[Chia sẻ] Giá điện tăng 8.4% thì hóa đơn tiền điện của anh em tăng bao nhiêu?

Nam Air
19/4/2019 7:4Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nitz
TÍCH CỰC
5 năm
Chán cái bọn ăn của dân. Khôn đến thế là cùng.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
Độc quyền nên nó như vậy. Thử có tư nhân vào xem có báo lỗ nữa hay ko là biết liền. Giống như vụ cây xăng do nhật làm đó
keyzi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà em ở nông thôn tháng 200k
traind
CAO CẤP
5 năm
Các ông về quê mà sống đỡ phải tiền máy lạnh. Đỡ phải lo tang giá tiền điện. Nhà cấp 4 mái ngói bật quạt đã mát cmnr. Lên tầng 2 đêm ngủ ko đắp chăn sáng viêm họng luôn.
Đợt nào nóng đỉnh điểm thì mới phải dùng đến điều hòa.
Các dự án nào điện mặt trời, điện gió, năng lượng sạch ra đời là chết ngay từ trong trứng nước mặc dù được nước ngoài tài trợ 100%. lạ ghê hồn.
@tichchu2203 Công suất sản sinh ra quá yếu
Xăng điện tăng phi mã, "có bao giờ được như hôm nay"
Trời nóng bật quạt, điều hoà nhiều là điện tăng vù vù, chuyện hiển nhiên.
keyzi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy con số rối mắt vl
royal058
ĐẠI BÀNG
5 năm
Haizz lương tăng không đủ bù cho điện tăng, xăng tăng, vật giá tăng
sắp tốn tiền rồi đây
Hehe điện lực Hà Nội ngon phết các bác à. Nhà em mất điện báo phát mấy chốc điều hẳn 1 xe với hai anh kỹ sư đến kiểm tra. Rồi có hôm mất điện gọi lên tổng đài là đc trả lời ngay nguyên nhân vì sao mất điện
Chuyện trên xảy ra cách đây cũng tầm 3-4 năm rồi. Chứ dạo này hầu như ko thấy mất điện
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
em đang tự thắc mắc, xài điện nhiều => bán được nhiều => lời nhiều, mà sao lại giới hạn xài điện thế nhỉ? trong khi mình còn xuất khẩu điện qua Cam,Lào gì nữa mà ! khó hiểu thặc ! 😔
@Mr.Flex điện sẽ được ưu tiên sử dụng cho công nghiệp bạn ạ, công nghiệp muốn phát triển mạnh thì phải có điện 100%. kiểu như doanh nghiệp nó dùng điện để sinh lời, có giá trị thặng dư cho ngân khố. còn người dân sử dụng cho sinh hoạt không mang lại giá trị nhiều ( na ná kiểu tài sản và tiêu sản vậy)giới hạn xài để tránh lãng phí là đúng. điện việt nam toàn nhiệt điện với thuỷ điện, không xài tiết kiệm có mà hết sớm. còn Lào, campuchia là liên quan đến vấn đề chính trị. nhiều cái không muốn cũng phải làm...
Ko biết bao giờ triển khai bán điện trả trước nhỉ. Giờ ở bên này thỉnh thoảng thấy hàng xóm cầm usb đến để nạp tiền điện rồi cắm cái usb vào công tơ ha ha ha
begincoder
ĐẠI BÀNG
5 năm
nhà mình có cho cái hoá đơn trắng kêu kiêm trả trên mạng hoăc app EVNHCM. hôm nay có thông báo tằng từ gần 50% không hiêu luôn 😔
Duyanhds
ĐẠI BÀNG
5 năm
Moạ, tính cái méo gì mà chênh lệch 260k trong khi số Kw gần như bằng nhau, 8,3%!?
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
5 năm
chưa tăng đã 3tr5..@@ tăng h chắc 4tr mấy tiền điện quá!!
Em bị tăng gấp đôi ạ, từ tầm trung bình 800, h lên thành 1tr5! :v Thế quái nào mà bảo chỉ có 8.37%?
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
tui đóng 2tr6
Chả hiểu nó tính kiểu gì. Nhà mình tăng gần 20%.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019