ hấp dẫn hay có thể tạo nên sự khác biệt gì cho cuộc sống này.

Nếu giả sử bây giờ bạn chỉ có 2 triệu để sống tại Hà Nội trong 1 tháng, chắc chắn bạn sẽ tìm ra cách để chi tiêu hợp lý.

Vậy nên, tiền không phải là vấn đề. Hãy thử động não suy nghĩ xem mình có thể tận dụng những nguồn lực nào để cải thiện trình độ tiếng Anh? Tin tôi đi, chắc chắn bạn sẽ nghĩ ra rất nhiều cách thú vị để thực hiện nó mà không cần có tiền đấy.

Nếu bạn có 60 triệu trở lên, bạn có thể sang Philippines để học tiếng Anh, sống và học tập trong môi trường bắt buộc phải sử dụng tiếng Anh.

Nếu bạn đầu tư ít hơn và vẫn muốn sử dụng tiếng Anh thành thạo như tiếng Việt thì bạn có thể bắt đầu với Cách học tiếng anh Thần Kỳ - Phương pháp học tiếng anh khoa học và hiệu quả nhất hiện nay.

Phương pháp này đã mang lại động lực và cảm xúc học tập, giúp mình kiên trì nghe, nói, đọc viết, rèn luyện tiếng Anh mỗi ngày.

Đây là link Ebook hướng dẫn học theo phương pháp Cách học tiếng anh Thần Kỳ:

http://www.mediafire.com/file/07bakcmicp1nxcx/CHTATK_VIP2-Fr.pdf

----------

Tác giả phương pháp học đã đưa ra những bằng chứng khoa học rất thuyết phục về cách rèn luyện cả 4 kỹ năng, phương pháp học giúp bạn chinh phục tiếng Anh. Để thuận tiện cho những ai chưa biết tìm những nguồn tài liệu nghe, phát âm, luyện phim ở đâu, mình đã tổng hợp tất cả ở đây để hỗ trợ tất cả các bạn!

1. Bộ Giáo Trình Luyện Nghe
http://www.mediafire.com/download/iaiqoxr6u2eskr3/Listening_Practice_Through_Dictation-FB.rar

2. PHÁT M CHUẨN ANH-MỸ: Master Spoken English
https://drive.google.com/folderview?id=0B_qIUnmZgvn2N0ZubXNZX1hrNGs&usp=sharing

3. PHIM FRIENDS CÓ PHỤ ĐỀ TIẾNG ANH TRỌN BỘ 10 SEASON

Sesson1-5: https://drive.google.com/folderview?id=0B1M4IopET-4OT3BXc20wOGJ3Rlk&usp=sharing
Sesson6-10: https://drive.google.com/folderview?id=0B1Q8hU-rh6fcflRrSDlyXy1wRDdwZGNsUlNmTzFoVElZUjl3SkZqOWlJQTJsNHFnR1Jtd2c&usp=sharing

P/s: Pass giải nén nếu có: nevergiveup@123

Hãy nhớ

Đừng chờ đến khi mọi thứ hoàn hảo rồi mới bắt đầu, vì chẳng có lúc nào là hoàn hảo cả.

Đừng chờ đến khi bạn có đủ thời gian mới bắt đầu, vì thời gian của bạn đang ngắn đi từng ngày.

Đừng chờ đến khi bạn có đủ tiền mới bắt đầu, vì nếu có đủ tiền để bắt đầu thì có lẽ bạn cũng chẳng cần phải làm điều đó rồi.

Hãy bắt đầu một cách không hoàn hảo và nỗ lực rèn luyện kỉ luật mỗi ngày để trở nên hoàn hảo!

Chúc cả nhà sớm chinh phục tiếng Anh thành công!

Nhớ like và share bài viết nếu bạn thấy hữu ích nhé! ^^
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đánh dấu, cảm ơn bạn
@mrtruongss 😁
Bạn ơi, hình như còn thiếu tài liệu Mastering American Accent thì phải?
😃😃😃

Thanks!
Mình phải công nhận là bộ phát âm Master Spoken English hay nhất trong các bộ phát âm mình biết. Kể cả các bộ phát âm mà các trung tâm tiếng anh giới thiệu cũng không có hình ảnh minh họa rõ ràng, đầy đủ, chi tiết và có bài tập để luyện như bộ này. Bộ phát âm này xứng đáng no1 luôn. À quên no1 Anh - Mỹ thôi nhé, chứ Anh-Anh hay Anh Khác mình không biết đâu nhé ^^
Cảm ơn bạn nhé. Tài liệu bạn chia sẻ hay lắm.

Bạn có thể cho mình hỏi thêm cách học bộ phát âm được không? Nó nhiều video quá mình không biết học thế nào?

Cảm ơn bạn
Cảm ơn bạn nhé!
Ad ơi, cho mình hỏi tí.
Mình có tìm hiểu trên mạng thì cũng thấy pp này khá hot và cũng có rất nhiều người đang theo học.
Nhưng cho mình hỏi pp này có gì khác biệt so với pp học tiếng anh truyền thống .?
Cảm ơn Ad nhiều nha.
@vanthietbk Khác hoàn toàn bạn ơi, bạn đọc ebook sẽ biết nhé
@Thuychifc.net Uh, đọc thấy thích thật mà học cần nhiều thời gian quá 😁
Cảm ơn bạn....
blackhat007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công nhận , cuốn này được PR mạnh thật !
losbancos
TÍCH CỰC
8 năm
Rất hay. Tks bạn ;)
@losbancos Có gì thắc mắc bạn có thể hỏi ở đây nhé ^^
có phần 2 không bạn
Phần 2 bạn tìm đọc mua sách nhé
@Thuychifc.net Phần 2 mua ở đâu vậy bạn?
@ThienHung123abc Mình thấy trang này có bán. Bạn tham khảo thử xem nhé
http://cuahangthanky.com/
@ThienHung123abc Học phần 1 trước đi bạn à, học xong rồi hãy mua sách lấy p2
Những bạn nào muốn bắt đầu với english thì nên tham khảo phương pháp này.
@Suni91 đúng rồi bạn
Bạn ơi, có thể kiểm tra lại giúp mình cái link download bộ phát âm được không? Hình như lỗi mình không download được. Cảm ơn bạn
Sao thấy nhiều người nói về tiếng anh thần kỳ thế nhỉ? Để đọc coi sao
@vutien1990 Mình thấy phương pháp này có bước đi rất đột phá và mới lạ. Những dẫn chứng để chứng minh sự đúng đắn của nó cũng rất thuyết phục.

Nói chung mình thấy phương pháp này hay bạn à.
đậm mùi vị của Pr 1 cách thái quá? mang hơi hướng đa cấp, bản thân người viết ra pp này thậm chí phát âm còn ko chuẩn nữa, vậy thì pp này có gì à thần kì
@black.crystal Theo mình nghĩ việc tác giả phát âm thế nào không quan trọng bằng việc phương pháp đang giúp rất nhiều người tìm được hướng đi đúng đắn. Hiện tại số lượng người học theo phương pháp vẫn tăng lên không ngừng. Mình cũng học nè bạn, đặc biệt là phát âm mình cũng thấy tiến bộ rõ rệt.
Điều quan trọng là phương pháp, còn việc học phát âm là mình học theo giáo trình Mỹ, người Mỹ dậy phát âm chứ tác giả đâu có dạy cái đó.
@nguyenkhoa87 Bạn nên hiểu là anh này ko hề sáng tạo đc ra phương pháp nào cả ? Cái a ta làm chỉ là đi lấy những pp khác ra chọn nhặt và ghép chúng lại với nhau mà thôi ? Giống như hồi còn đi học bạn cũng có thể tự viết ra đc 1 cuốn sách môn hóa nếu bạn có trong tay 3-4 quyển sách hóa hay vậy ?
@black.crystal Nếu nói theo cách của bạn thì tất cả đều là người ăn cắp phải không? Chính AJ Hoge ông ấy cũng nói là ông ấy lấy các kết luận về ngôn ngữ, các nghiên cứu khoa học... rồi góp nhặt lại, sau đó chế biến rồi mới ra được Effortless English như ngày nay.
Nếu bạn cũng có khả năng phân tích và tổng hợp như anh tác giả này hay như AJ Hoge thì biết đâu bạn cũng có thể sáng lập ra phương pháp mang tên của bạn. Và đương nhiên nếu tốt sẽ được nhiều người ủng hộ và ngược lại.
Dưới góc nhìn của mình thì mình chỉ cần quan tâm đến phương pháp đó nó có hiệu quả không, có giúp mình tiến bộ hay không? Quan tâm đến mấy cái như bạn nói để làm chi vậy?
@nguyenkhoa87 Bạn nói rất đúng.
Chúng ta cũng có thể làm được tất cả nếu thật sự chúng ta có tài năng và sự kiên trì.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ.
@nguyenkhoa87 Bạn nói rất đúng, cảm ơn bạn nhiều nha, mình học phần 1 trước đây. Chúc các bạn thành công nhé. Trao đổi cùng nhau học tốt hơn các bạn nhé
Ebook này nặng quá bạn ơi, làm biếng download quá. Bạn có ebook nhẹ hơn ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019