Chia sẻ kinh nghiệm chơi Clash of Clans

trick&treat
3/1/2013 2:2Phản hồi: 21.727
21.727 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các pro có cái thành mê cung nào th8 up lên cho em học phát....

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
Tui đây chỉ ước loot gold thấp, E và DE ngon ngon thôi. Cầm kho gần 8tr mà ko có builder thấy oải quá. Hổm rày buồn vì ít có ai đánh mình ngon lành ở crystal 2, muốn lên mà khổ cái crystal 2 mần ăn ngon quá thấy tiếc. Đúng là đc voi đòi hai bà trưng 😁
@danheric Kho G full quá bác vứt ra cạnh hall bên ngoài chờ nó đánh rồi đi revenger cho sướng bác ;)
thực ra là E vẫn thiếu khi đua cup mà thiếu là cái chắc đua cup thì chỉ đánh sao cho có cup chứ có quan tâm đến res đâu.Dctran nói cũng đúng nhưng là trên quan điểm đi farm.
Hai bác nói đều đúng nhưng trên hai khía cạnh khác nhau à
Mà cái E sao chỉ số của các bác cướp báo ít thế nhỉ của mình đã hơn 800 triệu rồi. Hay của các bác nó không update hết nhỉ.
Mà danheric nói không làm gì được với gold cũng đúng 5 builder xây hết rồi thì cũng đứng nhìn kho gold full chứ biết làm gì 😆 Mà cũng phục cái bác danheric này cái trại camp bác ấy để lâu lắm rồi vẫn chưa thèm up max hết chắc không thèm đánh đầy đủ full quân hả bác hehe
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@Dctran: tui chỉ đang nói riêng G và E thôi bác, có dính gì tới DE đâu. Trận của bác đúng là DE cao hơn, xét về tất cả thì hơn nhưng vẫn 1 lời khẳng định, G và E thì huề 😁
Với lại, tui chơi theo cách farm premature, quen chơi khó thì cần gì phải đập wall, max trụ, cày cuốc chi cho mệt bác. Phải giờ có hall 11, loot thê thảm tui cũng lên. Mỗi ng có 1 cách chơi, khó luận đc 😃

@plato86: đang up queen bác. Chớ lên hall 10 mà vẫn chưa rước thím ấy, tui chưa gấu đến vậy :D

@BengPr0 : đợt phiên bản Noel, tui hay làm vậy để hút địch đánh nhằm mục đích rải quà viền dày đặc khắp thành, bọc kính mẫu hall cây thông của tui nhằm chụp 1 tấm gửi supercell khoe chơi, sẵn tham gia cuộc thi 2000 gem lúc đó. Mới đc 60% tiến độ lỡ tay bay mợ nó hết. 3 lần bị như thế, tui ghét bỏ kho ở ngoài luôn. Hehe
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@theannguyen: tui đâu phủ nhận bác dctran kỉ lục cao hơn clan tui đâu. Nhưng nếu ko có gem thần chưởng, nếu đã lên champion thì tui đồng suy nghĩ với bác, E ko hề rẻ rúng, mất giá trên ấy. Thi thoảng ngồi cafe trưa, gặp 1 chú bên clan Saigon ăn nhậu hay ăn chơi gì ấy, cũng than thở về chuyện này khi đánh champion mà ko có gem hỗ trợ.

Còn vụ trại lính thì thú thật với bác, bữa kiếm đc em builder 5 nên mới tự thưởng cho mình, up lên 210 quân. Chớ hồi tự đặt nhiệm vụ: bỏ hall ngoài, chơi 205 quân bằng lính cơ bản + 3-5 heo kéo lên master cup nó khó khủng khiếp. Bởi phải buộc mình đập trên 2 sao nhà hall 9, 10 ng ta (ko phải lúc nào cũng thành công) thì mới bù trừ đc chuyện vừa bỏ máy 1 cái là có thông báo hall đã bị đánh. Cũng may đúng ngày cuối cùng cho boost 1 gem thì lên kịp. Hú hồn! 😁
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
E thì e cứ khoái gold, bác nào ko quan trọng wall mà để wall 7 thì gold ko quan trọng lắm, cứ túc tắc farm đủ gold up súng là đc, e thì ngoài up súng có vàng là đắp wall 😁 nhìn cho nó đẹp. Còn E thì chỉ quan trọng khi mới lên hall cần up lính và camp thôi, chứ sau giai đoạn ấy thì E chắc ai cũng luôn trong tình trạng full

Gửi từ IM-A870L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
Còn cái vụ mà chơi bằng pc rồi auto click ấy thì ko hay lắm, chơi bằng pc thì đc chứ dùng chế độ auto click để ol liên tục tránh bị đánh thì chán lắm. Game hay ở chỗ là đi farm về để lấy tài nguyên đắp cho nhà mình khoẻ lên, để ol liên tục thì ko ai đánh mình thì cái đống súng mình up để làm cảnh à. Tuy là nếu bị đánh bung nhà mất tài nguyên cũng đau thật nhưng mình cướp 1 2 trận là bù lại đc. Còn gì khoái hơn khi sáng ngủ dậy trong thông báo 1 dàn lính khủng đánh mình mà ko ăn đc gì 😁. Còn nếu bị đánh bung nhiều trận sẽ giúp thấy đc điểm yếu của thành mình, từ đó sắp xếp lại cho thủ tốt hơn

Gửi từ IM-A870L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Đó chắc là bác chưa đua cup chứ bọn top nó mà off thì cũng bị bem suốt chứ làm gì có ở đó mà sắp xếp nhà cho hợp lý thủ tốt kiểu gì cũng bị bem dù max hết
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
@theannguyen top thì e ko nói vì đa phần là dân chơi gem, mình chủ yếu đánh farm, thành chủ yếu chống quân cơ bản, heo hoặc gặp ballon thôi nên thủ đc nhà hay ko cũng dựa nhiều vào cách xếp mà 😁
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@conanmk: tui cũng thích đắp wall, nhưng ko phải đắp đồng đều mà điểm xuyến theo mô hình thành. Tính ra chỉ thấy có 5 wall đẹp nhất là: 5,6,7,10,11. Phải có thể hạ wall thì hay, làm 1 dàn 5 cấp wall ấy bảo đảm thành nó lung linh liền. Hehe
đó là bạn chơi nhiều thì nói vậy (thực chất đã online suốt còn gì), chứ lâu lâu vs được 1 trận, thoát ra nó bem 1 phát lỗ vốn;
thời gian train là 25-30p/trận, đảm bảo phải ôm máy suốt, thả ra thử xem nó đánh liền không !?!? lúc đó có cày cả ngày cũng chả được gì (trường hợp loot nhiều nhé, nhất là DE - nó thả sét rồi out cũng móm)
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
@nta139 thành e max 8 ở gold 3 ít khi bị đánh full kho, chủ yếu mất 1-2 kho mỗi loại, trận nào bị lính 6 kèm KQ khoẻ thì mới bung cả 3 kho, ngày nào nhiều bị đánh full đến 2 trận còn đâu chỉ bị cướp xì xằng. Kể cả hôm nào rảnh đánh nhiều e đánh xong 1 trận cũng thoát ra, khi nào có thông báo full quân mới vào đánh tiếp chứ có cắm máy ol liên tục đâu, đi cướp đc rồi bị cướp là chuyện bình thường nên các bác cũng đừng lo sợ bị cướp, bị cướp ta cướp lại. À mà hôm qua e bị reven bằng rồng 3 4 trận liền mà toàn bọn tàu @@ sợ bọn này thật
@conanmk hên xui thôi!
chứ mình có 30k DE mà thả ra là nó vô luột liền 1k2, cũng gold 3, đồng ý là không hết nhà nhưng nó cũng chỉ nhắm DE mà múc là mệt rồi; trong khi tìm DE khá khó khăn
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
@nta139 ui xời, e 1 trận mà nó ăn đc bình dark mất đến 1k8 đến 2k đây, bị cướp DE khá là đau vì farm ở mức gold 3 tìm đc 1 nhà có 1k dark còn hiếm hơn cả nhà 300k gold, nhưng kệ thôi, thành yếu nên bị đánh phải chịu 😁
hall 8 max telsa là mấy vậy các bác?
@chinhnghia171 6
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@nta139 : thành bác ngon rồi, đẩy lên 9 tậu xbow đi bác. Có món đó sống khoẻ ở gold 2 hoặc 3. Khi đẩy lên đc 2 xbow 3, lính 6, bác nhảy lên crystal 2 và để cup dưới 2200 bảo đảm bao la DE tha hồ hốt 😁

1 trận crystal, thu hoạch tối thiểu 500 DE. 1 ngày đánh lai rai kiếm ko dưới 10k. Hehe
HemakA
TÍCH CỰC
10 năm
@danheric Lên 9 vội vàng thế bác, thủ chỉ mạnh hơn nhà 7 ở cái mortar, chắc thời gian đầu bác ăn dưa hành suốt nhỉ.
Nhân tiện thấy bác hay dùng từ "premature" cho mình hỏi đấy là cách chơi ntn
vậy?
@HemakA là kiểu lên town sớm không đợi max tất cả đó.Hay gọi là tua town cũng được .
Giờ nhàn quá quen rồi tính up town 10 mà nghĩ có cả đống việc phải làm lại oải.Mà boost barrack đánh ballons sướng kinh mỗi tội để cup 2k kiếm ăn khó quá với lại phải boost thêm cả spell nữa hơi lục tốn 😃
danheric
TÍCH CỰC
10 năm
@HemakA Premature mang nghĩa là lên sớm khi mọi thứ chưa ổn định ở hall cũ đó bác. Kiểu như game bấm bấm hồi xưa có 3 mục tuỳ chọn easy - normal - hard thì ở đây easy là gem thần chưởng, normal là cách bình thường up max hall rồi lên như số đông chọn lựa, hard là premature. Chơi kiểu này chuyện bị bem là thường xuyên từ hall 9 đổ lại. Lên 10 đỡ hơn nhưng lại bị loot khống chế cướp. Nói chung chơi kiểu này mau nản nếu ko kiên trì 😁
conanmk
TÍCH CỰC
10 năm
@nta139 Làm quả wall 8 rồi lên 9 đi bác, cứ cái gì càng đẹp e càng thích nâng và wall càng cao càng đẹp 😆))))
Nhà em lâu lâu bị cắn trộm bằng sét thôi.
batanlp
ĐẠI BÀNG
10 năm
image.jpg Siêu cấp là đâ, ko có trận nào là hạ cúp nhé. Ngủ dậy và ...
@batanlp để sửa cái hình lại chứ không ae gẫy cổ mất (xem trên smartphone/tablet thì quay được, chứ trên PC thì mệt thật)
bác post thế này bọn tớ xem ngáo cổ hết, ngược hình rồi.Mà Bác vào post cái log lên xem nó đánh thế nào ,lính thế nào chứ post thế làm cái gì biết được có hạ cup hay không 😆
batanlp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để tí chụp hình cái def lg. Đi tong hơn1tr g, e mỗi loại. Dg ở ngoài dg mất. Chả hiểu post trên đt nó quay tá lả 😔
batanlp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hình 7 trận đây
mất 1 tr thì kinh thật @@

cái tính năng up hình của tinhte hình như bị điên, save hình xuống máy thấy bình thường, trên này thị lật ngược !?!?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019