Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bro cho e xin base hall 9 farrm và clan war vs

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Có ai biêt clan nào tuyển người donate ko nhỉ, mình quân có lv4 thôi, muốn donate 25K để kiếm Gems mua builder
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nq2000 Mình cày cái này từ lv 3x đó bạn, mấy clan ở đó vô thoải mái mà

@nq2000 mình nói lại cách của @hoanghai806 nhé (hình như vậy 😁 )
1. train full 33, lý do: nhanh nhất và rẻ nhất;
2. bác search clan có thể vô được, bất kể clan nào nhé.
3. vào rồi thì bác mở chat lên, nhấn vô cái dấu xanh lá để đến nơi xin lính; dnt 33.. cho tất cả yêu cầu xin lính trong clan nhé (nó xin gì kệ nó, mình cứ dnt cho xong rồi lượn)
4. out clan, và lập lại bước 2.
@nta139 Làm thế này thì bất tiện chuyện in/out quá, ngoài ra đâu phải clan nào nó cũng xin quân liên tục đâu. Bác nào mà lập clan kiểu này chắc hốt hàng đó 😃
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nq2000 Thế ms cần cày 😁

Game này thấy hot nhỉ các bác 😃
bluemelody
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hẹn bác dịp sau nhé, hy vọng co dịp qua học hỏi cách war và xây nhà bên bác.
Đầu tiên chơi game này cần chú ý điều gì thế các bạn
@Trần Lưu Bằng Không xài Gem finish linh tinh + chăm lên diễn đàn đọc kinh nghiệm của anh em đi trước ạh 😁
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Trần Lưu Bằng tập làm quen với việc sẽ bị cướp nhiều và đôi lúc có thể mất đến 1-200k res 😁 -> nên là hãy đi cướp nhiều hơn bị cướp. Nhớ giữ gem để lên 5 builder (nếu bác chịu khó đua) và đừng sử dụng ltinh cho đến khi đủ số lượng builder bác muốn. Nhớ 1 câu là quân tử trả thù 10 năm chưa muộn :D
Chào các bro,
Em lính mới ạh. Thấy Topic xôm quá vào góp ít chuyện cho vui 😁
Tình hình là em mới Hall 8 nhưng war base chán quá, lần nào cũng bị uýnh 100%.
Em chưa được gửi link url nên gửi cháu nó trong fiel đính kèm ạh 😔

Các bro có mẫu hall 8 war nào "xinh đẹp ngon nghẻ" hơn không cho em xin với ạh.
Chân thành cảm tạ các bác gần xa <3
Hall 8 war lởm của em đây ạ.png
@TrangM30 ImageUploadedByTinhte.vn1417755247.640182.jpg
Là nam hay nữ thế bác 😆

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@tieuthientuan Gái, bro ơi 😁
Kinh nghiệm của mình là ko tập chơi COC kẻo bị nghiện jk
các bác hall 9 cho em xin base farm vs war hal 9 ạh.
em hỏi luôn là lên hall 9 có còn đi rỉa nhà hoang bằng Barcher ổn không ạh
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tieuthientuan Cùng chung câu hỏi, bác nào cho mình xin base farrm và war clan với, nửa tháng nửa e lên hall 8

@tieuthientuan Ở cần thơ hả cậu..mình hay vô đó công tác lắm á..có gì giao lưu luôn
@dart2006 Ok bro 😆 bro ở đâu bn t

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@tieuthientuan Xây base thì chia kho ra xa nhau là được nó đánh chịu mất 1 phần còn hơn mất hết, nếu đc thì bác dùng base này sau đó chỉnh lại bom bẫy trap, nhìn có vẻ base này rễ rỉa bằng baba archer nhưng chưa ai ăn đc hết 2 kho/9 kho, chắc chưa gặp cao thủ 😁, còn giant thì dùng hết 4 spell mới ăn đc 50% và thùng de
Còn base war này e chưa bị dính 3* bao giờ 1 phần do hên xui😃 Screenshot_2014-12-05-20-26-38.png
bluemelody
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hal
Ổn bác ạ, nhà hoang tương đối nhiều ở khoảng cup 1500 - 1700
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
Sẵn giới thiệu cách war 3 sao bên clan Haiphong Coc vs Đà Nẵng. Đầu tiên là clip đánh hall 10 bằng thể loại balami và gowiwipe. Tuy nhiên muốn đập 3 sao thì điều kiện đủ phải cần hero cao kèm 1 chút imod, hoặc có ai dùng thì báo trước bẫy, lính clan để phán đoán, hoặc là ai đánh ko đc như ý thì ng sau revenge giùm. Tiếc là lần war này ko thấy 3 sao của bác @minhlaga 😁

Còn 1 clip đập hall 9 bằng heo nhưng hôm qua up bị dis mạng nên từ từ post sau.

Sau đó sẽ up những trận thư hùng bên sgb9 vs bắc giang bằng thể loại golem kẹp hog, balami đập 3 sao hall 10. Do tính chất riêng tư, bảo mật base nên tui sẽ chỉ up đa số những trận sgb9 đánh, và bonus thêm 2,3 trận của bắc giang.

P/s: còn những trận 3 sao của tui, thì... ko dám post, toàn base 10 cùi bắp. Âu cũng do hero yếu mà ko xmod nên chỉ phán đoán và ngẫu hứng. Mà thú thật có vài trận đánh chỉ đc 2 sao, giữa chừng muốn thoát ngang vì cục tức... phải chi đánh lại dùng thêm heo là lùa gọn. Hehe
danheric
TÍCH CỰC
9 năm
@minhlaga CN bác rảnh ko, ra khu Bắc Hải cafe chơi
batanlp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@danheric Uả. R tưởng sáng t7 các bác ngồi không gian chứ. Sao h thành cn rồi
@minhlaga Đời ko như mơ, chưa đủ duyên để đạt 42:
Bem 1* đc 15 cúp
Bị bem 48% còn 2% bị 1 ar rỉa ngay điểm chết huhuhu, ko thì lụm cúp địch rồi, tiếc quá 😔
@danheric Cn sau nhé, cn này có việc rồi.
oranavn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hnay mình vào C.o.C chơi ko được màn hình nó cứ đen thùi lùi dù đã gỡ ra cài lại rất nhìu lần hay down ver thấp hơn cũng vậy :-( ai biết chỉ mình xử lý gấp với vì tối nay clan đang có war quan trọng ko thể bỏ được :-( mình xài note3 đã root , tks ae trước nhé !
@oranavn Em cũng xài Note 3 nhưng không root. Hiện là vẫn chơi bét nhè không sao. Bác thử restart máy lại xem sao. Cùng cực lắm thì Khôi phục cài đặt gốc. Bữa con iP của em sinh dở hơi văng game liên tục e dùng cách này thì khỏi bệnh luôn.
Chúc bác war 6 sao ngon nghẻ 😁
các Bro cho hỏi tác dụng của lọ nước xanh thứ 4 và cách dùng hiệu quả với
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm

Chia sẽ base hall 8 của e này các bác e vừa cày lên dc 2k6 cup hehe

mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@Bui.Nam lúc trước nữa đầu hall 8 cũng dùng mẫu này, lúc đủ thủ thì thấy cũng ok, nhưng sau khi cũng gặp 1 nhà tương tự, tự mình đánh thì cũng ăn đc 2/3 mỏ nên thôi ko chơi nữa..:3
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrblack01 Căn bản hall 8 ntn cũng bị bem cả, sao cho hạn chế dc phần nào thôi

Hú hú bác nào cho e base farrm, war hall 9 với

Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bui.Nam
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@Bui.Nam trừ khi hall 9 xuông, chứ như những base của bác @tieuthientuan post thì em thấy nó chống chống đc hall 8 cùng cấp rất tốt, và nhất là bao rveej DE tốt hơn mẫu này.
hung1710
ĐẠI BÀNG
9 năm
bác nào có base nha 10 thủ war tốt ko share cho mình tham khảo với nhé, chống được Golem thì càng tốt
mrblack01
TÍCH CỰC
9 năm
@mrblack01 chán nhỉ!
nhiều bạn cứ nghĩ là viết những từ nhừ d m m thì người ta không biết !?!?!?
batanlp
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrblack01 á, .. hài vãi ...
Sugarbear
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào như mình chỉ cắm mặt vào farm từ đầu đến giờ không nhỉ 😁 trước giờ chỉ farm sao cho lên max rồi mới tính war vì sợ hall thấp dễ làm rổ 3 sao với cả gánh nặng cho lũ bạn 😆
@Sugarbear Hall càng cao càng là gánh nặng bạn ơi, h8 bao hôi của lấy gạo thôi.

H9 có vẻ nặng nhất vì y/c 3*, h10 2* đồng cấp...
.
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm

Base này dc ko các bác

Có mà bác! Bác search clan request & leave ra cả đống!

Bác lên bằng cách nào với lính hall 8 vậy? :eek:
@dearboy2015 Lên 2k6 cúp đơn giản, chỉ search tỉa hall thôi, chủ yếu là bạn kiên trì. Combo bacher thêm ít giant đỡ Telsa, inferno, spell sét... mình kiên trì 2-3 hôm là lên
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dearboy2015 20 giant 6 wiza anc minion các loại, nói chung chăm cày ms dc bác ạ, e cũng mất 3 ngày đó

@Phùng Vũ Tuấn Anh Bác lên hồi nào lâu chưa? mình mwois lên tới crystal là thấy gần hết hall ngoài rồi... :eek:
@dearboy2015 E mới lên tuần trước, lên crystal vẫn có hall ngoài, nhưng phải search kiên trì mới ra được. e lên 2k2 trong 1 hôm, 2 hôm sau leo mãi mới lên được. hên thì 10 cúp, nhẹ nhàng 4 5 cúp. xui gặp bẫy khoẻ quá lại phải leo 4 - 5 trận mới gỡ lại được. Bác nên dùng BlueStack trên máy tính, ol liên tục nhưng cứ 6 tiếng lại bị out 1 lần.
@Phùng Vũ Tuấn Anh Lap mình cùi quá chạy Bluestack không nổi... 😔 Không biết có phần mềm nào tương tự mà nhẹ hơn ko?
batanlp
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ăn trận khựa này vui kinh

image.jpg image.jpg image.jpg image.jpg
@batanlp Bữa mình cũng gặp clan Trung khựa, vừa mới search war xong có 1 thằng Khựa bên clan kia nhảy qua clan bên mình, do ko biết nên mình accept. Vô hỏi bằng Tiếng việt thì ko thấy nó trả lời, chỉ làm biểu tượng mặt cười như này 😃 ... Bên mình cũng thấy nghi nghi, xong ai request nó donate toàn bom lv 2 với goblin lv 2 :eek: Mình kick thẳng tay luôn! Vừa kick chưa dc 30s sau qua clan Khựa kia thấy nó đang làm Co-leader rồi! 😃)))))))))) Bọn này chơi bẩn vl, game chơi vui thôi mà cũng phải cài gián điệp qua, chắc nó chụp screenshot thấy hết bom bẫy nhà bên mình rồi @@
Cơ mà kết quả chung cuộc là 93 - 62 :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019