Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ kinh nghiệm chọn ba lô đa dụng: đi làm, đi học, đi chơi đều được, mời anh em đóng góp thêm

Duy Luân
15/8/2017 21:45Phản hồi: 461
461 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có chỗ nào bán balo kiểu dáng như này mà giá thành hợp lý cho sinh viên không ạ
Em cám ơn

milky
TÍCH CỰC
6 năm
@TD Berkeli www.baloviet.vn đáng bán nhiều mẫu The northface tương tự như mẫu bạn hỏi đó. Khác màu thôi mà hàng xịn, giá cũng ok bạn ạ.
Balo du lịch hãng nào xịn và đẹp nhỉ các bạn?
milky
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Hàng chất lượng mà kiểu dáng đẹp, giá phải chăng nhất vẫn cứ là The northface bạn ạ. www.baloviet.vn đang bán nhiều mẫu đẹp mà giá tốt đấy bạn ạ.
@milky Toàn hàng fake hay sao mà giá rẻ thế bạn?
milky
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Hàng xịn đấy bạn. Hàng TNF gia công tại VN nên nhiều hàng bán ra ngoài lắm. Mua bên nước ngoài về cũng vẫn là Made in Việt Nam đó ạ
Germanydn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì dùng Tumi thấy ok, bền đẹp
Mình dùng ba-lô để đi học, đi du lịch, đi phượt nên chọn The North Face cho bền.
Hồi 2010 mua 1 cái Box Shot, dùng đến giờ vẫn ngon lành. Mới đưa cho ông anh dùng. Mình mua cái Router to hơn để đựng cho thoải mái hơn 😆
milky
TÍCH CỰC
6 năm
@HCproboy Vâng! Hàng TNF phải nói chuẩn với câu nói: Tốt - Đẹp- Rẻ
longhons
TÍCH CỰC
6 năm
@milky TNF ko có rẻ, TNF fake mới rẻ = ))
@Duy Luân: bạn ơi cho mình hỏi là vừa đựng 6D Mark II, 2 lens và laptop 15inch thì dùng loại nào? Cảm ơn Luân rất nhiều!
leo_hlm
TÍCH CỰC
6 năm
Urbanlife mà chơi,rẻ đẹp tiện lợi
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài con Raven 28l của Fjallraven và cảm thấy hài lòng! =)
@xuan_luyen mình cũng đang thích con này, nội thất bên trong có êm ko bạn?
chứa laptop an toàn ko?
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huykhanh95hup Phải nói sao nhỉ! ngăn lap 15.6 inch đệm lông cừu. không gian chính rộng, đa mục đích! Ngăn nhỏ ngoài cùng để phụ kiện vì có nhiều ngăn nhỏ hơn để chia chức năng! Về khả năng chống nước thì không biết ở đâu bán cục wax nên đang tìm! Tuy chưa có wax nhưng test nước mưa từ dưới Vũng Tàu lên Sài Gòn ok! Chỉ có balo ướt chứ laptop không sao! Hồi trước mua bên http://balono1.vn hết 1100k mà không biết hiện tại thế nào! =D

Balo No.1 Chuyên Balo - Túi Đeo Chéo Hàng Hiệu Giá Rẻ

Balo No.1 phân phối những sản phẩm của các thương hiệu balo nổi tiếng: The North Face, Fjallraven, Herschel, Superdry, Adidas,.. Bảo hành 5 năm.
balono1.vn
@xuan_luyen Có ngăn nào đút đk cái máy anht nhỏ nhỏ cỡ sony a6000 ko bạn?
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huykhanh95hup cái đó thì không rồi! Nếu tính xài loại này chắc phải mua một loại túi nhỏ để máy ảnh rồi cho túi vào ngăn chính của balo ấy! Ngăn chính con Raven này rộng lắm!!

Ah! Mới xem lại! Bên đó bán Jfallraven Raven 28l này 990k ấy bác! - http://balono1.vn/balo-fjallraven-raven-28l/

Balo No.1 Chuyên Balo - Túi Đeo Chéo Hàng Hiệu Giá Rẻ

Balo No.1 phân phối những sản phẩm của các thương hiệu balo nổi tiếng: The North Face, Fjallraven, Herschel, Superdry, Adidas,.. Bảo hành 5 năm.
balono1.vn

Thử tham khảo bên balotot.com balo Simplecarry hay Mikkor. Giá tầm 300-700k hợp túi tiền nhé hàng chính hãng bảo hành 10 năm dùng ngon lành
Các bác cho em hỏi em cần tìm 1 cái balo vừa để làm balo đi làm, balo du lịch với làm balo laptop luôn (1 công 2 3 chuyện luôn ấy ạ ^^), ko biết loại nào thì tốt nhỉ?
Em thì đang ưng mấy loại balo thể thao như kiểu balo Adidas ấy, mà nghe nói balo Adidas chính hãng trong store trưng bày giá cao quá, cái nào cũng trên 1 triệu hết, chi tiêu ko cho phép 😔
Google mấy shop bán balo Adidas chính hãng cũng thấy nhiều quá trời, hoang mang dễ sợ, ko biết hàng có ổn ko các bác?
Đứa bạn em mới mua 1 cái balo khuyến mãi giá 480k ở Thơm shop thấy cũng đẹp đẹp, được quảng cáo là chính hãng í. Có bác nào đã mua qua shop này hay có shop nào ok chỉ em với nha <3
Arch Megumin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin tư vấn của các bạn. Mình muốn mua 1 balo có chống sốc đặc biệt là chống sốc dưới đáy balo do mình dùng dòng workstation khá nặng và túi nhỏ 2 bên không phải dạng đan lưới. Thanks các bạn
Arch Megumin
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nospecial Miễn đủ yêu cầu của mình là được
Mình đang dùng một chiếc balo laptop, bạn bè cứ chê to quá. Đang có ý định đổi một chiếc vừa vặn, nhỏ gọn hơn. Không biết mức giá bao nhiêu ?
zorro2611
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho e hỏi cái bóp bác Duy Luân mua ở đâu vậy, nhìn truất qúa
jun276
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có túi hoặc Balô nào để vừa iPad 12.9 mà thật nhỏ gọn ko các bác. chống sốc, có chống nước thì càng tốt. thiết kế đơn giản, đẹp đẹp chút chứ mấy mẫu trên hơi hầm hố với bụi.
các bác nào đã xài qua balo của miti, simple carry, sakos, mikkor và coolbell thì cho em cái nhận xét với. em đang tìm 1 cái balo dùng để đi làm, kháng nước, nhẹ, để dc laptop (nếu có 1 dslr và lense nữa thì tuyệt). em xin cám ơn.
p.s. có xài 1 em sakos 3 năm mới bị hư. không biết bây giờ mẫu mã và chất lượng ra sao. em có lướt qua bên timi và coolbell thì thấy nhiều mẫu cũng ưng mà ko biết chất lượng. mong mọi người giúp đỡ.
quycao
ĐẠI BÀNG
5 năm
@knightdragonlight Simple Carry ổn áp nhé. Mình xài 4 năm chưa hư hại gì dù là dân chuyên đi công tác quăng quật các kiểu. Dơ cho vào máy giặt là mới tinh tươm ngay.
@quycao Cám ơn bạn. Không thấy ai giúp nên mình làm thử cái miti. Hy vọng xài dc lâu
tính mua túi đeo chéo chứa ipad điện thoại thuốc lá chìa khóa xe khi đi ra đường, có ai đang sài tư vấn hiệu nào dưới 1tr mà bền đẹp ko ạ: Hedgren, samsonite, seliux...
colenao00
TÍCH CỰC
5 năm
Các bác cho e hỏi có balo nào nhỏ gọn đi du lịch ( đừng đồ < 7kg) và k có nhu cầu mang laptop đi ạ? Thanks all.
Mình dùng balo của 5.11, nhiều size khác nhau dễ lựa chọn, balo nhiều ngăn tha hồ để đồ, có chổ dán patch bảng tên nữa. Cái quan trọng là mình thấy dây đeo của balo này dày, chắc chắn, mình đeo hơn 10 năm rồi không có hiện tượng hư hỏng xảy ra, cũng đáng tiền bỏ ra. Có ngăn laptop phía sau lưng cũng tiện cho đi làm lẫn đi phượt 😁
trungth94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hàng ngày vừa đi làm mang laptop vừa đi tập mang 1 bộ quần áo và đôi giày, có con balo nào hợp lý các bác nhỉ
trungth94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nospecial con này bé quá bác, ko đủ mang thêm 1 đôi giày

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019