Chia sẻ kĩ hơn về phím đổi app nhanh của BlackBerry Key2: thứ mà iPhone và Android không có được

Duy Luân
15/9/2018 11:4Phản hồi: 314
314 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác @Duy Luân dạo này chán HTC rồi =))
@goldenpig2010 Chán oy 😁
luuc0ngtu
ĐẠI BÀNG
6 năm
gần như phím Ctrl trên bàn phím máy tính
VD đang ở cốc cốc mà mở nhiều trang khác nhau thì ấn Ctrl + Tab là chuyển được sang trang khác, hoặc Alt + Tab là chọn được gần như màn đa nhiệm mà ko cần dùng chuột
Anthony Viet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bây giờ mà bấm phím thì hơi gượng tay =))
@Anthony Viet A bấm phím từ 2009 đến giờ có thấy gượng đâu 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Bấm bằng 1 tay thì sao nhỉ? Home, thường dùng app nào thì đặt shortcut app đó ra ngoài, lỡ quên con có icon để biết.
@0909377143 bấm cái này không bấm bằng 1 tay được đâu 😁 BB xài 1 tay cơ bản là không được hihi
@0909377143 Xài BB mà dùng 1 tay thì quá thốn, mất đi thế mạnh của bàn phím :rolleyes:
hai_duong
TÍCH CỰC
6 năm
Tiện, lạ, nhưng mà vấn đề nhanh chậm so với điện thoại khác thì lại chưa chắc những người ko yêu BB lại cần. Riêng mình vẫn thích bàn phím vật lý, nhưng thời gian tới mới tâu
maingocquan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Trên android bác dùng thử phần mềm Edge Gesture đi, mở phần mềm bằng cách vuốt các cạnh màn hình. Chỉ 1 thao tác vuốt để mở phần mềm từ bất kì đâu đảm bảo nhanh hơn ấn 2 phím trên BB Key 2 là cái chắc =))
nanokin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy lần cũng nói vậy xong khỏi luôn
nhớ ko lầm thì trên android bấm 2 lần vào phím đa nhiệm cũng quay lại app trước mà nhỉ?
@#JK Đúng, nhấn đúp vẫn quay về được app chạy liền kề nhưng chỉ vậy thôi, còn với số lượng nhiều hơn 2 thì ko thấy quay về được! Do đó, xài SK để tận hưởng tính năng chuyển app nhanh vẫn là ngon nhất :cool:
@crazysexycool1981 thật ra thì khi đang dùng 1 app nào đó thường thì ta chỉ cần chuyển về app trước đó thôi, chứ mà chuyển qua nhiều app khác thì mắc công phải nhớ nó nằm ở số mấy nữa, thôi bấm nút home cho nhanh 😁
@#JK Nhưng với SK của K2 thì ko cần nhớ số chỉ cần nhớ ký tự đầu tiên ở tên của mỗi app là xong, cái này dễ nhớ hơn nhiều so với nhớ số :rolleyes:
@crazysexycool1981 vậy 2 app có cùng ký tự đầu thì sao nhỉ?
@#JK Có thể đặt Short & Long Press nếu cùng ký tự đầu :cool:
cu kum
TÍCH CỰC
6 năm
Cái chất riêng của BB thì không lẫn vào đâu, nhưng thật khó để chiều lòng tất thảy các fan smartphone
@cu kum Với anti-fan chắc còn khó chiều gấp bội 😁
mình ko thích phải nhấn 2 phím nv. cứ chơi và nhấn zữ 1 phím là hay nhất.đơn giản hoá thao tác.mà ad cho hỏi bàn phím key 2 có bị nhạy quá so với kêy 1 ko(key 1 lúc nhạỵ quá lúc lại ko nhạy nên vuốt khá ức chế)
@nguyenmanh287 Tự mình trải nghiệm thực tế cả 2 máy thì có câu trả lời chính xác nhất 😃
@crazysexycool1981 e đang săn đây, bác dùng rồi cho cảm nhận síu.chứ key 1 tay mồ hôi là lướt phím chán lắm
@nguyenmanh287 A có 3 bài cảm nhận ở ĐÂY, ở ĐÂY và ở ĐÂY, vô nếu E chưa đọc :rolleyes:
@crazysexycool1981 Key 1 có lag thật a ơi. Hehe
@nguyenmanh287 A xài máy chỉ để nghe gọi, mail, FB, Youtube nên ko thấy triệu chứng này! Chắc E và mọi người hay xài nhiều thứ khác nên cảm giác máy lag giật, do nhu cầu & tần suất sử dụng mỗi người thôi E 😃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
iSoft
TÍCH CỰC
6 năm
K1 có cái này ko Luân ơi?
@iSoft Cài app: "Buttons Remapper" để trải nghiệm thử đi :rolleyes:
beoandlun
TÍCH CỰC
6 năm
Phải thế này chứ! :p
kuraj
TÍCH CỰC
6 năm
Không phải fan các bác nói các fan khác không hiểu đâu, họ sẽ cho đó khong phải là tính năng advance mà là normal thôi 😆
@kuraj Chắc vậy, bảo sao mấy vị ở trên cứ chối đây đẩy về tính thực dụng của SK! Chắc ko ít người trong số đó chưa từng 1 lần được trải nghiệm tính năng "normal" này cũng nên 😁
oxechip
TÍCH CỰC
6 năm
cái này rất có ích khi tra từ tiếng anh đây
vinhpham9999
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích chiec này vãi cái háng
MonsterXI
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bàn phím BB thì luôn làm anh em fan mê mẩn, cảm giác bấm ngon,nhiều phím tắt, nay lại có thêm chuyển app nhanh thật là đã. Nếu chưa có combo Ip+ Priv thì mình chắc sẽ nhấc 1 em này về ràu, ngắm em nó từ xa vậy :v
Dc cho con bb z10 dùng ức chế vãi chè
@alibaba1978 Chuyển sang BB phím qwerty xài đi :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
một vấn đề với bàn phím Key2 đó là lúc bấm chữ, nó nhầm qua đoán chữ trên phím cứng, làm sai. rất hay bị.
tắt đoán đi thì lại ko dùng điều hướng dc trên bàn phím.
QuangTuan202
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cứ thần thánh hóa ,các hãng nó sửa phần mềm tí thì cũng làm được hết. Ví dụ ở màn hình đa nhiệm của ipad, ở dưới thanh dock là các ứng dụng thường dùng, các bác vuốt lên phát và chọn ứng dụng là xong, cũng tiện chả kém là mấy đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019