Chia sẻ file ngay trên Facebook với Firefly

viethung93
9/7/2011 19:33Phản hồi: 14
Chia sẻ file ngay trên Facebook với Firefly
Đã từ lâu chúng ta đã quen với việc sử dụng Facebook như một công cụ giải trí và kết nối bạn bè với các chức năng cơ bản như cập nhật cá nhân, chia sẻ hình ảnh, video, sự kiện. Và Dropbox cũng không phải là tiện ích xa lạ với mỗi chúng ta khi đề cập đến khả năng chia sẻ file cực kì tiện lợi và dễ dàng. Vậy hai công cụ này có liên quan gì đến nhau? Hẳn là không, tuy nhiên chúng lại cho ta nhận ra, nếu mạng xã hội Facebook cung cấp thêm cho người dùng tính năng chia sẻ file thì dịch vụ này còn phát triển đến mức nào. Dù vậy, nếu bạn vẫn thích tính năng chia sẻ file ấy thì bạn không cần phải đợi đến khi Facebook cho ra mắt nó đâu. Bạn có thể thử sử dụng một ứng dụng trên Facebook có tên gọi là Filefly, cho phép ta lưu trữ và chia sẻ file ngay trong Facebook.

Đến với Firefly, bạn sẽ được cung cấp một vùng lưu trữ dung lượng 2GB, và bạn có thể tùy ý upload bất kì loại file nào. Bắt đầu sử dụng, bạn sẽ thấy Firefly đã có sẵn một folder với tên Profile của mình, sau đó bạn có toàn quyền chỉnh sửa hay sử dụng tài khoản Firefly. Upload cực kì đơn giản - chỉ cần click "Add files", và bạn cũng có thể upload nhiều file một lúc.

Mặc định chỉ có bạn mới thấy các file và folder của mình. Để tiếp tới bước chia sẻ file với người dùng khác, bạn chỉ cần chọn "Invite friends". Bạn của bạn sẽ được thông báo tức khắc qua hệ thống Notifications của Facebook và có thể sử dụng Firefly ngay sau đó.
Thêm vào đó, Firefly không bỏ quên chức năng không thể thiếu của Facebook - chức năng comment. Nếu không có comment, chắc hẳn Facebook không còn là Facebook đúng nghĩa, đúng không các bạn ;)

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kyn_krai
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này hay nà,nếu có thêm desktop client như dropbox thì tuyệt quá.
Lỡ bồ văn kết Google+ mất rồi. Android đi với google+ rất chi là tiện thật đúng là 2 anh em của mẹ Google.
J_Me
ĐẠI BÀNG
13 năm
là sao ta? vào FB tìm chết cha lun ko thấy firefly
bác chủ à [MENTION=161656]viethung93[/MENTION] filefly chứ ko phải firefly đâu fai ko bác @.@

safari vào fb bữa giờ. giờ chuyển sang gchrome tự nhiên ko vào fb dc nữa. có ai bị trường hợp như mình ko?
anhduan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hay nhỉ.! Giờ mới bít có ứng dụng này.! mà chính xác là filefly nhé các bạn.!
deep
ĐẠI BÀNG
13 năm
Facebook ngày càng thú vị, tiếc rằng chính quyền vẫn chưa nới lỏng việc ngăn chặn FB ở VN 😁.
Càng làm facebook đã mạnh thêm mạnh
Yaweeh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng Facebook mà up file chắc đợi đến tết công gô quá. Chặn gì mà chặn hoài.
leduy_89
ĐẠI BÀNG
13 năm
thôi không chơi với facebook về cái khoản upload chán vãi hàng
chạy đua với google+ đây mà
facebook ko bằng zingme.người VN dùng hàng VN nào
Dù sao mình cũng là fan trung thành của facebook nên phải dùng cái này thôi.

Mình có viết bài hướng dẫn cách xài tại đây nè, đã test thành công Up rất đã nhe: http://4up.vn/showthread.php?12168

Lưu ý: Hình như muốn cài app này phải chạy UltraSurf, link down đây: http://www.mediafire.com/?48jovgxbv0auxya

----------------------------------------
Ai chưa biết cách Up hình lên facebook bằng Picasa thì vào đọc nhe: http://4up.vn/showthread.php?11890
tốt hơn rồi . filefly.
huymailove
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko chơi với facbook

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119