Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cmyk77
TÍCH CỰC
8 năm
ĐÃ Update rồi, ae đánh giá có gì hay ho hơn không?
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các đánh giá ban đầu :
- Train quân nhanh nhưng mà train tuần tự chứ ko 1 phát 4 nhà như trước.
- Train được tối đa x2 số lượng quân trong campain. Farm xong về nó lại đẻ ra full đội.
- Miner giờ yếu đuối hơn nhiều thì phải 😕😕
- Quick train không hỗ trợ sắp xếp vụn vặt mà nó gộp hết đống quân cùng loại vào train, buồn 15'.
Tối về chơi kĩ hơn report tiếp 😁
train lính khó hơn, cách đánh cũng khó hơn, KQG dễ bị die hơn, bực nhất là cách train lính với spell, hall 11 cho thêm 25 cái wall không biết để làm gì luôn
Phiền a e check lại xem miner có bị giảm dame hay hitpoint ko. Đang bay cup mà gãy 3 trận liên tiếp kể từ lúc update. Cảm ơn a e.
@Tuanloc111111111111 máu dame tốc giữ nguyen bạn nhé !
oranavn
ĐẠI BÀNG
8 năm
chả biết có giảm miner không nhưng từ khi ấp đết mình vẫn đánh miner nó lên cup ầm ầm 😁
danheric
TÍCH CỰC
8 năm
Bực bội nhất vụ train lính spell. Tgian lính train giảm nhưng đổi lại chỉ 1 loại lính đc train lần lượt theo thứ tự từng 1 đơn vị quân, spell cũng vậy. Nói chung tính time tổng xem như hoà vốn. Nếu thực sự nói điểm lợi của train thì chỉ là khi full, cần donate ae lính ngốn time khác thì train lính nhanh hơn. Ngoài ra điểm lợi nữa là set up trước 1 combo farm hoặc war để nhấn 1 cái nó train luôn.

Tuy nhiên cái lợi đó chỉ lợi cho những ai quá lười chứ nó rước sự bực bội rất nhiều. Đầu tiên là ko kiểm soát đc số lính cần ra trước để sử dụng donate. Thứ 2 là bộ nhớ tạm cho ra lính spell dễ gây ức chế bỏ mợ. Đơn cử trường hợp như tui, mấy lần kho lính và spell trống sau khi farm xong, sau đó tạo lính spell để war thì cái bộ nhớ đó ngu vãi đạn cho ra 1 số lính và spell farm kèm với lính war. Nếu ko có phần xem trước tổng quân spell trước khi đánh chắc ăn mày với mười mấy con giant và 2-3 bình spell mắc ỉa từ đâu chen vào. Điên hết cả người.

Nói chung về update, phần train thấy chẳng lợi cái quần què gì mà củ chuối thấy ớn >_<
@danheric chuẩn rồi;

nhưng vẫn phải chỉnh thêm:
- thật ra là train chậm hơn, vì 4 nhà lính và 2 nhà lính dark bị dồn thành 1 hàng chờ duy nhất; nên khi train, vd vừa miner (dnt) vừa bowler (farm) thì chậm hơn
- hàng chờ chỉ được thêm 240 lính, trong khi ngày xưa là hơn nhiều;

và để chửi thêm phát.. spc càng ngày càng ngu bỏ pà... làm cái này chả được cái quần què gì...
Nếu nói củ chuối thì không đúng, nói chung train lính nhanh hơn và mình tự train lính theo ý mình, điểm hay nữa là nó canh đúng số quân mà mình có ở amycamp khi đánh xong về nhà chỉ cần nhấn vào train là lính lại ra, mình có hình ae xem thử, mà hình như Heroes nhanh hết máu thì phải
danheric
TÍCH CỰC
8 năm
@trai 1 mắt Hoàn toàn ko nhanh hơn ít ra là với tui. 6 nhà cùng train dù time train lính lâu nhưng căng chỉnh theo ý đồ, ko lộn xộn. Việc boost cũng dùng 1,2 nhà dồn quân theo tính toán. Còn hiện giờ muốn boost thì 30 gem -> lợi hay hại.

3 cái vụ save game chả đc tích sự gì. Farm thì ít, war thì thay đổi combo liên tục, có khi căng chỉnh từ bom, cung, mini tuỳ nhà đánh, chả cần thiết phải save theo kiểu lười như thế.

Ai thấy tiện thì thấy, riêng tui là củ chuối cái update train. Bày vẽ tào lao mấy thằng khựa
chaobeyeu
TÍCH CỰC
8 năm
chỉ tiện lợi với những ng hiểu và biết cách tận dụng thôi .
có thể đè vào icon lính để chỉnh con nào trian trước trian sau mà ?
thời gian thì đảm bảo nhanh hơn , tính x6 lên vẫn thấy nhanh hơn bản cũ , chưa kể tích dc 1 đợt lính, với 1 ng cầm đầu trong nhiệm vụ cho lính như mình thì chức năng này quá tuyệt , lúc nào cũng có sẵn golem, miner , bower dont mà k lo phá combo đi farm hoặc cho lính xong phải đợi full mới farm dc
@chaobeyeu tích sẳn mà hero nó nghẻo thì cũng không làm ăn gì được!
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhanh hơn mà, khi mà nó train tối đa x2 campain. Với cúp cao cực kỳ có lợi, vì mình lúc nào cũng thả hết đàn quân, spell khô máu, chứ ko tiết kiệm quân. Còn train barcher tiết kiệm thì phải để combo dạng quick train là : 20bar-20archer, vì để full 240 camp là nó train 1 lèo từng loại quân 1.
Mình boost KQ, thời gian chờ chỉ là chờ KQ chứ gần như không có delay quân.
Cái này nó tiện ở chỗ trong lúc đánh war vẫn có thể donate mà không ảnh hưởng đến lính war
dnguyen1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn tổng thể ko thấy friendly lắm. SPC bán cho Tencent China xong thì đúng là lởm thật...chán
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái kịch bản kích thích nạp gem trong phần shop thấy mùi giống game kiếm hiệp ngày xưa 😕😕😕
Yang.zeze
TÍCH CỰC
8 năm
Update trại lính như Shit. !
cmyk77
TÍCH CỰC
8 năm
Mịa nó làm lệnh quân, ví dụ quân ra đủ mà herở tèo thì phải boost gems . Mà tự dưng 6 cái nhà train làm éo gì nữa fix 1 nhà cho xong
hoangclick
TÍCH CỰC
8 năm
Củ chuối đầu chưa quen thấy củ chuối, tự nhiên bỏ bao tiền ra xây mấy cái nhà Lính, upgrade nhà lính để có lính cao hơn nhưng giờ lại thừa ra, vd chỉ cần có một nhà Barracks và 1nhà dark barracks là dc, tổng lại thừa mẹ ra 4 nhà ko có tác dụng gì.
ypmv2
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangclick Sai rồi bác nó tính trung bình nhà ra thời gian. Em vừa thử cái nick hall 8. Ví dụ train healer 3 trên 3 nhà, trong đó 1 nhà đập thì mất 2m40s/em. Nhưng train trong 4 nhà nguyên thì có 2m/em mà thôi.
dnguyen1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangclick em đồng ý với bác ... em thấy thừa barrack rùi ... tư duy như lol ... giống cách thay đổi "nhiều cửa nhiều dấu" giờ sang "một cửa một dấu"; nhưng phong cách phục vụ chả thay đổi.

Với lại riêng em, em vẫn thích có nhiều barrack...vì lâu lâu nhìn vào dark barrack có mấy ô "coming soon" - động lực cho em để tiếp tục theo game vì nghĩ chắc sắp tới có lính mới😃
Nó làm ra game cho mình chơi không tốn xu nào là tốt lắm rồi, ở đó mà chê, nó làm theo số đông chứ
có phải làm cho 1 vài người đâu, ai chê thì nghỉ chơi đi, thấy chê từa lưa mà vẫn zô ầm ầm
Yang.zeze
TÍCH CỰC
8 năm
@trai 1 mắt Nói như shit
danheric
TÍCH CỰC
8 năm
@trai 1 mắt Ví dụ như đồng chí đc cho bát cơm, đồng chí ăn lấy ăn để khỏi cần biết trong cơm có gì hả.

Nếu ko nhầm là supercell đã từng phải huỷ 1 số cái chế biến rởm trong suốt lịch sử game rồi ấy. Chơi kiểu lạy hồn cho gì chơi nấy, ko nghe ng chơi phàn nàn để cải thiện và phát triển chắc supercell nó sập mẹ lâu rồi.
cmyk77
TÍCH CỰC
8 năm
@trai 1 mắt Sao ko tốn xu nào, xưa mua fu ko mất tiền rồi. Nếu nó ko thu được xèng chắc tồn tại đến ngày nay. Ko nhầm báo cáo năm ngoái doanh thu trên 200 triêu usd top game mobile
dnguyen1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cmyk77 http://www.ibtimes.com/clash-clans-maker-supercell-posts-23b-revenue-930m-profit-2015-growth-slows-2333237
Doanh thu 2.3 ty USD, LNTT 930 trieu USD. China la thi truong dong gop nhieu tang truong doanh thu.
Bọn này nó update trại lính kiểu này là muốn hút máu. Trước đây nó cho boot gem từng nhà barrack và spell 1. Người chơi thoải mái khống chế tốc độ sản xuất quân theo ý muốn phù hợp với combo của mình. Bây giờ thì nó dồn đống lại làm 1. Muốn boot gem phải boot cả cục tất cả các nhà. Tốn gem hơn mà hiệu quả ko cao hơn.
@Carvalho1986 chính xác;
chạy quá lẹ cũng chả để làm gì....
nhất là trên legend!
Update train lính lần này thấy không có vấn đề gì, thời gian train lính tổng thể nhanh hơn, từng con càng nhanh, và train được tối đa 480 space là quá tốt, màn hình gom về hết 1 tab cũng tiện, đỡ mất công bấm qua bấm lại.... các chức năng edit army, quick train chưa thử nhưng có vẻ là thêm tiện ích...
ypmv2
TÍCH CỰC
8 năm
Miner giờ thấy yếu quá. Hall 11 có vẻ war khó hơn. Thêm defense và thêm cấp xbow, motar tesla mà thêm mỗi wz. 2 con rồng thì mấy ai dùng tới.
@ypmv2 chuyển sang uýnh quân bay 😁
trananhtommy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái món bán đồ và quick train thấy nó giống Domination clan tui đang chơi. Quick train rất hay để đi farm hoặc đánh war 2 trận, đỡ mất thời gian như cơ mờ SPC làm cái vụ này hơi rối, không hiệu quả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019