[Chia sẻ] hướng dẫn cách update cho Nokia Lumia 610 !!!

2001201
23/7/2012 9:50Phản hồi: 24
Tìm kiếm trên diễn đàn về việc update phiên bản mới cho nokia lumia 610 (710, 800, 900 mình hok có nên chưa có điều kiện thử.) nhưng thấy một số bạn giải thích chung chung quá nên mình lập topic này hướng dẫn các bạn chi tiết cách update của mình, đã thực hiện tốt trên Nokia Lumia 610
bản cập nhật là 8779.8.
đầu tiên chuẩn bị một số việc cần thiết như sau :
- điện thoại chuẩn bị 100% pin nha (cho an toàn thui.)
- phần mềm Zune được tải trên diễn đàn và một số bạn cung cấp.

Đầu tiên, các bạn đã cài đặt thành công Zune vào máy tính , kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp kèm theo (là dây cục sạc ). Khi gắn vào là tự động máy tính sẽ cài kết nối drive cho điện thoại của các bạn và chế độ tự động của Zune sẽ khởi động.
khi đã kết nối thành công , góc trái màn hình của zune sẽ hiện lên thiết bị kết nối của các bạn. Các bạn hãy nhìn lên trên cùng bên phải , gần gần đó có chữ setting , các bạn kick vào đó, vào mục phone sẽ có chữ update . Sau Đây là những bước các bạn sẽ nhận được bản update mới của Zune.
- Các bạn bấm vào link Update vào để cho zune tự động cập nhật , kiểm tra có bản cập nhật hay không ? khi kết thúc nó sẽ hiện ra một câu thông báo như sau :

Your phone is up to date
current phone software version 7.10(8773)
(nếu vesion của các bạn là như trên hoặc thấp hơn thì cũng đừng lo lắng.)

- các bạn tiếp tục bấm vào dòng dưới là chữ wireless , rồi kick lại liền chữ update , tự động zune sẽ checking tiếp tục nhưng các bạn lưu ý phải làm thật nhanh (khoảng 1-2 giây) làm cho máy tính mất mạng nhé (vì như thế các bạn sẽ tạo và ép cho ZUNE phải có bản update cho mình)

-- nếu ai dùng laptop thì disconect cho máy tình khỏi kết nối mạng
-- nếu ai dùng máy tính bàn thì rút dây cáp mạng ra nhé.

- tiếp tục các bạn sẽ để cho zune kiểm tra chạy kết thúc tiến trình đó (đừng vội kết nối mạng lại nhé ) . Khi tiến trình xử lý kiếm tra kết thúc . Trên Zune sẽ hiện ra thông báo , có 2 thông báo thường xuyên xảy ra .

Quảng cáo

1> "Can't check for updates right now. please try again later.
we're having trouble connecting to the update service. make sure your computer is connected to the internet and try installing the update again. 80072FA8"

2> Nó sẽ hiện thông báo một câu và có Nút UPDATE bên dưới. (đây chính là phần bạn đã ép ZUNE cập nhật thành công cho phone.)

nếu xảy ra trường hợp thứ 1 : các bạn đừng quá lo lắng mà hãy rút cáp điện thoại ra rồi tắt zune , bật lại mạng cho máy tính và sau đó cắm lại và làm lại các bước như trên.
nếu xảy ra trường hợp thứ 2 : thì các bạn cũng từ từ, đừng mừng quá nhé. hãy từ từ kết nối lại mạng cho máy tình rồi chờ 1 lúc khoảng 1-2 phút (hãy coi như tận hưởng thành quả 😁) . Sau khi đã ăn mừng xong các bạn bấm vào nut update trên thông báo và giao diện update hiện ra , các bạn kick vào update rồi cứ để như thế cho các tiến trình xử lý. Trong quá trình zune xử lý các bạn kiếm việc j làm nhé, vì nó mất khoảng 20-30' mới xong. (Điều đặc biệt, đừng để máy tính tắt nhé, còn phone thì đừng đụng vào hay sử dụng j cả. khi zune nó báo kết thúc thì từ từ tháo cáp ra khỏi phone và .... Tận hưởng thành quả nhé . Chúc các bạn thành công.)
lưu ý : có một số bạn bảo phải reset phone thì sẽ nhận được bản update nhưng làm như thế thì tất cả nhưng file âm nhạc, hình ảnh của các bạn sẽ bị xoá sổ khỏi phone . (đây là mình làm mà không cần phải reset phone.). Nếu bạn nào để zune cập nhật nhưng vẫn hiện mãi câu này : current phone software version 7.10(8773) : thì cũng đừng lo lắng quá mà hãy vào control panel , xoá zune khỏi máy tính , đừng reset phone nha, mất dữ liệu mình không chịu trách nhiệm đâu. Các bạn hãy cài lại Zune và làm y theo các bước trên, mình nghĩ sẽ được . Vì mình cũng là nạn nhân của câu trên, nhưng mình không reset phone mà chọn giải pháp xoá zune và cài lại zune , mình đã thành công. Update được phiên bản 8779.8.

Quảng cáo

Chúc các bạn thành công và diễn đàn tinhte ngày càng phát triển tốt đẹp, mong chờ lumia 610 sẽ sớm được Hack và có update phiên bản tiếng việt để một số bạn tiếng anh không tốt có thể sớm mày mò cũng như đưa em 610 lên bàn cân mổ xẻ. :D
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phiênn bản mới up :của 8779.8
OS version : 7.10.8779.8
firmware version number : 1066.0000.8229.12201.
hardware version number : 112.1569.1.0
.......
------
@2001201 của mình y như vậy luôn nhưng nó vẫn là 7.5 bạn ạ? ko phải 7.8 là sao?
luumanhso
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao cái firmware version number : 1066.0000.8779.12201.nhỉ@@
như vậy là bạn đang ở version mới nhất của em nó rồi đó.
Hay ah, để ít bữa mua lap về làm thử
máy tính bàn cũng được mà bạn, đâu có quan trọng là laptop hay máy bàn đâu
Sao máy HTC HD7 của mình thử cách trên mà ko đc, rút mạng ra nó chạy chút cũng báo version cũ 7.10 (8773), ai có cách nào khác ko?
xóa zune đi bạn, rồi cái lại zune , xong rồi lại làm như vậy, mình ko biết chế độ bảo mật của HD7 ra sao chứ mình dùng Nokia 610 , lúc đầu cũng chẳng có báo bản update j cả, nhưng sau khi cài zune thì ok, mình đã làm được. Cố lên bạn.
Cho mình hỏi,chọn decive connect trên zune ở đâu vậy bạn?..chỉ giúp mình với !
lỡ đang update mà cúp điện thì sao bạn ? đt có hư ko ?
sao e tìm ở setting ko có chữ phone nào để update vậycác bác 😔
Bạn kiểm tra cáp kết nối xem
hanhtinh79
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu cái .......
hoana2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào các bác, mình làm như trên thì được 98%rồi Zune cứ đứng chơ ra. Đợi gần tiếng sau vẫn thế là sao hả các bác? Bực nghê thật, đã khởi động lại máy tính, Zune và điện thoại. 4 lần rồi mà chưa được các bác ạ. Bùn quá!
mình cũng làm theo hướng dẫn của bác chủ top nhưng chả thấy hiện ra cái thông báo nào cả,
các bạn tiếp tục bấm vào dòng dưới là chữ wireless , rồi kick lại liền chữ update , tự động zune sẽ checking tiếp tục nhưng các bạn lưu ý phải làm thật nhanh (khoảng 1-2 giây) làm cho máy tính mất mạng nhé
cái đoạn này mình hiểu có nghĩa là bấm wireless sau đó bấm update rồi ngắt kết nối mạng phải không? Mình làm theo nhưng update vẫn hiện ra vesion 7.10 (8733), bác nào đã update thành công giúp mình với.
À mình đang update mà có cuộc gọi đến thì có sao không các bác nhỉ?
khungtroixa
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói thật mình theo y như hướng dẫn đên chục lần chưa đến trăm thui nhưng chả thấy chữ update mong các bác đã thành công hướng dẫn tiếp, nói chi tiết có hình ảnh càng tốt. Mình vẫn chưa được. hic
Cam on ban da wan tam 610 nhu vay
Làm mãi mà không được các bác ơi. Nản quá!
Có tuyệt chiêu nào giúp đõ mình đi!
pavarti
ĐẠI BÀNG
11 năm
l610 up đc 7.8 rồi mà
@pavarti
Hướng dẫn cụ thể cho mình với!
phiên bản 7.8 của lumia 610 mã số bao nhiêu thì phù hợp với việt nam vậy mấy pro?. tôi đã up lên 7.8 của china (mã 059P6V1)xài tốt, hỗ trợ copy danh bạ từ live sang Sim và từ Sim lên live luôn, nhưng ko hỗ trợ danh bạ facebook nên ko thích. tôi up lại bản của austria (mã 059P349) thì wifi ko ổn lắm, lâu lâu phải tắt đi rồi mở lại mới vào web được. bác nào đã sài bản 7.8 ổn định thì chia sẻ cho mọi người nha (vì hiện nay chưa có phiên bản 7.8 của việt nam).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019