Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Chia sẻ] iCloud không thể thay thế cho Dropbox và Google Photos, mỗi cái vẫn có công dụng riêng

Duy Luân
2/12/2017 22:38Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
bài viết rất chuẩn luôn, công nhận rất thích GG photos, một hoặc 2 ngày mình phải mở 1 lần cho nó sync, chứ hồi trước dùng android chụp 1 phát là 15s sau đã đồng bộ xong rồi, sang iphone mình còn tưởng máy mình bị lỗi ko sync cơ
Thanhzo
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn @Duy Luân đang dùng ứng dụng note nào trên ios vậy?
@ThanhZo Mình dùng evernote và notes của ios, tuỳ mục đích. Evernote cho cái dài hạn và quan trọng, cần sync, notes của iOS thì tiện tay gõ cho nhanh thôi chứ không dùng lâu dài
Thanhzo
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân ok. mình thử chuyển qua xài evernote.
Mà mình hay scan tài liệu bằng điện thoại. Luân biết app nào scan tốt và sync được với PC không, đang dùng Scanner pro nhưng ko xem được trên PC win, scan trên dropbox 3gb free thì ko đủ xài ? nhờ Luân tư vấn dùm.
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
@ThanhZo onenote đi ạ
Tốc độ icloud như lờ
@김대한 Chắc tuỳ khu vực. Dạo này iCloud chỗ mình ngon. Trước thì đúng là như lờ
Narutotxd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dropbox vô đối !
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
Xài hàng Mỹ, Âu, Việt Nam chán rồi. Mình vừa dùng hàng Tàu là Tencent Cloud và Baidu Cloud. Qúa ngon....
vietanhtr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân sao Dropbox của anh được tận 33GB vậy, em làm hết cỡ mới được 2.8GB
@vietanhtr Mình làm từ thời lâu rồi haha, mời mọc gì đó chả nhớ
@Duy Luân chuânr. hồi đầu riêng khoản giới thiệu qua mail cho 5 người bạn và 1,2 cái gì đó lên cả đống. cái acc cũ của mình
boys
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bạn nào biết dùng cách nào để dung lượng những cái nói trên nó không tính vào dung lượng của SSD không? Vì mình thấy nó tính hết vào dung lượng SSD nên ổ cứng mau hết dung lượng quá. Ví dụ icloud 50G cái nó chiếm hết 50G của máy Mac. Chán ghê....
Bạn nào biết chỉ mình với nhé. Cám ơn nhiều...

@Duy Luân
@boys Nó được thiết kế ra để chạy local nữa mà. Icloud thì mình không biết, nhưng Dropbox, OneDrive và Google Drive đều có chức năng Selective sync. Bạn có thể chọn một vài thư mục mà bạn muốn sync thôi, còn lại sẽ nằm trên mây hết
boys
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Thanks. Để mình ngâm cứu xem sao...
rassen
TÍCH CỰC
5 năm
@boys icloud ko có chọn folder để sync, nên cực kỳ ngu dốt.
icloud 1T thì có nghĩa máy tính cũng 1T, rất vớ vẩn
Bác @Duy Luân cho em hỏi là em sync từ máy tính win 10 lên google photos bằng phần mềm.
Trong máy tính, em quản lý ảnh theo thư mục. Ví dụ thư mục Vietnam, thư mục Nước ngoài ...
Nhưng khi lên Google photos, nó ko sync cả thư mục mà lại phân theo thời gian. Khiến việc quản lý rất khó. Bác cho em hỏi có cách nào ko ạ? Trước em dùng Flickr khi sync nó sync cả thư mục lên luôn. Quản lý ảnh rất tiện
@zaizai_259 Không 😃 vì Google Photos không có khái niệm thư mục. Nó quản lý theo album thôi
@Duy Luân Cảm ơn bác. Thảo nào e mò mãi ko ra. Chắc e vẫn phải dùng Flickr thôi 😔
longtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
OneDrive : tài liệu công ty (công ty dùng Office 365)
GoogleDrive: tài liệu cá nhân.
Google Photos: ảnh.

ngại cài nhiều phần mềm lên máy nên không cài thêm dropbox, chỉ dùng Google Drive có sẵn trong máy Android và Web
Tréo
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ không ai lưu hình bằng Flickr nữa sao? Trước có nhiều nhiếp ảnh gia dùng cái này, lưu hình gốc và dung lượng free 1Tb thì phải.
@Tréo Chất lượng thì Flickr tốt, nhưng cách dùng, cách sync... lại quá khó khăn nên mình bỏ rồi chứ trước cũng từng xài Flickr
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
@Tréo tốc độ ko tối ưu như GG photos, và hàng của GG lại dc cài sẵn trên nhiều máy nên nhiều ng biết
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
- Icloud phải dùng do nó mặc định trên iphone (ko dùng nó làm sao backup)
- Flickr dùng để lưu ảnh gốc
- Google photo để lưu ảnh dự phòng
- Onedrive để lưu các file word, excel, PDF ... dùng làm việc vì nó tương thích với HĐH Window
===> nếu có 1 đám mây gom hết chúng nó lại thì hay quá xá 😃
khoái cái gu gồ ở thanh kéo này
kéo phát về thời 2015 sướng vl
One drive và gg photo. Một phận k thể thiếu trong công việc và trong cuộc sống
thanhkl
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn không phân biệt đưoejc icloud photo library là gì à?
@thanhkl Haha, có ngon thì phản biện, đừng đặt câu hỏi với anh, anh ko có trách nhiệm trả lời!
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hồi xưa lên level 4 là có quà, nhưng giờ thay đổi cách tính rồi bác.
Cũng đỡ, có mấy bác cày điểm làm review tùm lum lăng nhăng, rác quá.
kingv9x
TÍCH CỰC
6 năm
Bạn @Duy Luân ơi, sao k thấy review thằng Âmzone ạ? Thấy chi phí cũng k có cao lắm
@kingv9x Ở VN chậm lắm, không ưng
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
@kingv9x Thằng này lưu được cái chi?
vutung07
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dropbox xài ngon. Nhưng ngoài ra còn box.net cũng ổn. Nó cho những 50GB free chứ ko keo như dropbox.
Mà acc dropbox của e đc nhưng 51GB. Sao các bác đc ít thế nhỉ???
@vutung07 Vĩnh viễn được bao nhiêu mới là quan trọng. Bác trước dùng điện thoại Samsung phải không bác? 😃
vutung07
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyentiep.bn91 Mình xài ss từ 2014. Hình như hết 2 năm là cũng hết km. Nhưng giờ sắp hết 2017 rồi bác
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
6 năm
acc dropbox của t vừa lên được 2GB là 7GB, chả làm gì nhiều, chủ yếu lưu mấy file project pts, ai, ae, ap. File văn bản thì lưu bên Onedrive, lưu thập cẩm thì Google drive (lên 144 GB rồi) và Mega.nz, bấy nhiêu đó xài chán. Vừa compo cái Baidu cloud lên 2TB tha hồ upload
cho mình hỏi: ảnh chụp từ dt nếu đã đồng bộ trên Google Photos, thì khi xoá trên dien thoại, hoặc Google photos.. thì ở phần còn lại còn ảnh không? hay sẽ xoá luôn cho đồng bộ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019