[Chia sẻ] iPad 7 tuổi: vì sao mình luôn chọn iPad khi cần sắm tablet mới suốt 7 năm qua?

Duy Luân
27/1/2017 15:55Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

converts
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng đang dùng ipad, hơn thì hơn các cái khác thật nhưng ko phải hoàn hảo, mình thấy chưa đến mức mà phải thần thánh hoá. Thật sự có quá nhiều bất tiện vs ông apple này nhưng nói thật khổ mãi nên đã quen 😔
@converts Ví dụ vài cái bật tiện anh em xem có giúp được không?
worldmaker
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn ơi có fix được tình trạng auto reload khi bật nhiều tab web cùng lúc không ạ?
Mình cũng như bác chủ đây, minh đã dùng sản phẩm ipad từ năm 2012 đến nay, bắt đầu từ Ipad 2 đến giờ đã trải qua 5 thế hệ Ipad bao gồm cả bản Wifi và bản 3G.
- Mùa hè năm 2012, chỉ còn 1 năm nữa là kết thúc 4 năm sinh viên, cũng tích góp được chút, cũng được cho thêm 1 chút mình đã quyết mua 1 chiếc Ipad 2 bản 16Gb 3G, ngày đấy cũng đắn đo lắm, Ipad 2 Wifi thì giá lúc ấy chỉ rơi vào 7.5-8tr, nhưng vì được nhân viên bán hàng tư vấn, bản 3G thì hơn những 2tr nhưng thời buổi công nghệ bây giờ đi đâu cần đến 3G vẫn hơn. Và hơn nữa là vào năm đấy phiên bản New Ipad cũng đã ra mắt mang theo công nghệ màn hình cao cấp hơn cùng giá thành thì đương nhiên cao hơn nhưng với nguồn kinh phí eo hẹp (chỉ gần 10tr) mình quyết mua 1 chiếc Ipad 2 phiên bản 3G màu đen, và rất hài lòng với quyết định của mình, máy chạy 5.1.1 mình mua máy mới từ Công ty máy tính Hoàng Phát ở Thành phố Hải Phòng.
- Sang mùa hè năm 2013 (tức sau khi tốt nghiệp đại học) sướng rên, mang tấm bằng đại học (bản Photo công chứng) rải khắp thành phố hòng kiếm được việc làm, và sau 3 tháng thử việc với đồng lương thử việc không cao nhưng với việc tiết kiệm và ăn cơm nhà, mình cũng sắm được 1 chiếc New Ipad (Ipad 3) bản 16Gb 3G về, công nhận dù đang rất hài lòng với Ipad 2 nhưng khi sử dụng Ipad 3 có thể nói có thời điểm mình bỏ xó chiếc Ipad 2 của mình, màn hình Retina hiện thị cực kỳ sắc nét, và dù cho đến thời điểm hiện tại, màn hình của những chiếc Ipad thế hệ này vẫn thuộc top đầu của công nghệ màn hình tiên tiến.
- Sang cuối năm 2014, thì công việc cũng đã bình bình, trong năm mình cũng đã sắm thêm 1 chiếc máy tính bảng Android của Google (Nexus 7) nhưng công nhận sử dụng hệ điều hành Google trên máy tính bảng không thực sự tối ưu như trên Ipad, đối với thằng mùa công nghệ như mình thì các bác nào am hiểu sẽ càng khó chịu hơn nữa. Cuối năm nay, nhân dịp năm cuối cùng độc thân (sang năm 2015 em lấy vợ) mình đã rước 1 em Ipad 4 Wifi về, vì qua 2 đời Ipad 3G mình cảm thấy ở cơ quan hay ở nhà cũng đều có Wifi cả nên sắm 1 chiếc máy 3G thì "chi phí đẩy" mà trong khi mình cũng chỉ để loanh quanh ở nhà và cơ quan làm việc, có lúc nào mang đi đâu. 2 phiên bản Ipad 3 và 4 mình cùng thực ra nó chẳng khác gì nhau, được cái cái hộp ipad 4 nó mỏng hơn, cục sạc thì Ipad 4 nó ghép thành hình vuông trong khi sạc 2 thế hệ Ipad 3 và 2 là sạc 3 chân.
- Và điều gì đến cũng đến, mình cưới vợ vào 09/2015, trước sự vui mừng của anh em họ hàng, bạn bè chiến hữu đồng nghiệp. Vợ chồng em có đi Trung Quốc tuần trăng mật, mình đã lấy chiếc Ipad Air ở bên đấy, là hàng Hồng Kong với giá ............ bác nào hay mua đồ xách tay HK thì hiều rõ, khá rẻ đấy, mình mua ở Thẩm Quyến (thành phố du lịch nổi tiếng ở TQ và giáp HK) máy mỏng và nhẹ hơn nhiều các phiên bản trước đó, đã lên IOS 8 và vẫn giữ đến ngày hôm nay. Mình qua 2 đời máy trắng nên đã quyết lấy về màu đen, giống chiếc Ipad 2 đầu tiên của mình.
- Cuối năm 2016 vùa rồi,(nhân tiện cầm tấm bằng Thạc sĩ trên tay) mình đã quyết định lên Ipad Air 2 phiên bản Wifi, máy mình mua chỉ là máy đổi trả của 1 của hàng FPT Shop trên địa bàn Hải Phòng, giá 7800, máy mình lấy có mầu vàng ở lưng khá đẹp. Ở Phiên bản Ipad Air 2 mỏng hơn cả Ipad 5 mình đang dùng, máy mình ở thời điểm mua nó đã chạy IOS 10 rồi, nhưng cảm nhận của mình là thế hệ IPAD Air 2 này thời lượng bin có vể yếu hơn các thế hệ trước (Theo cá nhân mình pin của IPAD 4 là số 1).
- Năm 2017 của em ....................................................................... vẫn khá thích dòng sản phẩm Ipad của Apple hòng nuôi mộng cuối năm em cố gắng tích góp gạo thóc lấy 1 chiếc Pro về, bồ kết hệ thống loa của nó quá, nhưng vừa rồi apple có ra mắt dòng sản phẩm Ipad 2017 có cấu hình tương đương nhưng lại có giá thành rẻ hơn cũng đáng cân nhắc.
Tổng kết : Theo mình với thị trường máy tính bảng, ngoài apple vẫn còn những cái tên Samsung, Google, rồi các hãng thương hiện hàng đầu như Sony, LG hay HTC vvvvv......... nhưng sản phẩm Ipad vẫn là ưu tiên số 1, thương hiệu tốt, cái tên dễ đọc, phụ kiện thay thế rẻ, và nhiều đồ chơi (Trước thay pin cho ipad 3 của mình mà mất có 450k).

Giờ xin giới thiệu 5 anh em nhà mình, thỉnh thoảng nhìn lại nhớ quá khứ quá!
Ko bao giờ dùng IOS vì dính vào android dễ vọc vạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019